ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตก ขับรถอย่างระมัดระวังกันด้วยนะครับ เดี๋ยวจะพลาดเหมือน Aventador คันนี้ !  (อ่าน 11487 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member

Lamborghini Aventador LP700-4 เกิดอุบัติเหตุพุ่งชนเสาไฟเกาะกลางถนน บริเวณหน้าขนส่งจังหวัดชลบุรี

ที่มา : https://www.facebook.com/photo.php?fbid=531961363531008&set=o.184500534959933&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2013, 19:16:28 โดย ___LOFT »

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
เสียดายแทน อย่างงาม

ออฟไลน์ TeslaX

คนขับเค้าคงคิดว่ากำลังขับรถสะเทินน้ำสะเทินบก มั้งครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

สงสัยเปิด corsa mode ลุยฝน  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MystogaN

สงสัยเปิด corsa mode ลุยฝน  ;D ;D ;D
ฮ่าๆๆๆๆ ;D กดไลค์เรยคับ

ออฟไลน์ Parinceo

ป้ายแดงด้วยใช่ไหมนั่น

ส่วนใหญ่ที่เห็นคนขับรถพวกนี้บนถนนก็พวกวัยรุ่นไฮโซ ขับไม่เกรงใจคนใช้ถนนปาดไปปาดมา ต้องบอกว่า 9ใน10เลยล่ะที่เป็นแบบนี้
แต่พอเป็นพวก Bentley ขับเร็วก็จริงแต่มีมารยาทมากครับ ไม่ปาด ไม่จี้

อาจจะ Stereotype ไปบ้าง แต่เท่าที่เห็นมาก็แบบนั้ทั้งนั้น

ออฟไลน์ HYDE--

ได้ข่าววว่า รถพวกนี้ ประกันปีละหลายแสนบาทครับ
ถ้าโดนขนาดนี้ ก็น่าจะเปลี่ยนคันใหม่ให้นะ

ผมก็เคยเจอนะ LP-670 SV สีส้ม เจอตอนเลยด่านทางด่วน
รู้เลยว่า จ่ายเงิืนเสร็จปุ้ป ก็เหยียบมิดปั้บ โอ้ว เสียงดังแผดเข้ามา ดังมากๆ
แต่ก็อย่างว่า ลองได้ขับรถพวกนี้ อารมมันไปอยู่แล้วละครับ

ถ้าเป็นผม ผมก็คงขับเร็วเหมือนกัน

ส่วนใหญ่ที่เห็นคนขับรถพวกนี้บนถนนก็พวกวัยรุ่นไฮโซ ขับไม่เกรงใจคนใช้ถนนปาดไปปาดมา ต้องบอกว่า 9ใน10เลยล่ะที่เป็นแบบนี้
แต่พอเป็นพวก Bentley ขับเร็วก็จริงแต่มีมารยาทมากครับ ไม่ปาด ไม่จี้

อาจจะ Stereotype ไปบ้าง แต่เท่าที่เห็นมาก็แบบนั้ทั้งนั้น

จากข่าวไทยรัฐคนแก่วัย 54 ครับ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Parinceo

อัยย่ะ เพิ่งเห็นเหมือนกันครับ ยังดีที่ไม่เป็นไร (แต่ก็ยังไม่รู้ว่าขับยังไง ชนขนาดนั้นก็ต้องเร็วอยู่)

เสี่ยบางคนก็ขับเร็วจริงครับ เพื่อนแม่ผมเนี่ย Land Cruiser เมื่อ 10-12ปีที่แล้วล่อซะ 180
ตอนนั้นเด็กด้วยครับ ชอบเลย เปิดซันรูฟแล้วยื่นหัวออกไป  ::)
ถ้าให้ทำตอนนี้ไม่เอาแล้วครับ กลัว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

นั่นสิ ผมก็ว่าอยู่นะ อันนี้เอาจริงๆ เพราะถ้ากด corza ละก็ แมร่งตัดหมดทุกอย่างจริงๆ

ออฟไลน์ Rang_RX8

• Newbie
  • *
มาแจ้งรายละเอียดเพิ่มนะครับ  ชนแถวบ้านพอดี  จะได้เตือนคนอื่นๆด้วย
ตรงเกาะกลางถนนตรงที่เกิดเหตุเวลาฝนตกแรงๆ   มักจะมีน้ำขังเป็นแอ่งใหญ่มาก  ถนนมี3เลน  น้ำขังตั้งแต่เลนขวามาจนถึงเลนกลางเลย (ประมาณ1เลนครึ่ง)  เพราะมันไม่มีช่องระบายน้ำ  หลังจากฝนหยุดแล้วประมาณ 4-5 ช.ม.ถึงจะแห้งหมด  เป็นมาหลายปีแล้วไม่เห็นมีการแก้ไขเลย  คนต่างถิ่นถ้าปกติวิ่งขวามาตลอดถ้ามีรถคันหน้าบัง  แล้วคันหน้าหลบ  คันหลังก็มักจะวิ่งลุยลงแอ่งไปเลย  ตรงนี้มีรถเหินน้ำฟาดเสาไฟมาหลายคันแล้วครับ  กลางคืนตรงบริเวณนี้ถ้าฝนตกจะน่ากลัวมาก  เพราะไฟจะมืด  มองไม่เห้นแอ่งน้ำแน่นอน  ขนาดผมคนพื้นที่  ขับรถกลับบ้านตอนฝนหยุดแล้ว 2 ช.ม.บางทียังมองไม่ชัดเลย  เคยเหินมา 2 รอบแล้ว  แต่วิ่งมาไม่เร็ว

