ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีการฟแรงม้า/แรงบิด เจ้าเทรลเบเซอร์บ้างครับ  (อ่าน 1846 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOTOBANANA

• Newbie
  • *
ท่านใดมีการฟแรงม้า/แรงบิด เจ้าเทรลเบเซอร์บ้างครับในโบรชัวบอกแค่ 470นิวตันที่2000รอบ อยากรู้แรงบิดหลังจากนั้นครับ เครื่อง2.8ครับ ขอบคุณครับ

กราฟแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

กดที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่ได้ครับ

ออฟไลน์ TOTOBANANA

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ  นี่แหละที่ผมต้องการ  แรงบิดและแรงม้ามาจนถึง3800รอบ ก่อนจะหมดแรง

ออฟไลน์ Torque

• Full Member

กดที่รูปเพื่อดูรูปใหญ่ได้ครับ

;D เยี่ยมเลยครับมีแยกทั้ง MT / AT

รบกวนคุณ MoO Cnoe นิดนึงครับ
 กราฟแบบนี้หาได้จากไหนอ่ะครับ  
มีของพวก CR-V กับ Subaru XV มีไหมครับ

ของ เทรลเบเซอร์ ดูคล้ายๆว่าพล็อตจากพิกัดข้อมูลประมาณ 10 ชุดหรือเปล่าครับ
มีจุดที่สงสัยนิดหน่อยครัีบ
ว่าทำไมในแกนตั้ง มีค่า 300 ซ้ำกันอยู่สองรอบล่ะครับ
a = F/m