ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง BSI ของ BMW ครับ  (อ่าน 3227 ครั้ง)

ออฟไลน์ daybed

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเรื่อง BSI ของ BMW ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:34:33 »
ตอนซื้อรถเมื่อปีที่แล้วผมได้รับข้อเสนอเพิ่ม BSI ให้จากเดิม 5 ปีเป็น 6 ปีครับ แต่ผมอยากทราบว่าจะต้องมีเอกสารอะไรที่ออกให้โดยศูนย์หรือไม่ครับว่าเราได้ BSI เพิ่ม
เพราะว่าเซลย์บอกผมว่าเวลาเอารถเข้ารับบริการระบบจะโชว์ขึ้นมาว่ามี BSI กี่ปี แต่ผมได้ตรวจสอบกับทาง BMTH แล้วได้รับการยืนยันว่า BSI ของผมมีแค่ 5 ปีตามปกติ ทางเซลย์ก็ไม่ยอมออกเอกสารใดๆให้เพื่อยืนยันครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง BSI ของ BMW ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:13:43 »
จะเป็นโปรช่วงน้ำท่วมครับ จำได้..
เซลคนที่เราซื้อด้วย ตอบตรงนี้ว่าไงครับ ตอนนี้ยังติดต่อได้ไหม

ถ้าได้เพิ่มน่าจะมีหลักฐานอะไรบางอย่างครับ
ตัวเซลคนที่ขายให้เรา และหัวหน้าเซลคนนั้น น่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง BSI ของ BMW ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 13:45:53 »
ตอนซื้อรถเมื่อปีที่แล้วผมได้รับข้อเสนอเพิ่ม BSI ให้จากเดิม 5 ปีเป็น 6 ปีครับ แต่ผมอยากทราบว่าจะต้องมีเอกสารอะไรที่ออกให้โดยศูนย์หรือไม่ครับว่าเราได้ BSI เพิ่ม
เพราะว่าเซลย์บอกผมว่าเวลาเอารถเข้ารับบริการระบบจะโชว์ขึ้นมาว่ามี BSI กี่ปี แต่ผมได้ตรวจสอบกับทาง BMTH แล้วได้รับการยืนยันว่า BSI ของผมมีแค่ 5 ปีตามปกติ ทางเซลย์ก็ไม่ยอมออกเอกสารใดๆให้เพื่อยืนยันครับ

ลองโทรหาศูนย์ี่บริการที่เราออกรถกับเขาครับ

ออฟไลน์ daybed

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 13:53:36 »
จะเป็นโปรช่วงน้ำท่วมครับ จำได้..
เซลคนที่เราซื้อด้วย ตอบตรงนี้ว่าไงครับ ตอนนี้ยังติดต่อได้ไหม

ถ้าได้เพิ่มน่าจะมีหลักฐานอะไรบางอย่างครับ
ตัวเซลคนที่ขายให้เรา และหัวหน้าเซลคนนั้น น่าจะให้คำตอบได้ดีที่สุดครับ

ได้ลองคุยทั้งเซลและหัวหน้าเซลแล้วครับ แต่ไม่มีอะไรชัดเจน เลยไม่ค่อยสบายใจเพราะว่ากว่าจะหมด BSI แบบปกติก็อีก 5 ปี ถึงตอนนั้นเซลคนนี้จะยังทำงานที่นี่อยู่รึเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ hemp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 14:03:56 »
เพิ่มจาก 5ปี เป็น 6 ปี ที่บ้านได้รับเป็นของแถม คับ

จะมีใบของทาง bmw แจ้งมาคับ  ถ้าจำไม่ผิดนะคับ

ลองสอบถามทาง call center  ดีกว่านะคับ 8)

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 14:32:23 »
เห็นด้วย ถามไปทาง call center เลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 17:02:16 »
รถดี จริงครับ แต่ศูยน์บริการห่วยมากครับ โดยเฉพาะศูนย์ภาคอิสานตอนบนๆๆๆๆ

แทบไม่อยากจะเอารถเข้าศูนย์ เสียสุขภาพจิตครับ เตือนเพื่อนๆไว้ครับ

ออฟไลน์ jack101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 20:35:10 »
รถดี จริงครับ แต่ศูยน์บริการห่วยมากครับ โดยเฉพาะศูนย์ภาคอิสานตอนบนๆๆๆๆ

แทบไม่อยากจะเอารถเข้าศูนย์ เสียสุขภาพจิตครับ เตือนเพื่อนๆไว้ครับ
แล้วขอนแก่นละครับเป็นเปล่า
ว่าจะลองใช้bmwครับเพราะbsiนี้ละครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:10:50 »
ถ้าอีสานตอนบนมีอยู่ 2 ที่
คึือขอนแก่น และ อุดรธานี

ซึ่งน่าจะเป็นเจ้าเดียวกันรึป่าวครับ
เห็นชื่อเหมือนกันเลย... ท้องฟ้า อะไรนั่น...น่ะ

ถ้าไม่ไกลโคราช ผมว่าเข้าโคราชก็ดีนะครับ ผมไปรับบริการก็ถือว่าดีใช้ได้อยู่

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 15:10:18 »

แล้วขอนแก่นละครับเป็นเปล่า
ว่าจะลองใช้bmwครับเพราะbsiนี้ละครับ

ก็ "ขอนแก่น" นั่นแหละครับที่บริการห่วยสุดๆ ตอนนี้ อุดรฯ นี่ก็เป็นส่วนนึงของขอนแก่นครับ

ดีที่รถผมไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่เข้าศูนย์ที พนักงาน มันทำกับรถเราไม่ทะนุถนอมมากๆ ต้อนรับห่วยแตก ไม่มีการแนะนำหรือให้ข้อมูลกับลูกค้าเลย ว่าตรวจเช็คตาม bsi หรือไม่ ส่วนในสมุด เช็คก็เป็นรูปสัญลักษณ์ ติ๊กๆไป ดูๆก็ ไม่เข้าใจ
เมื่อก่อน ผมใช้ ford focus tdic เข้าศูนย์ ford ที่เขาว่าห่วยกันอ่ะ แต่ผมรู้สึกว่าเขาบริการผมดีมากแม้จะมีปัญหาต้องเข้าศูนย์บ้าง แต่ แก้จบนะ อะไหล่เร็ว (ศูนย์ในจังหวัดที่ส่งออกหมาให้คนอื่นกินอ่ะครับ)

สุดท้ายสรุป ผิดหวังกับศูนย์ BMW ที่เน้น ขาย ไม่ค่อยสนใจบริการหลังการขาย ตามที่โฆษณา ( BSi)
BSI ศึกษาให้ดีนะครับคำนี้ พูดให้เข้าใจง่ายๆ คือ เปลี่ยนน้ำยา กับผ้าเบรคเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับ ความเสียหายอื่น ส่วนความเสียหายอื่นๆที่เกิดขึ้นจะเป็นเรื่องของการประกันตัวรถครับซึ่ง ถ้ามีก็ยาวครับ ถ้าศูนย์ห่วย แต่ถ้าศูนย์ดี ก็ happy ครับ
ตัวรถและคุณภาพ ผมประทับใจ แต่มีสิทธิ์ที่คันต่อไปจะมองยี่ห้ออื่น เพราะบริการห่วยๆของศูนย์นี้ (สรุปโครตยาว)