ผู้เขียน หัวข้อ: ตายแน่ๆ X6 ไหม้บนรถบรรทุกแล้วลาม Supercars 3 คันไหม้  (อ่าน 19394 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member

pong_66 pong_66 18 นาที
@js100radio รถพ่วงไฟไหม้ที่กลางดง pic.twitter.com/kkLcIs32vM

www.js100.com
:ภาพเหตุเพลิงไหม้รถพ่วงบรรทุกรถบนถ.มิตรภาพ กม.36 (กลางดง)เสียหาย4คัน (Bentley,Lamborghini,Ferrari) pic.twitter.com/CWyurL4Q8V

------------

จากภาพน่าจะเป็นรถของเกรย์ ทางอีสาน ไม่น่าใช่รถที่เอาไปวิ่งเล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 11:00:12 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
Re: ตายแน่ๆบริษัทรับจ้างบรรทุกรถเจ้านี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:27:59 »

ขายทุกอย่างที่มีเอามาจ่ายค่ารถที่เสียหายจะพอมั้ยนี่....... :-[

แล้วอย่างนี้เรื่องประกันจะช่วยได้มั้ยครับในกรณีแบบนี้.

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ตายแน่ๆบริษัทรับจ้างบรรทุกรถเจ้านี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:28:25 »
เพิ่มเติม ใจสลาย

FM. 91 Trafficpro
เมื่อเวลา 07.14น. ที่ผ่านมา ถนนมิตรภาพ ขาออก กม.36+500 หรืออีกประมาณ 8 กิโลเมตรจะถึงกลางดง รถเทลเลอร์บรรทุกรถเก๋งมา มีรถสปอร์ต 6 คัน ไฟไหม้รถที่บรรทุกมา พื้นที่ สภ.กลางดง เพิ่มเติม ..จาก พ.ต.อ.มาโนชย์ เกิดขวัญ ผู้กำกับ สภ.กลางดง เพิ่มติม เหตุเกิดถนนมิตรภาพ ขาออก ช่วงประมาณ กม.39 เป็นช่วงขึ้นเนิน รถเทลเลอร์พ่วงยาวบรรทุกรถ ยี่ห้อฮีโน่ สีขาว ทะเบียนหัวลาก 60-2915 กทม. ท้ายพ่วง 60-2916 กทม. บรรทุกรถสปอร์ตราคาแพงมา 6 คัน ขณะกำลังขับไต่ระดับขึ้นเนิน ทราบจากผู้ขับขี่ว่า มีคนขับรถบรรทุกสิบล้อที่ขับสวนมาตะโกนบอกว่ารถไฟไหม้ เมื่อลงมาดูพบรถนั่งส่วนบุคคล BMW ที่บรรทุกมาชั้นที่ 2 คันสุดท้ายเกิดเพลิงไหม้ จึงจอดรถบนเนินแล้วดึงเบรกมือไว้ ก่อนจะลงมาพยายามดับไฟ แต่ไฟลุกไหม้อย่างรวดเร็วลุกลามติดรถนั่งส่วนบุคคลเบ๊นซ์อีก 1 คัน และรถนั่งส่วนบุคคลยี่ห้อลัมโบกินี่อีก 2 คัน รวมเสียหาย 4 คัน ซึ่งช่วงที่เกิดเพลิงไหม้ ไฟได้ลุกไหม้สายลมเบรก ทำให้เบรกคลายตัว รถจึงไหลลงมาจากบนเนินพลัดตกลงไปในร่องกลางระหว่างช่องทางด่วนกับคู่ขนาน กีดขวางการจราจรบนถนนมิตรภาพ ขาออก ช่องทางขวาและกลาง เหลือการจราจรผ่านได้เฉพาะช่องทางซ้ายสุด ช่วงนี้รถดับเพลิงได้ใช้น้ำดับ ล่าสุดเพลิงสงบแล้ว อยู่ระหว่างประสานไปที่บริษัทประกันเพื่อมายกรถขึ้นให้พ้นกีดขวาง ซึ่งตอนนี้รถติดยาวหลายกิโลเมตร แล้ว ... ส่วนรถที่เสียหาย มี4คัน ดังนี้ Bentley ,Lamborghini,BMW สาเหตุอยู่ระหว่างนำตัวคนขับไปสอบสวน ..(.เครดิตภาพ @pong_66 ) —
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 10:21:33 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:29:19 »
ประกันอ่วมครับ แต่บริษัทขนส่งก็ไม่น่ารอดเพราะความเชื่อถือน่าจะหาย และ เกรย์อาจซวย

