ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อแม็กนอกจาก Lenso แล้วมียี่ห้ออะไรอีกที่คุณภาพใกล้เคียงกันราคาไม่แพง  (อ่าน 14761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
คือผมว่าจะเปลี่ยนล้อขอบ 15 pcd 4-114.3 พอดู lenso แล้วมีแต่ตระกูล samurai ซึ่งผมไม่ค่อยชอบลายแนวนั้นเท่าไหร่
มันมียี่ห้ออื่นอีกมั้ยครับที่คุณภาพกับราคา พอๆกับของ lenso จะได้ลองหาดู

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ถ้า toyota ก็ trd /honda ก็ modulo ราคาไม่หนีจาก Lenso เท่าไหร่ ประกันไม่ขาด

ออฟไลน์ Emission-Tester

Enkei ครับ

- Enkei Racing ตัวนี้จะทำที่ญี่ปุ่น ราคาจะไปอีกระดับ

- Enkei Tuning ถ้าจำไม่ผิด ทำที่มาเลเซีย ราคาพอๆกับ lenso

เท่าที่รู้นะครับ Enkei ประเทศไทย จะทำล้อ OEM ขายให้ค่ายต่างๆ ในไทยครับ
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
P&P Superwheels ครับ ยี่ห้อ Cosmis 

ปล.ไม่มีส่วนได้เสียนะครับ

ล้อไทย โรงงานไทยครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ mothsan

มีหลายเจ้าครับ
เช่น SSW YASHI และอื่นครับ
ส่วนใหญ่เค้าผลิตส่ง oem ครับ
Enkei tuning ก็โอเคครับ
บางยี่ห้อเปิดใหม่ ของไทยแต่ราคาแพงไปหน่อยครับ
Lenso เปิดตัวใหม่ๆราคามิตรภาพ แต่พอดังหน่อยแพง ผมไปเอาล้อนอกดีกว่า ไม่ไหว ต้นทุนไม่กี่ตัง
ขายแพง 3-4 เท่าแบบนี้

ออฟไลน์ Torshi

• Full Member
ผมใช้ ssw s166 17" ใส่ FD อยู่ครับ

เติมลม 37 แข็งๆ + คอยหลบหลุมบ้าง ก็สบายละ แม็กไม่ดุ้งแน่ๆ  ;D ;D ;D
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ jAk`CS

ล้อแม็กในไทยคุณภาพดี มีชื่อเสียงมายาวนาน เท่าที่ผมรู้ก็มี 

Lenso , Stamford Sport Wheel (SSW) , Enkei , Advanti , Rota ครับ

ส่วนน้องใหม่อย่าง P&P Superwheel พึ่งเริ่มทำตลาดไม่นาน เน้นทำล้อ ลายก๊อปปี้ ล้อญี่ปุ่นแบรนดัง (W-Work , Weds Kranze , Club Linea)

เช่น ล้อรุ่น Sabi ก๊อปลาย ของ weds kranze chrishna พูดง่ายๆก็คือล้อก๊อปยุ่นผลิตโดยโรงงานไทย คุณภาพไม่มั่นใจว่าสู้ Lenso , SSW เจ้าเก่าแก่ในไทยได้รึป่าวนะครับ

แต่เป็นผม ผมเลือก Lenso ไม่ก็ SSW
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ redsun

ผมชอบแม็ก Kids racing ครับ
แม็กแท้มือสอง น้ำหนักเบา หน้าตาไม่เลว
มันไม่อยู่ในกระแส จึงไม่แพง (แต่มันเจ๋ง)