ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆพี่ๆน้องๆประทับใจศูนย์ บริการที่ไหน บ้างครับและไม่ประทับใจที่ไหน บ้าง  (อ่าน 9952 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ผมประทับใจ ศูนย์ Honda มาก ครับ ที่หนองคายบริการดีมาก  ล่าสุดรถพี่ชายไปเคลม ยางแท่นเครื่อง Civic fd  ไปถึงบอกช่างว่า  ดูยางแท่นเครื่องให้หน่อยว่าทรุดมั้ย  ช่างเปิดกระโปรงหน้าดู  แล้วก็บอกว่าทรุดจริงๆด้วย  แล้วก็เครมให้เลยอะไหล่มีพร้อม  เพราะช่างบอกว่าเป็นกันเยอะ  ใช้เวลา 2 ชั่วโมง

อันดับ 2  Toyota ครับ   ไม่ประทับใจวันที่ไปดูรถเลยครับ  พ่อใส่กางเกงขาสั้นไปดูเพราะบ้านอยู่ใกล้มาก   เซลล์ไม่ค่อยสนใจเลย(อาจจะเฉพาะบางคน)  แบบศูนย์บริการโดยรวม โอเคครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าพูดถึงเซลล์ Honda เซลล์ฮอนด้าในเชียงใหม่แถบทางไป อ.แม่ริมครับ โอ้โห ไปมาหลายที กรูจะไม่ซื้อรถที่นี่เด็ดขาด
ขอแคตตาล็อกไม่มี คนอื่นให้ได้ผมแต่งชุดอยู่บ้านไปบอกไม่มี ตอนนั้นพาแม่ไปดู Accord ขอก็ได้ใบปลิวมาทั้งๆที่แท่นวาง มีเยอะแยะ
แต่ยังไงผมมีคนรู้จักเป็นเซลล์อีกศูนย์นึงคนละดีลเลอร์ คงไม่ซื้อที่นี่อยู่แล้ว
ศูนย์บริการเคยไปสาขาสนามบิน โอเคเลย ของกินเยอะ ห้องพักโอเคดี เซลล์ขายรถใหม่หยิ่งน้อยกว่าอีกศูนย์ที่ว่าข้างต้น
ศูนย์โต ผมไปโตล้านนาบ่อย ใกล้บ้าน ใช้ได้ครับ แต่ห้องพักโล่เกิน ของกินน้อย กับไม่ชอบที่ล้างห้องเครื่อง โดยไม่บอกตรงๆ
เนียนใส่รายการในใบแจ้งซ่อม ละก็คิดเงินตอนรับรถ เซลล์โอเคกว่า H มาก ไม่หยิ่ง เข้ามาทักทายด้วยความสุภาพ แม้ผมจะใส่ชุดอยู่บ้านไปก็ตาม
เซลล์โตนครพิงค์ก็ดี แถมที่นี่โปรรถใหม่ดีมากกก แฟนเลยออกรถที่นี่ การซ่อมดีพอๆกับโตล้านนา แต่ห้องพักดีกว่า
บ้านผมมีแต่ T กับ H คงมาบอกแชร์ได้เท่านี้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2013, 22:45:17 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

วันเสาร์พาพี่ไปเคลม  ถามเซลว่า Accord ตัว 2.0 EL  ราคาเท่าไหร่ เซลล์บอก  1,240,000   ว่างั้นทำไมลดเยอะจัง

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ศูนย์ Isuzu ประทับใจมากครับ น้ำ ขนม ของกินพร้อม ช่างเป็นงาน แก้งานได้จบ เซลล์บริการดี รับรถมาปีกว่า เซลยังโทรมาถามสารทุกสุขดิบเลย

ศูนย์ Toyota ดีครับ  ก็โอเค  แต่ไม่เลิศเลอมากมาย ช่าง พนักงาน บริการดี  แต่ไม่มีโทรกลับมาถามหลังจากซ่อมหนักแบบ Isuzu

ศูนย์นอกแถวบ้าน  โครตประทับใจครับ   ซ่อมรถเสร็จ2ทุ่มชวนกินเหล้า   วันก่อนเดินผ่านหน้าอู่ไม่ได้เอารถไปซ่อมก็ชวนกินเหล้า  ประทับใจจริงๆ 5555

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ศูนย์นอกแถวบ้าน  โครตประทับใจครับ   ซ่อมรถเสร็จ2ทุ่มชวนกินเหล้า   วันก่อนเดินผ่านหน้าอู่ไม่ได้เอารถไปซ่อมก็ชวนกินเหล้า  ประทับใจจริงๆ 5555
555+
ตามนี้ครับ
ช่างศูนย์นอกที่กินเหล้าคุยกันรู้เรื่อง เจ๋งที่ซู้ดดด  ;D
รถผมหมดประกัน 3 ปีพอดี เช็คระยะที่ศูนย์นอกโลดด
อะไรเสียหนักๆ ค่อยคิดกลับไปศูนย์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ประทับใจก็ศูนย์ทอยโอทา ตรงข้ามซอยสนามกอล์ฟ All Star ครับ
ครั้งหน้าไม่ให้เอาโมบิลวันเข้าไปเปลี่ยน ต้องใช้ของเขาเท่านั้น....แล้วก็ขายรถไป ไม่ได้เข้าไปอีกเลย

