ผู้เขียน หัวข้อ: รถขับหน้าและขับหลัง มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไงเวลาขับขี่  (อ่าน 3233 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ถนนปกติ
ถนนลูกรัง
ถนนเปียก
ถนนชำรุด
ถนนคตเคี้ยว
ขึ้นเขาลงเนิน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
ถนนปกติ วิ่งตรงๆแทบไม่ต่าง ขับหลังอาจจะออกตัวได้เร็วกว่าแรงกว่านิดนึง ความเร็็วสูงไม่ต้องห่วงหน้าลอยเท่าไหร่
ลูกรัง ถ้าขับเร็ว ไม่ระวัง ขับหลังโอกาสตายมากกว่าครับ
ถนนเปียก คล้ายกับลูกรัง แต่ยางน่าจะมีผลมากกว่าระบบขับเคลื่อนครับ
ถนนชำรุด คงพอกันมั๊งครับ แต่เชื่อกันว่าขับหลังพังยากกว่า
ถนนคดเคี้ยว ถ้าพูดถึงการทำความเร็วไม่ต่างเพราะขึ้นอยู่กับช่วงล่างเป็นสำคัญ
ขึ้นเขาลงเนิน ก็คิดว่าไม่ต่างเช่นกันครับ

คือทุกข้อที่จขกท.ว่ามา(นอกจากข้อแรก) อันที่จะได้เปรียบที่สุดคือ 4WD มากกว่ากระมังครับ (ไม่ใช่ awd นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2013, 12:10:00 โดย huhu515 »

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
ลอง search กระทู้เก่าๆดูครับ มีหลายกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้ไว้อยู่ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ลอง search กระทู้เก่าๆดูครับ มีหลายกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้ไว้อยู่ครับ
ขอบคุณครับ