ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีทำให้กลิ่นกาวของฟิล์มกรองแสงให้มันหายไวๆ ครับ  (อ่าน 4911 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
วันนี้ได้ไปเปลี่ยนฟิล์มเก่าออก เนื่องจากมันกันร้อนไม่ได้ แถมยังมืดอีกต่างหาก หมดเงินไป 5,500  เบอร์ 80 สว่างกว่าเดิม แต่ยังไม่ได้ทดสอบเวลาโดนแดด แต่จากสัมผัสจากรถอีกคันก็กันร้อนได้ดีพอสมควร แต่กลิ่นกาวนี่สุดยอดเลยครับ เปิดกระจกก็ไม่ได้ จะเปิดประตูค้างไว้เดี๋ยวโจรมาขโมยของอีก ท่านใดมีวิธีทำให้กลิ่นมันจางลงไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง ทางร้านบอกให้กาวแห้งสนิทต้อง1เดือน สลบแน่ๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

จอดรถก็เปิดประตูไว้ไม่เกิน 2 วัน หายคับ

ผมว่าไม่ใช่กลิ่นของฟิลม์ใหม่ แต่เป็นกลิ่นคราบกาวของฟิลม์เก่าที่เราลอกออกมากกว่าคับ

ดูด้วยว่ามีเศษคราบกาวฟิลม์อยู่ในบริเวณรถหรือป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2013, 22:13:41 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ลองก้อนถ่านดูครับ น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่ง :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ beebird

ลองจอดรถตากแดดดูครับ 1-2 วันกลิ่นน่าจะดีขึ้นนะครับ ถ้ามีเวลาก็แวะมาเปิดให้อากาศมันถ่ายเทสักแป๊ป ไม่งั้นเจอทีเดียวตอนเย็นมีโอกาสมึนหัวได้ ไม่ดีแน่ๆครับ

ลองหาก้อนถ่านดับกลิ่นน่ะครับ ใน Supermarket น่าจะมีครับ ซื้อมาใส่ในรถสัก 1-2 ก้อนน่าจะช่วยได้นะครับ

ออฟไลน์ TeslaX

ลองจอดรถตากแดดดูครับ 1-2 วันกลิ่นน่าจะดีขึ้นนะครับ ถ้ามีเวลาก็แวะมาเปิดให้อากาศมันถ่ายเทสักแป๊ป ไม่งั้นเจอทีเดียวตอนเย็นมีโอกาสมึนหัวได้ ไม่ดีแน่ๆครับ

ลองหาก้อนถ่านดับกลิ่นน่ะครับ ใน Supermarket น่าจะมีครับ ซื้อมาใส่ในรถสัก 1-2 ก้อนน่าจะช่วยได้นะครับ

Farcent ปะคับ ผมไม่แน่ใจ มันมีหลายตัว ใช่ที่ใส่ในตู้เย็นปะครับ 5555

ออฟไลน์ decptt

ผมลองหลายอย่างแล้วครับ ถ่าน ก้อนดับกลิ่นช่วยได้น้อย
แต่
ตากแดด แรงๆ สัก 2-3 วัน เปิดกระจก งานนี้กลิ่นหายเร็วสุดครับ ;D