ส่วนเออูโรปา ก็หวังว่าจะน่าประทับใจได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 15:04:39 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ไม่มีประทับใจ เซลล์ฮอนด้า วิภาวดี และเกษตร-ตัดใหม่

แต่เรื่องบริการหลังการขาย เกษตร-ตัดใหม่ดีมากๆครับ

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
ปกติศูนย์แบรนด์พวกนี้จะมีลูกเล่นกับการบริการเสริมเยอะ บางคนไปใช้บริการบ่อยๆก็เกิดความประทับใจกับการบริการในด้านอำนวยความสะดวก แต่ก็ขอเตือนไว้อย่างหนึ่งสิ่งที่สำคัญที่สุด ควรใส่ใจกับการปฎิบัติงานต่อรถคุณโดยตรงจะดีกว่า หมั่นตรวจเช็คความเรียบร้อยรถคุณก่อนออกจากศูนย์ด้วยครับ แต่สำหรับผมถ้าหากไม่จำเป็นจริงๆผมไม่เอารถไปเข้าศูนย์พวกนี้แน่นอน ผมหาอู่นอกที่ไว้ใจได้สบายใจกว่าเยอะ เชี่ยวชาญถูกและดี ^_0

ออฟไลน์ huhu515

• **
nissan km21 บางนาตราด สมแล้วที่เป็นศูนย์ใหญ่จริงๆครับ ตรวจเช็คละเอียด

ออฟไลน์ sundown55

เบนซ์สวนหลวงออโต้เฮาส์ บริการดีมาก ในศูนย์ของกินเพียบ  เซลล์เอาใจใส่ดีครับ ;)

ออฟไลน์ YenChar

- ตรีเพชร Isuzu
ญาติขับ Mu7 ได้รับการต้อนรับอย่างกับลูกค้า VIP
ญาติคนเดิม ขับ D-Max แคป โฉมที่แล้ว (อีกคันของที่บ้าน) ก็ได้รับการต้อนรับอย่างดีไม่ต่างกัน

- Nissan SMT ศรีนครินทร์
ผมไปลองขับอัลเมร่า ซิลฟี่ พร้อมๆกันในวันเดียว
เซลล์ต้อนรับอย่างดี ให้ลองเต็มที่ ขนาดให้เหยียบคันเร่งมิด เบรคแรงๆ ถอยจอด เอาซะครบ
เพื่อนที่ออกมาร์ช ก็แนะนำศูนย์นี้

ออฟไลน์ time traveler

• **
Europa motor ครับ ของผมดีเสมอต้นเสมอปลาย สำหรับ X3
วรจักรยนต์ ดีตลอด แบบกันเองสำหรับ acv30
Kmotor ดีตลอด สำหรับ alphard ตั้งแต่สวนลดเลย
Barawinsor toyota ดีสำหรับ ACV40 และ ตอนบำรุงใหญ่ acv30

ไม่รัก ทนบุ  สำหรับ e คันเก่า s คันเก่า :D

ออฟไลน์ E_mail

• **
ประทับใจที่สุดคือศูนย์VOLVOภูเก็ตครับ ช่างคุยกันรู้เรื่อง เอื้อเฟื้อกับลูกค้าดีกว่าศูนย์รถญี่ปุ่นอีก ฝ่ายรับรถก็อัธยาศัยดีประสานงานกับลูกค้าได้ดี

ไม่ประทับใจที่สุดคือศูนย์เชฟโรเลตภูเก็ต ช่างชุ่ย(อื่นๆไม่ต้องพูดถึง) , โทรนัดล่วงหน้า2วัน ไปถึงที่ศูนย์หน้ามึนไม่รับรถบอกไม่รู้เรื่อง ต้องนัดใหม่ ไปใหม่ , โทรนัดคราวล่าสุดโดนโยนคิวไปอีก15วัน บอก"ช่างลาออกหมดแล้ว ตอนนี้เหลืออยู่5คน.....เอ่อ แล้วกรูจะพึ่งใคร?