ออฟไลน์ lif_oil

• Jr. Member
  • **
 ;Dซากรถไม่ใช้ให้ผมได้ม่ะ ;D

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
ทำไมอยู่ๆ BMW ถึงไฟไหม้???

ออฟไลน์ Nutwarit

• Newbie
  • *
จอดเฉยๆ ไฟไหม้ได้

ออฟไลน์ john

สงสัยเหมือนกันครับ ก่อนหน้านี้ก็เหมือนจะได้ยินข่าวยี่ห้อนี้จอดไฟไหมเองได้มาก่อนแล้ว มากกว่า 1 หนด้วย
ทำไม BMW จอดไว้ถึงไหม้เอง ???

ทำไมอยู่ๆ BMW ถึงไฟไหม้???

ออฟไลน์ nirvanapoint

ไฟไหม้เพราะอะไร มีใครทราบไหมครับ  ???

ออฟไลน์ Mighty-X

ป่านนี้ผู้บริหารของเกร์จ้าวนี้คงเครียด.....และก็เครียด :'(

ออฟไลน์ Jump

bmw ไฟลุกเองอีกแล้ว
นี่เป็นเคสที่ 2 แล้ว อย่างน้อย
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ panjap

ตัวที่เริ่มไหม้ ใช่ x6 ดีเซล หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ตัว X3 ดีเซล ก็เคยไฟลุกขึ้นมาเองอยู่แล้ว ตามนี้ครับ
http://www.bmwx3club.com/index.php?topic=361.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
BMW ไหม้เองอีกแล้ว ยังไงๆกัน

ออฟไลน์ 2k

มีประกันอุบัติเหตุระหว่รงขนส่งอยู่แล้วครับ  :) แต่ที่อ่วมคือ bmw เพราะเป็นผู้ต้องหาไปแล้วว่ารถไฟไหม้ รถใหม่ยังไม่ได้ใช้ไหม้ได้ไงเนี่ย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

jaesz

รถ BMW ก่อนจะเคลื่อนย้าย เขาจะมี Transport mode เพื่อหยุดการทำงานของระบบต่างๆ

คาดว่าคงไม่ได้ตั้งให้อยุ่ในโหมดนี้ แล้วอะไรคงกระแทกเกิดการช็อตไฟในห้องเครื่องไฟไหม้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 12:03:18 โดย jaesz »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

นึกว่ารถเทรลเลอร์เกิดอุบัติเหตุแล้วไฟไหม้
แต่นี่มันรถที่จอดอยู่บนเทรลเลอร์ไหม้เอง เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ huhu515

• **
ดูจากภาพ bentley น่าจะรอดหนิครับ แลมโบ เฟอร ซวยมาก :-[

ออฟไลน์ Jump

ดูจากภาพ bentley น่าจะรอดหนิครับ แลมโบ เฟอร ซวยมาก :-[

ไม่รอด ครับ bentley อยู่หน้า bmw เลยครับ ชั้น 2

อีก สองคันด้านหน้า น่าจะรอด คันบนไม่ชัด
แต่ล่าง น่าจะ benz e class  สีขาวไม่รู้ coupe รึป่าว แต่รอดแน่ๆ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ kan.kom

แบบนี้น่าจะไปหาสาเหตุจากตัวรถที่เป็นต้นเหตุเพลิงไหม้ก่อนมั้ย

ผมว่า ประกันกับบ.รับขนรถ เค้าต้องพยายามรักษาผลประโยชน์ตัวเองอยู่แล้ว

อยู่ๆมันจะไหม้ขึ้นมาได้ไง อันนี้น่ากังวล เป็นเพราะอากาศร้อนส่วนนึงด้วยหรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Valentine

