ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสีรถกับโฉลก  (อ่าน 6140 ครั้ง)

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
เรื่องสีรถกับโฉลก
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 00:05:14 »
มีใครซื้อรถที่ไม่ถูกกับโฉลกตัวเองบ้างไหม เคยมีประสบการณ์เกิดอะไรขึ้นบ้างไหม หรือจากคนรอบข้าง คนรู้จัก แล้วที่ติดสติกเกอร์ว่ารถสีนั้นรถสีนี้ มันจะช่วยได้หรอ แล้วรถพวกคุณได้นำไปเจิมกันบ้างรึเปล่า คุณเชื่อเรื่องพวกนี้ไหม คิดเห็นกันอย่างไรบ้าง

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องสีรถกับโฉลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 00:56:39 »
เขาบอกกันว่าหากชอบรถสีนั้นจริงๆ แต่ไม่ถูกโฉลกกับวันที่เราเกิดให้แก้เคล็ดด้วยการนำรถเด็กเล่น โมเดลรถสีที่ถูกกับวันที่เราเกิดมาวางไว้ในรถเพื่อแก้เคล็ดคะ
แต่ไม่ว่าสีไหนสิ่งที่จะทำให้ปลอดภัยที่สุดก็คือความไม่ประมาทและสติ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:06:47 »
เอ้อ  ผมมีแต่พวกซื้อรถตามโฉลก ดูดวงวันออกซะที่ยิบ ออกจากศูนย์ยังไม่ถึงบ้าน พวกก้อโดนซัดซะแล้ว   
ส่วนอีกคน อ่านเจอในเวป บอกต้องออกรถวัน X  พอดีได้รถก่อน ราวๆ อาทิตย์นึง เลยให้ที่บ้านไปถอยมาจอดไว้ให้ จอดรอออยู่อาทิตย์นึง พอก่อนจะถึงวัน X ลองสตาร์ทดู  แบตหมดซะงั้น

แล้วคุณรู้มั้ย คนพวกนี้แทนที่จะเลิกเชื่อ  ยังมีหน้ามาบอกอีกนะว่า   เพราะทำตามที่เค้าว่านี่ละ  เลยผ่อนหนักเป็นเบา  พับเผื่อยดิ

พูดก้อพูด  ผมยังสงสัยเลยว่า ระหว่าง คนขับรถไม่ถูกโฉลกแล้วเจอเรื่องไม่ดี กับ  คนขับรถถูกโฉลกแล้วเจอเรื่องไม่ดี  อันไหนมันมีมากกว่าฟะ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:39:31 »
มันแล้วแต่ความเชื่อของบุคคลน่ะครับ

วันเกิดผม ไม่ถูกโฉลกกับสีดำ แต่ผมใช้รถสีดำ

วันเกิดผม ไม่ถูกโฉลกกับทะเบียนที่มีเลข 7 แต่รถผมมีเลข 7

ใช้มา5ปี ไปเฉี่ยวเสาครั้งเ้ดียว กระจกมองข้างหัก เพราะเมา..

** เมาไม่ขับนะครับ **  อิอิ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 10:14:18 »
เรื่องพวกนี้ผมค่อนข้างทำตามน่ะ หากไม่เหลือบากกว่าแรง เพื่อความสบายใจน่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 15:47:43 »
จอดรอออยู่อาทิตย์นึง พอก่อนจะถึงวัน X ลองสตาร์ทดู  แบตหมดซะงั้น

ขอขำหน่อยเถอะครับ!!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 21:04:37 »
บ้านผมไม่ถือนะครับ แต่โดนเบรคสีดำว่า "เปื้อนง่าย" และ ด้วยความขี้เกียจของผม แต่ไม่ต้องการรถสีเงินและสีทองที่ไม่ถูกโฉลกกับรสนิยมส่วนตัว(เด็กและสตรีมีครรภ์ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง) จึงพบกันครึ่งทางที่สีเทา

แต่เคยเปลี่ยนสีรถที่จองมาแล้ว กับรถคันเก่า เพราะ "ได้เลย" โดนเซลล์กล่อมด้วยว่า สีน้ำเงินเข้มที่จองน่ะ มันก็เหมือนรถกระบะยี่ห้อเดียวกันที่เพิ่งซื้อไป เลยไปเอาสีเขียวและตกเป็นขี้ปากของใครต่อใคร แต่สวนด้วยคำว่า

"คุณเป็นใคร คุณเคยได้แชมป์ยุโรปรึเปล่า"

เอ๊ย ไม่ใช่ นั่นมันประโยคเด็ดของโจเซ่ มูรินโย่ ผู้จัดการของทีมอินเตอร์มิลาน สมัยยังอยู่ที่เชลซีที่เคยตอบโต้กอร์ดอน สตรัคคั่นที่ด่าว่าทำลายความสนุกของเกมฟุตบอลด้วยเกมตีหัวเข้าบ้าน

"อย่าพูดมาก รถผม ผมเป็นคนตัดสินใจเลือก และ สีนี้มันไม่ซ้ำใครดี"

อนิจจา รถสีเขียวเวลามันจากบ้านผมไป สภาพไม่ดีสักคัน .............. (-_-")

ออฟไลน์ Racing Revolution

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:29:21 »
แล้วเพื่อนๆได้ดูฤกษ์ วัน เวลา ในการออกรถรึเปล่า หรือว่าฤกษ์สะดวก

ออฟไลน์ new kid

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:57:30 »
ไม่เชื่อเรื่องโชคลาง  โฉลก แฉลก ใดๆทั้งสิ้น  รถที่บ้านก็ไม่ได้ทำอะไรเลย
เวลาจะทำอะไรก็ใช้ ฤกษ์สะดวก เป็นหลัก
สีรถก็ใช้สีที่ผมชอบ ;D

เรื่องพวกนี้มันแล้วแต่ความเชื่อของแต่ละคน  ผมไม่เชื่อ ผมก็ไม่ทำ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 16:04:50 »
อยู่ที่คนขับ อิอิ  :o

ออฟไลน์ kbiome

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 10:40:35 »
เชื่อไว้ก่อน พ่อสอนไว้ ;D