ออฟไลน์ E_mail

• **
ศูนย์โตโยต้าเคยเข้าแค่4แห่ง ที่รู้สึกดีสุดคือศูนย์อ่าวลึก ช่างเก็บงานเนี๊ยบ เร็ว รับรองลูกค้าแบบสบายๆ ติดตามผลการเข้าซ่อมแบบซักอาการได้ละเอียดมากจนรู้สึกเลยว่าเขาเอาข้อมูลรถมาติดตามผลการซ่อมจริงๆ

ศูนย์นิสสันภูเก็ตฝ่ายรับรถคนเก่าดูแลลูกค้าดีมาก แต่ช่าง"อ่อนหัด"วินิจฉัยอาการรถผิดเลยเถิดมาแล้ว2ครั้ง เป็นเงิน6หมื่น .... ศูนย์สุราษฎร์ฯช่างเก่งกว่าเยอะอยากตรวจซ่อมแม่นๆงานเนี๊ยบๆต้องขับข้ามฝั่งไปไกล เสียที่ห้องรับรองลูกค้าแออัดมาก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมประทับใจศูนย์ Ford EK Silom ครับ
ให้ของแถมรถของผม และ TDCi ของพ่อเยอะมากกกกกกกก
เซลล์ก็บริการดี ผู้จัดการศูนย์ก็ดี โดยรวมแล้วพอใจครับ
แต่ไม่เคยเข้าซ่อมที่นี่นะครับ เลยไม่รู้ว่าตอนซ่อมเป็นยังไง

ออฟไลน์ jojow

ขอที่เกลียดก่อนนะครับ
ศูนย์ Honda ที่ถนนวงแหวนใกล้กับแมคโคร บางบอน
เข้าไปดูครั้งแรก และกลับไปดูอีกครั้ง ในระยะเวลา 1 เดือน
เซลส์ถาม ยังไม่ได้ซื้ออีกหรอ และพูดจาเหมือนดูถูก ผมเดินออกทั้งที และลาขาด จากศูนย์นี้แน่นอน

ส่วนที่ชอบที่บริการดี
ก็มี Honda พระราม3 ตรงสาขาดาวคะนอง กับสำนักงานใหญ่ บริการดีมากกกกกกกก
Bmw German Auto ที่บางนา บริการดีเลิศศศศศศศ
Bmw Europa จรัญสนิทวงศ์ บริการดี
Benz TTC พัฒนาการ ก็บริการดีคับ
J Auto Import ก็บริการดีมากกก (ขายรถนำเข้าครับ)
Lexus บริการดีเลิศศศศ ทุกสาขา เวลาเข้าหา แทบคลานเข่า เข้ามาคุย อาหาร เครื่องดื่ม อย่างอลัง

Royal Motor ถนนเพชรบุรี เคลมอะไร Z ไปปีนึงแระ ยังไม่ได้เรื่องเรยยยย
Bmw Performance รามอินทรา SA ไม่ค่อยเวิร์ค
Mazda Sime Darby เพชรเกษม เจ้าหน้าที่รับรถ ไม่ค่อยเวิร์ค คิดราคาผิดตลอด เจ้าหน้าที่ในศูนย์ก็แอบมั่วงาน (โทรไปโวย บอกระบบคอมฯ ผิดพลาด จะคืนเงินให้)

;D ;D ;D

ส่วนที่แสบๆ ก็มี
Isuzu สาขาเอกชัย เอากระบะส่งของไปถ่ายน้ำมันเครื่อง ถูกศูนย์ถอดแคท เอาไปขาย โทรไปโวย
ผู้จัดการขอร้องอย่า แจ้งความ จะชดใช้ของให้
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ mewzabahl

ประทับใจ TOYOTA ฉะเชิงเทราครับ บริการดีใช้ได้ ให้เทสรถได้เต็มที่ ผู้จัดการใจดี เอาฟรอจูนไปเช็ค ผจก.ให้แคมรี่ไฮบริดกลับบ้าน เช็ครถเสร็จเดียวโทรตามมารับรถ ชอบเลย ;D ;D ;D (อาจเพราะรู้จัก ผู้จัดการด้วย ถึงได้รับการบริการดี)

ไม่ประทับใจ HONDA ฉะเชิงเทรา ไปเครม ไม่เคยโทรตามลูกค้า ลูกค้าต้องโทรตามตลอด เจ้าหน้าที่ไม่ประสานงานกัน พูดจาไม่รู้เรื่อง คนหนึ่งบอกเครมเสร็จพร้อมรับรถ พอไปถึง ล้อยังไม่ได้ทำสี เล่นเอาเดือดเลย  ไม่เป้นไรถอดล้อไว้เอายางอะไหล่มาใส่ กลับถึงบ้าน เช็คลมยาง ยางอะไหล่ข้างนั้นลม 19 มันไม่เติมลม มันไม่เช้คไรไห้เลยนิหว่า  ผ่านไปอาทิตนึง ผมโทรตาม พนักงานบอกล้อเครมเสร็จแล้ว (อ้าวไมไม่โทรตามผมละ) พนักงานบอก งานผมเยอะพี่ (อ่าวมันหน้าที่คุณไม่ใช่เหรอ) พอใส่ล้อเสร็จกลับบ้าน แวะปั้ม เช้คลมยาง ล้อวงที่เครมมา เติมลมให้ 58 (%^%456%$%) สุดบรรยายครับ ศูนย์นี้ เข็ดไปอีกนานนนนนนนนนนนน

ผมชอบ ศุนย์  ที่ห้องเป็นกระจก สามารถที่จะมองเห็น  รถเราได้อะครับ  จะได้รู้ว่าทำอะไรกับรถบ้าง