ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง วารันตี รถ captiva ครับ  (อ่าน 1749 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolking

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่อง วารันตี รถ captiva ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 13:07:07 »
รถ captiva ป้ายแดง เอาไปติด กันขโมยเพิ่ม + GPS

ต่อมารถมีปัญหา กระจกข้างพับไฟฟ้า ใช้งานไม่ได้

เอาเข้า 0 ช่างบอกว่า อาจจะมีปัญหา จาก การติดกันขโมย GPS และอาจทำให้ วารันตี หลุด ทันที

สอบถามว่า

กรณีนี้ วานรันตี รถ หลุดเลยหรอครับ

ถ้าหลุดแล้ว เอากันขโมย GPS  ออกยังสามารถกลับมามีวารันตี ใหม่ได้ไหม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่อง วารันตี รถ captiva ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 16:31:43 »
เป็นธรรมดาครับ แก้ไขอะไรที่เชื่อมต่อไฟฟ้า  ประกันระบบไฟฟ้าจะหมด
แต่ประกันระบบเครื่องยนต์ , ระบบแอร์ จะยังอยู่

ผมเอาไปติดแก๊ส ก็จะมีผลคือ ประกันระบบเครื่องยนต์, ระบบไฟฟ้า จะหมด
แต่ระบบแอร์ จะยังอยู่

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
Re: สอบถามเรื่อง วารันตี รถ captiva ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 17:01:28 »
แบบนี้เหมือนปัดความรับผิดชอบมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:19:08 »
0 เขาจะโทษสิ่งที่เราไปดัดแปลงแก้ไข ระบบไฟฟ้า เครื่องเสีย ระบบไฟฟ้สก็จะหมด เหมือนในเฟียสต้า ชนต้นไม้ไฟไหม้ทั้งคัน โดยรถคันนั้น ติดเครื่องเสียงใหม่ 0 เลยบอกว่า เดินจากร้านเครื่องเสียงไม่เดินสายดินครับ เลยโดยนให้ร้านเครื่องเสียงแทน