ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใช้รถ Chevrolet Cruze กำลังรวมตัวกันเพื่อจะไปช่อง3แล้วครับ  (อ่าน 23991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ขอบคุณพี่จิมมี่ที่ยังไม่ลบกระทู้ครับ จริงๆแล้วผมไม่ได้ทราบเรื่องนี้จากบอร์ดม่วงครับ เพราะทราบดีว่าเป็นข้อห้ามของบอร์ดนี้ และผมก็ไม่ชอบเวปนั้นเป็นการส่วนตัวเช่นกัน

ผมได้ทราบเรื่องนี้จาก http://www.cruzethailand.com/index.php/topic,14680.0.html  ครับ เพราะผมเป็นสมาชิกอยู่ที่นั่น   :)  แต่ที่นำเพจเฟซบุคมาแชร์เลยก็เพราะว่ากระทู้ในบอร์ด cruzethailand อ่านได้เฉพาะผู้เป็นสมาชิกเท่านั้นครับ กลัวว่าท่านที่ไม่เป็นสมาชิกกดไปแล้วจะไม่สามารถเปิดได้

หลักๆที่รวมตัวกันน่าจะเป็นเรื่องอยากให้GM ได้แสดงความรับผิดชอบเกี่ยวกับปัญหาของรถให้มากกว่านี้ครับ คงไม่ถึงขั้นทุบหรือประท้วงโวยวาย หลายๆคนเจอปัญหาก็ทำได้แค่เข้าศูนย์ซ่อม แก้ไขที่ปลายเหตุเพราะอะไหล่ที่เปลี่ยนมาใหม่ มันก็ยังเป็นตัวเดิมกับที่เจอปัญหาอยู่ ตอนนี้เริ่มมีหลายๆคนที่เจอปัญหาเกียร์พังรอบที่2กันแล้วครับ
Test ..

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ไม่ได้ใช้ cruze ครับ แต่ติดตามมาตลอด เกือบจะได้สนิทกันแล้ว เห็นเค้าว่าสมรรถนะดี ตามที่หลายๆฝ่ายเค้ารีวิว และคนรู้จักที่ตัดสินใจเลือกมาครอบครองเล่าให้ฟัง รูปทรงสวยงาม กินน้ำมันจุดี ...โดยภาพรวมก็น่าจะดี แต่ก็มีเพื่อนบ่นเรื่องการบริการหลังการขายพอสมควร เคสนี้เลยอยากจะทราบว่าทาง chev แก้ปัญหาแบบไหนถึงจะwin win ทั้งสองฝ่าย ทั้งนี้ก็หวังว่าผู้บริโภคคงจะเรียกร้องตามสมควรแห่งเหตุ ในขณะเดียวกันบริษัทก็ไม่ปัดความรับผิดชอบเกินไป เอาให้สมน้ำสมเนื้อนะครับ. เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย

การที่จขกท. เลือกพื้นที่ HLM มาช่วยกระจายข้อมูล สมควรอย่างยิ่งที่จะปรึกษาผู้ดูแลก่อนนะครับ ...คุยกันหลังไมค์ให้จบก่อนลงก็ได้ครับ

คำถามนี้น่าสนใจมากค่ะ ทำไงจะ win-win ทั้งสองฝ่าย
แต่โดยส่วนตัวคิดว่า ยังไงซะบริษัทรถ ก็ไม่ควรคิดว่าตัวเองจะต้อง win แต่ต้องทำยังไงก็ได้ให้ความเชื่อมั่นกลับคืนมา
เป็นไปได้มั้ยว่า ผู้เกี่ยวข้องทบทวนปัญหา หาทางแก้แบบชัวๆแล้วว่าแก้ได้แน่นอน แล้วก็ทำการ recall ทุกคันที่ขาย 
ส่วนตัวคิดว่าคนที่ไม่มีปัญหาก็คงไม่เข้ามาแก้มั้ง
เพราะมันก็จะเป็นมาตฐานที่ดี 

แต่นี่น่าจะเป็นแค่ความฝันของลูกค้า

ถามต่อหน่อยนึงค่ะ แล้วครูสที่ขายประเทศอื่นเจอปัญหาแบบเดียวกันมั้ย ถ้าไม่นี่ยิ่งต้องเอาให้หนักเพราะแสดงว่าเอา ขี้ มาขายให้บ้านเรา
แล้วรุ่นอื่นของเชพเจอปัญหาแบบเดียวกันมั้ยคะ

win win ทั้ง2ฝ่ายยากมากแล้วครับ มาถึงขั้นนี้แล้ว ต้องมีซักฝ่ายที่จ่ายหนัก

ออฟไลน์ archian

เชียร์  เชียร์  cruzethailand !!!!!!!!!

จัดให้ไอ่แยงกี้มันซักดอกสองดอกก็ดีมิใช่น้อยย

ออฟไลน์ tarokung

• Jr. Member
  • **
จากประสบการณ์ของผมซึงเคยเป็นเจ้าของ ครูซ2.0 บอกตรงๆว่าผมเจอมาแทบทุกอาการ เช่น รถวิ่งขรุขระแล้วกระจกสั่น 4บาน
เลี้ยวรถแล้วรถดังเป็นเสียงบีบถุงพลาสติก เกียร์กระตุก ล่าสุดอาการที่ทำให้ผมขายทิ้งคือ รถเร่งไม่ขึ้น รอบตก และเกียร์ไม่เปลี่ยนขึ้นให้
ผมลองไปมา 2ศูนย์ ทั้ง ศรีนครินทร์ และ บางจาก เอาคลิปให้ช่างดูแล้วทิ้งรถไว้ นัดรับรถกัน อาการเหมือนเดิมหมด แถมช่างทิ้งท้ายว่า
ปกตินิครับ. หลังจากนั้น ผมขายทิ้งภายในครึ่งเดือนทันที ไม่มีคำว่าเสียดาย และผมสาบส่งยี่ห้อนี้ครับ จะไม่ขอแตะเป็นครั้งที่2แน่ๆ
ทุกวันนี้ออกรถยี่ห้ออื่นมา ไม่เคยเจอปัญหาใดๆ แฮปปี้สุดๆครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมล็อคไว้เท่านี้ละกันครับ เรื่องบานปลายไปมากแล้ว คิดว่าเราคงไปช่วยทำอะไรไม่ได้
และคนที่นี่ก็รับทราบแล้วถึงสองครั้งด้วยกันว่าจะมีการรวมตัวกันไปลุย ซึ่งก็คงบรรลุวัตถุประสงค์ในการแจ้งข่าวแล้ว