• **
ข่าวนี้มันควรจะดังทั่วโลกให้สะเทือนวงการรถยนต์ไปเลย...ผู้บริหาร BM ชี้แจงแถลงไขให้หายข้องใจไม่ใช่มาปิดข่าวเงียบ
แบบนี้ซื้อรถก็เหมือนซื้อระเบิดเวลา  >:( >:( >:(

JONNY

หวยออกที่ใคร
ไหม้มาจากคันไหน
ประเทศไทยดังทั่วโลก
ความรับผิดชอบบ.ขนส่ง ประกันภัย และรถยนต์ ปัญหาเกิดจากใคร

ออฟไลน์ 5ume7h

Re: ตายแน่ๆ X6 ไหม้บนรถบรรทุกแล้วลาม Supercars 3 คันไหม้
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:07:05 »
ถ้าอากาศร้อนอย่างเดียว
ทำให้รถไฟไหม้ได้เอง

รุ่นนั้นไม่ต้องส่งไปขายแถบตะวันออกกลางละครับ

ออฟไลน์ beebird

Re: ตายแน่ๆ X6 ไหม้บนรถบรรทุกแล้วลาม Supercars 3 คันไหม้
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:13:52 »
เสียดายรถจัง ...

ที่แน่ๆเคสนี้ ต่อให้เป็นรถเกรย์นำเข้า ทาง BMW ก็น่าจะมาแถลงหาสาเหตุสักหน่อยก็น่าจะดีนะครับ

ปล. ไม่ใช่แค่ BMW ผมเคยเห็นคนโพส E-Coupe ไฟไหม้ (ผมเคยไปอ่านเจอว่าท่อน้ำมัน ติดตั้งมาไม่ได้มาตรฐาน ทางศูนย์ที่ออกก็จะเปลี่ยนท่อที่คาดว่าจะเป็นจุดเสี่ยงให้เลย ก่อนออกรถ) รวมถึง Mini ก็เช่นกัน มันยังไงกันแน่น้อ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:14:33 »
บ.ขนส่งจะเกี่ยวอะไร งง มันขับมาดีๆแล้วรถที่แบกมามันไหม้ไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ขับไปอัดเสาไฟหรือคว่ำซะหน่อย ทำไมเขาต้องมารับผิดชอบล่ะ แต่โคตรเสียดายรถเลย ที่แน่ๆ BMW ซวยแน่

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:15:52 »
น่ากลัวนะนี่ เห็นหลายรายแล้ว BMWd ไหม้เอง

ผมเริ่มกลัวแล้วสิ จอดอยู่ในโรงรถ จะไหม้รึเปล่าไม่รู้ - -"

เรียนเชิญ BMW th ตรวจสอบทีครับ ถึงจะเป็นรถนำเข้าก็เถอะ ใส่ใจหน่อย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:19:39 »
สงสัยคราวหลัง ต้องสลับรถแพง กะ ถูก เวลาบรรทุกแล้วมั้ง

เคสอย่างนี้ ให้โดน E-Class กะ Jaguar แทนยังดีกว่า

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:21:37 »
อยากทราบข่าว BMW คันก่อนๆที่จอดอยู่ในที่จอดรถแล้วไฟไหม้เองว่าข่าวไปถึงไหนแล้วครับ เงียบไปเลย

มีท่านไหนมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:27:40 »
สี่คันรวมกัน ซื้อ ตัวลากได้ เกือบ 100 ตัว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Lertvarit

Bentley คันแรก + e saloon น่าจะรอดครับ ( แต่คงมีเสียหายบ้างหละ อุณหภูมิสูงขนาดนั้น อย่างน้อยคงมีทำสีใหม่ )

ส่วนคันที่เหลือ บอกตรงๆ เสียดาย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ imneng

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:43:17 »
เห็นแล้วเสียดายแทน  :o
Merc Addicted