ส่วนเรื่องเจ้าของรถขับเร็วไม่ขออกความเห็นนะครับ  เพราะไปดูที่เกิดเหตุคนขับก็อายุพอสมควรแล้ว  ตอนที่ชนฝนตกแรงมากมองทางแทบไม่เห็นเลย

ออฟไลน์ grev

• Full Member
เจอแอ่งน้ำแบบนี้ ขับรถอะไรก็มีสิทธิ ซวยแบบนี้ได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

เห็นด้วยครับแต่ไม่ทั้งหมด บางคนก็อายุเยอะครับ

แต่ Bentley นี่ของจริง เจอแต่ละคัน ขับแบบเนิบมากๆครับ

ออฟไลน์ tosa

ผมว่าอุบัติเหตุไม่น้อยในเมืองไทยที่เกิดขึ้นเพราะ ถนนไม่ดีนี่แหล่ะ กรณีนี้เหมือนโดนหลุมพลางเลย และก็จะสรุปว่าไม่ชำนาญทาง

ออฟไลน์ oak7070

จำใด้ว่าเมื่อไม่นานมานี้ก็มีกรณี ปอร์เช่ชนบนทางด่วนคนขับก็น่าจะ 50 กว่าๆนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

ซื้อใหม่อย่างเดียว ชนหนักขนาดนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ในรูปบอกว่ามาแค่ร้อยปลายๆอย่างแน่นอน
แค่นั้นเจอขนาดนี้ก็โชคดีแค่ไหนแล้วครับ

ออฟไลน์ Zahnarzt

ออฟไลน์ tap-mzr

แอ่งน้ำแฉลบป่าวครับ .... ล้อใหญ่ขนาดนั้น  :o
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

วันนี้ผมเจอคันนี้แหละบนทางด่วนบางนา บางปะกง ขับเร็วและมุดมากๆ ยังคุยกับแฟนเลยจะรีบไปไหนกัน
ไม่กลัวเฉี่ยวหรือไง และแล้วก็...

ออฟไลน์ Lertvarit

บทเรียนราคา (โคตร) แพง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ AMG GT

เค้าคง ไม่เดือดร้อนมากหรอกครับ 555+  ถ้ามีเงินซื้อรถขนาดนี้เงินคงเหลือ อีกเยอะมากกกกกกกก   แต่น่าจะซ่อมไปอยู่นะ  แต่ประกัน อาจจะตีเป็น Total losห หรือเปล่า

ออฟไลน์ คนกรุง

บี้เลย :'( น่ากลัวจัง :o

ออฟไลน์ Alcatraz

วางกลาง ขับ4 เตี้ยๆ ยังพลาดได้

ประสาอะไรกับขับหน้าที่มีแค่ ABS

ดูแล้วซ่อมได้ ไม่มีทางพังไปถึงโครงสร้างหลักที่เป็นคาบอน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อันตรายจัง คงจะโทษเขาไม่ได้ เพราะว่าแอ่งน้ำขังนี่เป็นอะไรที่หลบยาก และมองเห็นยากจริงๆ บางทีผมก็รู้สึกผิดเลยครับ ลดความเร็วไม่ทัน ล้อปั่นสาดน้ำใส่คนเดินถนนเนี่ยครับ ก็คงได้แต่ขอให้ระวังกันนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
ถ้าขายซากถูกๆก็น่าซื้อมาซ่อมเหมือนกันนะเนี่ย เครื่องพังก็วาง 2J GTE แทน 55  ;D ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดูแล้วก็เสียดายจริงๆ
พักนี้ข่าวรถสปอร์ตเกิดอุบัติเหตุนี้เริ่มเยอะขึ้นทุกวันเลยแหะ ???

ออฟไลน์ Elros

• **
เครื่องมันไม่น่าจะะเป็นอะไร เพราะ วางกลาง
ที่โดนนี่โดนแต่ข้างหน้า
ผมว่าซ่อมไม่ยาก (แต่เจ้าของจะซ่อมหรือเปล่านี่ซิ)

ประกันผมว่าคนใช้รถพวกนี้ ส่วนใหญ่ทำแค่ต่ามกฏหมายบังคับ
พวกประกันชั้น 1 นี่คงยาก เพราะเบี้ยแพงมาก ไม่คุ้มค่า
และถ้าเกิดอุบัติเหตุ ก็มีปัญญาจ่ายตัง
แถมบางคนมีหลายๆคัน ขับคันโน้นที คันนี้ที
ถ้าประกันชั้น 1 ทุกคัน อาจจะประมาณปีนึง ซื้อ C segment ได้คันนึง

ออฟไลน์ mike77

• **
จากสภาพ ประกันน่าจะเปลี่ยนคันใหม่ให้นะคับ เพราะได้ยินมาว่าพวกนี้ประกันปีหลายๆ แสนบาท