ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกใจทางตัดใหม่ในซ.รามอินทราเชื่อมวัชรพลโคตรๆ  (อ่าน 5984 ครั้ง)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ชีวิตนี้ใกล้ขึ้นอีกเยอะ รถไม่ติด(แต่ต่อไปรับรองติดแน่ๆ)

พอดีมีบ้านญาติ 2 บ้าน คนนึงอยู่สายใหม อีกคนอยู่ในซ.รามอินทราซ.5แถวศาลเจ้าพ่อเสือ

เวลาไปหากันทีนี่โคตรอ้อมโลก พอมีทางตัดใหม่นี่ใกล้กันสุดๆ

ขอบคุณคนคิดถ.เส้นนี้จริงๆ ฉลาดสุดๆครับ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ชีวิตนี้ใกล้ขึ้นอีกเยอะ รถไม่ติด(แต่ต่อไปรับรองติดแน่ๆ)

พอดีมีบ้านญาติ 2 บ้าน คนนึงอยู่สายใหม อีกคนอยู่ในซ.รามอินทราซ.5แถวศาลเจ้าพ่อเสือ

เวลาไปหากันทีนี่โคตรอ้อมโลก พอมีทางตัดใหม่นี่ใกล้กันสุดๆ

ขอบคุณคนคิดถ.เส้นนี้จริงๆ ฉลาดสุดๆครับ

ถนนแถวนั้นนี่โคตรพิศวง เชื่อมไปมางงไปหมด โดยเฉพาะซอยวัชระพลนี่ขับเข้าไปตอนกลางคืนสยองน่าดู

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member

ถนนแถวนั้นนี่โคตรพิศวง เชื่อมไปมางงไปหมด โดยเฉพาะซอยวัชระพลนี่ขับเข้าไปตอนกลางคืนสยองน่าดู

ถ้าคุ้นแล้วจะนึกภาพออกครับ
ตอนแรกผมก็งง เพราะขับเลยไปเชื่อมทางออเงิน จะเหมือนไปเจอชุมชนอีกแห่ง
แถวนั้นจะมึนได้ใจ เพราะมันพาไปเชื่อมคู้บอน ออกหทัยราษฎร์
แต่ถ้าวาด mind map ในหัวได้แล้ว จะไม่งงครับ

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
ถนนตัดใหม่เส้นนี้ตามแผนโครงการเต็มรูปแบบจะผ่านสะพานใหม่ทะลุไปจนถึงถ.วิภาวดีเลยนะครับ ส่วนอีกด้านจะยาวไปจนถึงถ.หทัยราษฏร์-สุวินทวงศ์เลย  แต่คาดว่าน่าจะอีกเป็นสิบปี ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2013, 20:29:57 โดย Camry Sportivo »

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ไม่แน่ใจ ว่าใช่เส้นที่ผมเคยหลงไปรึเปล่า แต่ตอนหลงไป ถนนดีมาก โล่งมาก และ ชอบมาก :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

รีบใช้ซะนะครับเพราะยังไงอีกไม่นาน เดี๋ยวก็ติด

ออฟไลน์ Ton247

• Jr. Member
  • **
แถวนั้นทะลุไปได้หลายที่ แรกๆมีงง มีหลงกันทุกรายครับ พอคุ้นแล้วก็ไม่ยากแล้วครับ

แต่ยังนึกอยู่ว่าซอยลัดจากรามอินทรา ไปออกพหล ตรงมหาวิทยาลัยนอร์ท ต่อไปจะต้องไปยังไง

เพราะโดนเส้นตัดใหม่ตัดผ่ากลางเต็มๆ แรกๆไปยูเทิร์นคงไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าอีกหน่อยรถติดคงเอาเรื่อง

ได้ข่าวว่าที่ดินแถวนั้นพุ่งเป็นวาละแสนแล้วด้วย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

555+ มันจะเชื่อมไปถึงหทัยราษฏร์ นิมิตรใหม่โน่น
แต่แค่นี้ถนนสายไหม รถติดบรรลัย ผมนึกว่าอยู่สุขุมวิท เหมือนมีคนลัดออกมาจากรามอินทราเยอะมาก
แถว วัดเกาะ ออเงิน เลียบคลองสอง ก็ติดแล้ว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
ต้องไปสำรวจซะโหน่ย,,ขอบคุณครับ