ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยเห็น Taxi Camry น่าจะมีเยอะๆนะ  (อ่าน 9277 ครั้ง)

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
เพิ่งเคยเห็น Taxi Camry น่าจะมีเยอะๆนะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:16:04 »
เห็นแล้วแปลกตาดีครับ ภาพปลากรอบเอาไว้วันหลัง เป็น Taxi เขียวเหลือง

เรตเดียวกับ altis เปล่าไม่รู้ แต่ที่ิอยากเห็นจริงจังคือ Taxi Teana จะได้หลับสบายๆกน่อย ;D

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
Re: เพิ่งเคยเห็น Taxi Camry น่าจะมีเยอะๆนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 02:35:36 »
เห็นมา 2  gen ก่อนตัวล่าสุดแล้วครับ แต่ตัวล่าสุดยังไม่เห็น

ที่ผมเจอก็ proton,cruze,tiida,camry,fortuner,lancer ex,aveo,vios ประมาณนี้ครับ

เรท เหมือนรถทั้วไปครับเคยถาม  ตอนขึ้นใหม่ๆ เมื่อ 1-2ปีที่แล้ว (เขียวเหลือง) ว่ารถพี่เองหรือเช่าอู่

พี่คนขับบอกว่า เค้าเช่าอู่ๆ นี้มีแต่ Camry เพราะเจ้าของชอบรุ่นนี้ (มีประมาณ3-5คัน) ในเวลานั้น

ออฟไลน์ Asaki

• **
Re: เพิ่งเคยเห็น Taxi Camry น่าจะมีเยอะๆนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:34:26 »
เห็นมา 2  gen ก่อนตัวล่าสุดแล้วครับ แต่ตัวล่าสุดยังไม่เห็น

ที่ผมเจอก็ proton,cruze,tiida,camry,fortuner,lancer ex,aveo,vios ประมาณนี้ครับ

เรท เหมือนรถทั้วไปครับเคยถาม  ตอนขึ้นใหม่ๆ เมื่อ 1-2ปีที่แล้ว (เขียวเหลือง) ว่ารถพี่เองหรือเช่าอู่

พี่คนขับบอกว่า เค้าเช่าอู่ๆ นี้มีแต่ Camry เพราะเจ้าของชอบรุ่นนี้ (มีประมาณ3-5คัน) ในเวลานั้น
วีออส เครื่อง 1.5 ทำแท๊กซีได้หรอคะ???

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:57:33 »
แท็กซี่ภูเก็ตมีครบทุกยี่ห้อครับ
แท็กซี่ผี จอดข้างทาง มีครบหมด
เบ๋น บีเอ็ม แครมรี่ แอคคอท ซิตี้ ซีวิค วีออส และอื่นๆ  ;D ;D
ระวังนะครับ ราคาเรียกโหดพอตัวเหมือนกัน ;D
เหมือนแทกซี่สนามบิน เขียนว่าแท็กซี่มิเตอร์ขึ้นทีไร ไม่กดซ้ากกกกกกกกกที โดนเรียกราคาเอาประจำ

ออฟไลน์ frame16

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:31:02 »
Hyundai Sonata ก็มีนะครับพึ่งนั่งมาอาทิตที่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:54:21 »
ได้นั่งเป็นบุญตรูดแล้วครับ
คนขับสุภาพมาก อารมณ์มาชับเอาสนุก ดีกว่าอยู่บ้านเบื่อๆ หนะครับ

เมื่อสองวันก่อน ก็ได้นั่ง แท็กซี่ Syphy สีเขียวเหลืองครับ
นั่งสบายกว่า แท็กซี่ TIIDA เยอะเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:09:17 »
คนขับสุภาพมาก อารมณ์มาชับเอาสนุก ดีกว่าอยู่บ้านเบื่อๆ หนะครับ

เมื่อสองวันก่อน ก็ได้นั่ง แท็กซี่ Syphy สีเขียวเหลืองครับ
นั่งสบายกว่า แท็กซี่ TIIDA เยอะเลยครับ  ;D

