ผู้เขียน หัวข้อ: เคยปะครับที่จะเกิดอุบัติเหตุหนักๆ ตอนประกันหมดพอดี  (อ่าน 7265 ครั้ง)

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
ช่วงนี่ประกันรถจะหมดพอดี เสียวจริงๆครับ ต่อคงไม่น่ามีปัญหาเพราะน่าจะต่อทันพอดี แต่เห็นคนที่เคยรู้จักเล่าว่ามักจะเกิดเหตุชนหนักตอนที่หมดประกันพอดี อย่างพี่ผมก็ขับรถที่ลืมต่อประกันแล้วมีรถคันอื่นมาเชี่ยวกระจกข้าง ดีที่ฝ่ายมาชนมีประกัน แล้วช่วงนี้รู้สึกว่าจะมีการเคลมซ่อมเยอะมาก! จนผมกลัวรถรอบข้างไปหมด ขืนมาชนที รอเคลมเกินสองเดือนแน่ๆ ไหนจะซ่อมตามคิวอีก คิดแล้วทุกข์จังครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ตอนมีประกัน ผมใจมากครับ  ไม่กลัวชน

พอประกันหมด พยายามขับช้าๆปลอดภัย  คิดในใจ เดวชน เดวชน งานจะเข้า

หมดประกันไปได้ 7 วัน ขับทางไกล ฝนตกหนัก คันหน้าเบรคกะทันหันเพราะ จนท บอกให้หยุด ผมเบรคไม่ทัน ชนกระกิดไปนิดนึง  = =

ออฟไลน์ IncarRus

หมดประกัน,,, ประมาณ 1 เดือน, ลืมดู, ประกันโทรบอกแม่ แม่ก็ลืมบอกผม
....เจอ Frontier ,,, ผ่างแดงมาชนกลางลำ, กล้องเสีย ตำรวจบอก ประมาทร่วม
....ซ่อมไป 5 หมื่น,,, ค่าเสียหาย อยากได้ก็ไปฟ้องเอาเอง ว่างั้น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
คนที่ผมรู้จักเคยโดนครับ จ่ายเองไป3แสน รถเพื่อนเคยโดนรถประกันเพิ่งขาดชนเต็มๆรถเพื่อนพังยับ จบด้วยการซ่อมขาย แล้วให้ประกันไปเคลียร์เอง ส่วนที่บ้านผมเคยโดนก็โดนรถชนท้ายหลังเปลี่ยนประกันเป็นชั้น3 ถึงคู่กรณีจะผิด แต่ต้องซ่อมอู่ของคุ่กรณีแล้วซ่อมไม่ดีจนต้องขายรถไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยครับ

แค่เฉี่ยว ถาก นิดๆหน่อยๆ แต่ยังอยู่ในประกันครับ

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
เพิ่งโดนครับประกันเพิ่งหมด รถหลุดโค้งค่าซ่อมบานเลย แถมรออะไหล่นานมากๆ (Toyota Prius)
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ TeslaX

เพิ่งโดนครับประกันเพิ่งหมด รถหลุดโค้งค่าซ่อมบานเลย แถมรออะไหล่นานมากๆ (Toyota Prius)

รุ่นนี้อะไหล่ made in japan รอนานแน่

ออฟไลน์ Mont

• Newbie
  • *
เคยครับ ประกันหมดไป 1 วันเอง
คู่กรณีชนท้ายแล้วซิ่งหนีอีกต่างหาก ต้องตามไล่บี้เอาจนจนมุม
เดินลงรถมามีเซนิดๆ ได้กลิ่นเหล้าเลยทีเดียว สมัยนั้นยังไม่มีกฎหมายเมาแล้วขับ ถ้าเป็นสมัยนี้ล่ะน่าดู...

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
เคยแต่ชนหนักตอน วันสุดท้าย ของประกันครับ

หลับในสอยท้ายสิบล้อ ดีที่รู้สึกตัวขึ้นมาก่อนชน ได้เตรียมตัว +เบรก นิดหน่อย เลยไม่เป็นไร แต่รถนอนอู่ยาวเลย

ออฟไลน์ BlueBie

• Newbie
  • *
พวกฝรั่งช่างคิดตั้งเป็นกฎไว้มีมากครับ  กรณีนี้เรียกกฎประกันภัย (เรื่องร้ายมักเกิดเมื่อประกันสิ้นสุดพอดี) ; กรณีอื่นเช่น กฎของหาย (ของที่เห็นประจำ มักหาไม่พบเมื่อจะใช้) ; กฎพยากรณ์ (เรื่องทำนายดี-ร้าย  มักจะตรงจริงกับเรื่องเลวร้ายที่สุด) ; กฎความผิดพลาดของเมอร์ฟี่ (เรื่องผิดพลาดเดิม มักเกิดซ้ำอีกเสมอ) ฯลฯ

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
ประกันชั้น 1 หมดไปประมาณสิบวัน พ่อผมหลับในชนท้ายคันอื่น ซ่อมไปเกือบแสนครับ   :'(