ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มา ATF WS ถ่ายมาเหลือครึ่งกระป๋อง เก็บได้นานไหมครับ  (อ่าน 3924 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเอาเจ้า Vios ไปทำมา เพราะตั้งแต่ถอยมา 2 ปี ไม่เคยถ่ายน้ำมันเกียร์ มันยังไม่ถึงเวลา แต่ผมวิ่งน้อย เลยถ่ายเพื่อความสบายใจ ทีนี้มันเหลือมาครึ่งกระป๋องได้ อยากทราบว่ามันเก็บได้นานขนาดไหนครับ และ Avanza โฉมปัจจุบัน ใช้น้ำมันเกียร์ตัวนี้ได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ปิดฝาเก็บไว้ใช้ได้ครับ
อาแวนซ่าเปิดดูคู่มือสิครับว่าใช้ WS หรือเปล่า

ออฟไลน์ TON7414

• Newbie
  • *
พอดีเอาเจ้า Vios ไปทำมา เพราะตั้งแต่ถอยมา 2 ปี ไม่เคยถ่ายน้ำมันเกียร์ มันยังไม่ถึงเวลา แต่ผมวิ่งน้อย เลยถ่ายเพื่อความสบายใจ ทีนี้มันเหลือมาครึ่งกระป๋องได้ อยากทราบว่ามันเก็บได้นานขนาดไหนครับ และ Avanza โฉมปัจจุบัน ใช้น้ำมันเกียร์ตัวนี้ได้หรือเปล่า ขอบคุณครับ
น้ำมันถ้าเปิดแล้วมีอากาศเข้าไปทำปฎิกริยากับน้ำมันจะอยู่ได้   1ปีหลังจากที่เปิดหลังจากนั้นจะเริ่มเสื่อมสภาพ.  ส่วนน้ำมัน wsไม่สามารถเอาไปเติมเจ้าอ้วนซ่าได้ครับ.  อ้วนซ่าใช้น้ำมันเกียร์.    DEXRON II ครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
อายุน้ำมันที่เปิดฝาแล้ว ประมาณ 6 เดือนครับ
แต่ น้ำมันเกียร์ ออโต้ ถ้าเป็น Dexron III นั้น สามารถนำมาใช้เติมในพวงมาลัยพาวเวอร์ได้ครับ