จริงดิครับ ผมไปกรุงเทพเมื่อต้นปี ทำไมผมจ่าย 200บาทเหมือนได้นั่ง F1 ไงไม่รู้
อารมย์นั่งแท็กซี่กรุงเทพเหมือน เที่ยวสวนสยามกับนั่งรถแข่งF1
แต่รถเมล์ไม่เคยนั่ง ไม่รู้จะกดลงตรงไหน 555 เห็นเค้าว่ารถเมล์ก็ได้อารมย์ประมาณ แข่งแรลลี่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:18:35 »

จริงดิครับ ผมไปกรุงเทพเมื่อต้นปี ทำไมผมจ่าย 200บาทเหมือนได้นั่ง F1 ไงไม่รู้
อารมย์นั่งแท็กซี่กรุงเทพเหมือน เที่ยวสวนสยามกับนั่งรถแข่งF1
แต่รถเมล์ไม่เคยนั่ง ไม่รู้จะกดลงตรงไหน 555 เห็นเค้าว่ารถเมล์ก็ได้อารมย์ประมาณ แข่งแรลลี่

สาย 8 the furious

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 11:22:57 »
ผมโชคดีมั้งครับ
เพราะแท็กซี่แคมรี่คันนั้น คนขับดีมากเลยครับ
อารมณ์ประมาณเกษียนงานแล้ว แต่ไม่อยากอยู่บ้านเฉยๆ หนะครับ

แท็กซี่ F1 หรือ แท็กซี่ แรลรี่ WRC ผมก็เคยนั่งครับ
สนุกสนานนนนน

แล้วลองสังเกตดูนะครับ แท็กซี่ส่วนใหญ่เนี่ย เข็มขัดฯ ตรงคนนั่งด้านหลัง จะใช้ไม่ได้
คือมันมีแต่สาย แต่ว่า ที่เสียบมันหายไปไหนหละ :o

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 13:35:42 »
ประมาณ 4-5 วันก่อนผมขับผ่านมหาศารคาม

ผมเจอ TAXI LANCER EX ครับ   ;D

ออฟไลน์ DanGerGarm

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 13:56:38 »
สาย 8 the furious

[/quote]

ฮ่าๆๆ ชอบๆๆๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 14:15:50 »
โตต้านี่มีแทบทุกรุ่นที่เกิน 1.6

ออฟไลน์ KIAT

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 14:17:40 »
แท็กซี่ภูเก็ตมีครบทุกยี่ห้อครับ
แท็กซี่ผี จอดข้างทาง มีครบหมด
เบ๋น บีเอ็ม แครมรี่ แอคคอท ซิตี้ ซีวิค วีออส และอื่นๆ  ;D ;D
ระวังนะครับ ราคาเรียกโหดพอตัวเหมือนกัน ;D
เหมือนแทกซี่สนามบิน เขียนว่าแท็กซี่มิเตอร์ขึ้นทีไร ไม่กดซ้ากกกกกกกกกที โดนเรียกราคาเอาประจำ

แคมรี่เยอะที่สุดครับ จอดเป็นร้อยๆในสนามบิน รุ่นยอดนิยม  ;D

ออฟไลน์ Piengdeph

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 18:04:18 »
มี Lancer ด้วยนะคะ สปอยเลอร์นี่ยกสูงจนเกือบบินได้เลยค่ะ  ;D

ออฟไลน์ beermix

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 18:21:03 »

วีออส เครื่อง 1.5 ทำแท๊กซีได้หรอคะ???

