ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามvw scirocco เกี่ยวกับการออกรถครับ  (อ่าน 10561 ครั้ง)

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
สอบถามvw scirocco เกี่ยวกับการออกรถครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:27:09 »
คำถามมี ดังนี้ ครับ
1.ออกรถที่ไหนได้โปรดีๆหน่อย มีใคร พอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ (หลังไมค์ก็ได้นะครับ )
2.ศูนย์ vw ใน กทม นี่มีรถ test drive ทุกศูนย์มั้ยครับ หรือไม่ถ้าไม่ที่ไหนมีบ้าง

ก่อนหน้าถ้าผมจำไม่ผิด เหมือนเคยอ่านเจอ ว่ามีคนบอก 2.0m ป.1 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ถ้าผิดก็ขออภัยด้วยครับ

ปล.ขอบคุณมากครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 17:33:45 โดย dwnd »
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: สอบถามvw scirocco เกี่ยวกับการออกรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:52:52 »
1.โทรถามแต่ละศูนย์ เลือกตามความพอใจครับ ให้ไม่เท่ากันอยู่แล้ว

ผมออกบางแค 2.0 M + ป.1 เซลดูแลดี แบตหมด มาจั้มแบต นำรถเข้าศูนย์เคลียร์ fault ถึงหน้าบ้าน

แต่ใน club ออกหลักสี่กันหลายคัน ผู้บริหารไฟแรง ราคาน่าจะดี สำหรับผมไกลไปเลยไม่สะดวก

2. รถtest มีทุกศูนย์ครับ โทรสอบถาม มาถึงหน้าบ้าน

ขอให้ได้สมใจครับ ใน headlightmag มีสาวกขับอยู่เป็นสิบ ;D ;D ;D

..เพิ่มเติม.. เรียนเชิญ VWsociety.com สิงกันในนั้นไม่ต่ำ 50 คัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 17:55:49 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• Newbie
  • *
Re: สอบถามvw scirocco เกี่ยวกับการออกรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 18:45:22 »
1.โทรถามแต่ละศูนย์ เลือกตามความพอใจครับ ให้ไม่เท่ากันอยู่แล้ว

ผมออกบางแค 2.0 M + ป.1 เซลดูแลดี แบตหมด มาจั้มแบต นำรถเข้าศูนย์เคลียร์ fault ถึงหน้าบ้าน

แต่ใน club ออกหลักสี่กันหลายคัน ผู้บริหารไฟแรง ราคาน่าจะดี สำหรับผมไกลไปเลยไม่สะดวก

2. รถtest มีทุกศูนย์ครับ โทรสอบถาม มาถึงหน้าบ้าน

ขอให้ได้สมใจครับ ใน headlightmag มีสาวกขับอยู่เป็นสิบ ;D ;D ;D

..เพิ่มเติม.. เรียนเชิญ VWsociety.com สิงกันในนั้นไม่ต่ำ 50 คัน

คุณ YF-19 ขอบคุนนมากครับ

อยากถามว่า sccirocco รอรถนานมั้ยครับ

แล้วอีกอย่าง รบกวนผมขอ ชื่อ-เบอร์โทร เซลล์หลังไมค์ได้มั้ยครับ

[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 19:41:32 »
รอรถ แล้วแต่สีครับ ตอนนี้มีอยู่ ประมาณ 2.15 สะดวกศูนย์ไหน ไปศูนย์นั้นก็ได้ ครับ ของผมก็ หลักสี่ คุยกันเองดีครับ ส่วนเทสไดรฟ์ น่าจะมีทุกศูนย์นะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 19:42:52 »
ผมใช้เวลา จอง + อนุมัติไฟแนนซ์ + ออกรถ รวมแล้ว 1 สัปดาห์พอดีครับ เร็วมากๆแล้ว

เซลล์ชื่อ แชมป์ 089 159 0749 ครับ ไม่หลังไมค์นะครับ เผื่อมีคนสนใจอ่านอยู่

บอกไปผมก็ไม่ได้อะไร ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่ได้เป็นอะไรกับเซล แค่เค้าดูแลดีก็อยากแนะนำเท่านั้นครับ ;D ;D ;D

