ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนขับรถมือใหม่ ทุกเรื่องของการขับรถมันยากหมดนะครับ - -  (อ่าน 2294 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เรื่องจริงผมเคยเจอนะแบบนี้เนี่ย ผู้หญิงขับ VIOS ถอยเข้าซองจอดขนานช่วงว่างเยอะบานเบิกแบบนี้เลยคุณเธอถอยเข้า,ถอยออกอยู่ประมาณ5นาทีได้ จอดเบี้ยวอีกต่างหาก  ??? ???  ???

ออฟไลน์ tosa

ถ้าผมยืนอยู่ตรงนั้นจะบอกว่าให้จอดตรงๆด้านหน้าชิดกำแพงเลย รถสั้นซะขนาดนั้น :)

ออฟไลน์ Nookkiez

ลงมายกเข้าไปน่าจะง่ายกว่านะครับแหม่  รถคันแค่นั้น ถ้าคนนั่งข้างๆตดออกมาผมว่าต้องมีเรื่องแน่ๆ
Test ..

ออฟไลน์ Freekick042

นึกถึงตอนไปสอบใบขับขี่ ตอนวันผมสอบกรรมการเค้าก็มาเล่าให้ฟังว่าต้องมีปูนกั้นที่น่ากรรมการเพราะเคยมีคนขับเสยมาแล้ว ก็นึกในใจว่าวิ่งกันไม่เกิน10kl/hr นี่นะ

วันผมก็ปกติ มีสอบไม่ผ่านกันก็แค่พวกจอดไม่ชิดหรือถอยไม่ตรง เจอป้าคนนึงแกสอบ3ท่าไม่ผ่านเลยซักท่าแล้วเจ๊แกโมโหขับรถหนีออกไปเลยด้วยไม่มารับบัตรแก้ตัว อืมนี่ไม่จะไปชนชาวบ้านเค้าอีกมั้ยนะขับออกไปด้วยความโมโหอีก
พอดีวันนั้นสอบช้าเลยทำบัตรไม่ทันต้องมาทำวันรุ่งขึ้น

วันต่อมาทำเสร็จก็เกิดอารมณ์แบบศิษย์พี่อยากชมศิษย์น้องฝึกวิชาเลยไปนั่งเล่นดูเค้าสอบกันหน่อย ก็ผ่านไปเรื่อยๆซักพัก ว่าจะกลับแล้วนั่งหายเหนื่อยแล้วกรรมการประกาศเรียกครูให้ช่วยเอารถลง เลยหันไปดูเสยฟุตบาทจริงๆ
เสร็จแล้วครูไปเลี้ยวรถลงมาได้ก็ให้ไปต่อท่าอื่นเจ๊แกก็กระดึ๊บๆ ครึ่งเมตรหยุดๆตลอดทาง จนกรรมการร้องเพลงเล่นเลย จบ3ท่าไม่ผ่านหมดมั้ง ออกจากรถมาเหมือนจะเป็นลมด้วย สงสารก็สงสารนะ แต่ด้านมืดมันก็แอบขำไปแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
การขับรถจะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
ก็จริงที่สุดค่ะ ถ้ายังขับไม่เป็น เหยียบคันเร่งให้ smooth ยังยากเลยอ่ะ

และถ้ายังขับไม่เป็น จอดไม่เป็น แล้วไปสอบใบขับขี่นี่ไม่ควรนะ เป็นห่วงกรรมการคุมสอบต่ะ :)