มีครับ เคยเห็นขับผ่านอยู่ เป็นเขียวเหลืองครับ

ออฟไลน์ WTN

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 22:27:19 »
เพราะแท็กซี่แคมรี่คันนั้น คนขับดีมากเลยครับ
อารมณ์ประมาณเกษียนงานแล้ว แต่ไม่อยากอยู่บ้านเฉยๆ หนะครับ

แท็กซี่ F1 หรือ แท็กซี่ แรลรี่ WRC ผมก็เคยนั่งครับ

แล้วลองสังเกตดูนะครับ แท็กซี่ส่วนใหญ่เนี่ย เข็มขัดฯ ตรงคนนั่งด้านหลัง จะใช้ไม่ได้
คือมันมีแต่สาย แต่ว่า ที่เสียบมันหายไปไหนหละ :o

ผมเคยเจอวินมอเตอร์ไซด์ ที่น่าจะเป็นญาติผู้พี่ของ Jorge Lorenzo. ผมเรียกจากตรอกจันทร์สะพานสามไปสวนมะลิ. ระหว่างทางพี่แกก็เล่าถึงประสบการณ์การแข่งขันมอรเตอร์ไซด์ตามถนต่างๆให้ฟังรวมถึงประสบการณ์เกือบตาย จากสนามใต้สะพานแขวน   และก็บอกว่าตอนนี้เลิกแข่งไม่กล้าขับเร็วแล้วกลัวตาย

ตอนก่อนขึ้นมอเตอร์ไซด์พี่คนนี้ผมแวะซื้อปาท่องโก๋ทอดจะเอาไปฝากเพื่อน. พอถึงบ้านเพื่อนที่สวนมะลิ เพื่อนกินปาท่องโก๋แล้วถามว่ามึงซื้อมาจากไหนว่ะ ยังร้อนเหมือนเพิ่งขึ้นมาจากกะทะเลย

ออฟไลน์ Public P

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 22:42:07 »

ผมเคยเจอวินมอเตอร์ไซด์ ที่น่าจะเป็นญาติผู้พี่ของ Jorge Lorenzo. ผมเรียกจากตรอกจันทร์สะพานสามไปสวนมะลิ. ระหว่างทางพี่แกก็เล่าถึงประสบการณ์การแข่งขันมอรเตอร์ไซด์ตามถนต่างๆให้ฟังรวมถึงประสบการณ์เกือบตาย จากสนามใต้สะพานแขวน   และก็บอกว่าตอนนี้เลิกแข่งไม่กล้าขับเร็วแล้วกลัวตาย

ตอนก่อนขึ้นมอเตอร์ไซด์พี่คนนี้ผมแวะซื้อปาท่องโก๋ทอดจะเอาไปฝากเพื่อน. พอถึงบ้านเพื่อนที่สวนมะลิ เพื่อนกินปาท่องโก๋แล้วถามว่ามึงซื้อมาจากไหนว่ะ ยังร้อนเหมือนเพิ่งขึ้นมาจากกะทะเลย

ตอนผมไปดู fast and furious 5 รอบประมาณสามทุ่ม ขากลับขึ้นแท็กซี่ พอขึ้นไปนั่งสิ่งที่แท็กซี่ถามคำแรกคือ ดูหนัง fast มาหรอพี่ ผมก็ดูมาแล้วสนุกมาก หลังจากนั้นพี่แกก็โม้เรื่องรถและทักษะการขับรถของแก ซักพักสงสัยวิญญาณ Dominic Toretto เข้าสิง ขับอัลติสแต่คิดว่าตัวเองขับมัสแตงซิ่งมากๆดริฟได้พี่แกคงดริฟไปแล้ว จนผมทนไม่ไหวขอลงจากรถเพราะเมา

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 23:11:14 »
แถวบ้านผมก็มีนะ
H.

ออฟไลน์ tozmania

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 15:45:55 »
คันนี้อ๊ะป่าวววว หุหุ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 18:22:13 »
แคมรี่ เคยเห็นบ่อยครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 13:11:10 »
คันนี้อ๊ะป่าวววว หุหุ ;D

ที่เคยเห็นก็คล้ายๆ คันนี้นะครับ สีเขียวจะออกแนวจืดๆ นิดนึง  ;)