...ลืมบอกว่า.... ถ้าเป็นรถล็อตใหม่ อาจไม่ได้ 2.0M นะครับ ลองคุยดูก่อนนะ(ลองคุ้ยกระทู้เก่าๆ ของผมที่ตอบไว้ก็ได้ครับ ว่าล็อตเก่าใหม่เป็นยังไง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 19:44:44 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 19:57:28 »
รอรถ แล้วแต่สีครับ ตอนนี้มีอยู่ ประมาณ 2.15 สะดวกศูนย์ไหน ไปศูนย์นั้นก็ได้ ครับ ของผมก็ หลักสี่ คุยกันเองดีครับ ส่วนเทสไดรฟ์ น่าจะมีทุกศูนย์นะครับ

ขอบคุณมากครับ NarinrachMaisok

ผมใช้เวลา จอง + อนุมัติไฟแนนซ์ + ออกรถ รวมแล้ว 1 สัปดาห์พอดีครับ เร็วมากๆแล้ว

เซลล์ชื่อ แชมป์ 089 159 0749 ครับ ไม่หลังไมค์นะครับ เผื่อมีคนสนใจอ่านอยู่

บอกไปผมก็ไม่ได้อะไร ผมไม่ใช่พ่อค้า ไม่ได้เป็นอะไรกับเซล แค่เค้าดูแลดีก็อยากแนะนำเท่านั้นครับ ;D ;D ;D

...ลืมบอกว่า.... ถ้าเป็นรถล็อตใหม่ อาจไม่ได้ 2.0M นะครับ ลองคุยดูก่อนนะ(ลองคุ้ยกระทู้เก่าๆ ของผมที่ตอบไว้ก็ได้ครับ ว่าล็อตเก่าใหม่เป็นยังไง)

ขอบคุณมากครับ YF-19

กระทู้ไหนอะครับ

แล้วรถล็อตเก่าน่าจะยังมีอยู่มั้ยอ่ะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไล่แต่ละศูนย์ดู

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 22:56:37 »

แล้วรถล็อตเก่าน่าจะยังมีอยู่มั้ยอ่ะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไล่แต่ละศูนย์ดู

พี่แชมป์นิสัยดีจริงๆครับ กินข้าวกับพี่เค้าบ่อยๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 23:06:07 »

คลิกทีี่ชื่อผมครับ เลือก แสดงกระทู้ล่าสุดครับ จะมีรายการที่เคยตอบกระทู้ไว้ครับ

ออนไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:39:02 »
รถรอไม่นานครับ ศูนย์ไหนเดี๋ยวนี้ก็ไม่ต่างกันมากครับ ต่างกันที่การดูแลเซอร์วิส
ราคาตอนนี้ปรับขึ้นกว่า 2.0M นะครับ เรื่อง testdrive น่าจะมีแทบทุกศูนย์แล้วแต่สะดวกแถวไหนหรือใกล้บ้านครับ
ถ้าตั้งใจซื้อแล้วไม่แต่งศูนย์ไหนก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่ถ้าตั้งใจแต่งเรื่องศูนย์ก็สำคัญครับ  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 13:30:24 »
รถรอไม่นานครับ ศูนย์ไหนเดี๋ยวนี้ก็ไม่ต่างกันมากครับ ต่างกันที่การดูแลเซอร์วิส
ราคาตอนนี้ปรับขึ้นกว่า 2.0M นะครับ เรื่อง testdrive น่าจะมีแทบทุกศูนย์แล้วแต่สะดวกแถวไหนหรือใกล้บ้านครับ
ถ้าตั้งใจซื้อแล้วไม่แต่งศูนย์ไหนก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่ถ้าตั้งใจแต่งเรื่องศูนย์ก็สำคัญครับ  ;D
ถ้าไม่แต่ง จิงอย่างที่พี่บอล ว่าเลยครับ แต่ถ้าแต่งผมมั่นใจศูนย์เดียว ที่เชื่อมือได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 09:26:02 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ;D ;D ;D