ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใช้รถ Chevrolet Cruze กำลังรวมตัวกันเพื่อจะไปช่อง3แล้วครับ  (อ่าน 23994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ผู้บริโภคหลายๆคนเริ่มทนไม่ไหวกับศูนย์บริการที่แย่ และคุณภาพของรถที่ซื้อมาต้องวัดดวงเอาว่าจะเจอปัญหาหรือไม่ และปัญหาเกียร์พังที่เป็นกันแทบทุกคัน แต่ศูนย์ก็ไม่มีวิธีแก้ไขที่ดีกว่าเปลี่ยนเกียร์ลูกเดิมมาให้ ซึ่งเดี๋ยวไม่นานมันก็พังเหมือนเดิมเพราะศูนย์ไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้ครูซ (จำได้ว่าตอนซื้อเซลล์บอกรุ่นนี้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตลอดอายุการใช้งาน)  สำหรับใครที่ต้องการจะไป สามารถเข้าไปติดตามความเคลื่อนไหวกันได้ในเพจนี้ครับ https://www.facebook.com/groups/544858772222085/
Test ..

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แล้วจะหาทางออกยังไงครับ
ให้เขาเปลี่ยนรถให้ หรือซื้อคืน หรือจะขับไปซ่อมไป รอฟังข่าวดีนะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ปัญหาเรื่องเกียร์โดงดังแบบนี้ ราคาขายต่อจะเป็นยังไง

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมเห็นเเอดมินเค้ามาลบกระทู้ออกไปนะครับ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ผมว่าเป็นเรื่องที่ดีนะ

บริษัทฯ รถยนต์ ต้องไม่สักแต่ว่าขายต้องรับผิดชอบอย่างสมเหตุผลกรณีมี่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ naretpan

• Jr. Member
  • **
ดีครับ สนับสนุน เพื่อเชพจะได้ปรับการบริการให้ดีกว่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 14:33:14 โดย naretpan »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ติดตามครับๆ ใช้2.0 2012อยู่กลัวจริงๆๆ แต่รถขับดีมากๆๆครับ แต่ปวดหลังเบาะแข็ง ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31298.0.html

มันเรื่องเดิมนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

ระวังจะโดนอักษรเหลือง เพราะกระทู้ล่างเละไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 14:00:15 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ hutzero

โดนลบไปแล้วไม่ใช่เหรอครับกระทู๊นี้

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่รู้ว่าเกียร์ลูกที่เปลี่ยนให้โดนเวียนเปลี่ยนกันเป็นทอดๆหรือเปล่า เลยเสียกันเป็นทอดๆ ส่วนที่บอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตลอดอายุการใช้งานนี่ ควรทำแแบนั้้นจริงรึเปล่า เพราะที่บ้านอาเจ็คผม แกขับ Everest ปี'09 วิ่งไปสามแสนกว่าโล เข้า 0 ตลอด ไม่เคยเปลี่ยนถ่าย นมก (ตามคู่มือ) ล่าสุดวิ่งลงใต้ เกียร์กระตุก ดัง สุดท้ายต้องจอด ให้อู่ลากเพราะมืดแล้ว ช่างเช็คแล้วบอกว่าเกียร์พังสาเหตุจาก นมก ขาด !!
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ john

เรื่องเดียวกับเรื่องเก่าจะมีปัญหาหรือเปล่าครับกระทู้่นี้
ผมรอดูช่อง 3 นะครับ จะออกอากาศวันไหนกี่โมง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดูกันต่อไปว่าเชฟจะว่าไง

ออฟไลน์ baddream11

ในฐานะของคนที่มีรถเชฟฯ อยู่ ขอสนับสนุนให้ลุยให้เละ >:(
เชฟฯต้องปฏวัติการให้บริการได้แล้ว แต่ไม่ใช่ว่าพอไปถึง
ได้ประโยชน์เฉพาะตัวแล้วเงียบเลยนะ 8)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. เห็นด้วยกับผู้บริโภคกลุ่มนี้

ถ้าตราบใด ที่ คนในฝั่งดูแลลูกค้า ยังมี Attitude แย่ๆแบบนี้ จัดไปเลยเถอะ! เอาสักที!
คนอื่น ฝ่ายอื่น เขาทำงานกันแทบตาย สร้างแบรนด์กันมาแทบตาย ตลอด 10 ปีที่ผ่านมา
เปลี่ยนคนกันไปก็เยอะ ทุกอย่างจะมาพังแค่ใน 2 เดือนที่ผ่านมานี่ ก็ให้มันรู้ไป!

-------------------------------

2. คุณเจ้าของกระทู้

ได้อ่านกฎของบอร์ดแล้วหรือยัง?
ได้อ่านกระทู้ข้างล่างแล้วหรือยัง

กฎของเว็บมีอยู่ โปรดปฏิบัติตามเสียบ้าง!!!

ทำไมชอบเอาเรื่องราวในพันทิบมาแชร์กันเหลือเกิน? ทำไม

ไม่ให้ผมมาช่วยเรื่องนี้ตั้งแต่แรก แต่พอมาบานปลาย จะให้ผมมาช่วย
แบบนี้ มันสมควรแล้วเหรอ??

ทำไม เอะอะอะไร ก็เอาแต่ว่า เสียงของผู้บริโภคๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ "ไม่คำนึงถึงวิธีการ ในการได้มาซึ่งความชอบธรรมที่ตนละกลุ่มต้องการ" กันบ้างเลย!

ถ้ายังทำตามกฎของเว็บเล็กๆของผมไม่ได้ ก็ไม่ไหวนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 14:56:17 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ kris-lack

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ (ไม่แน่ใจจะโดน Admin ว่าหรือเปล่า?)
คือกระทู้นี้ ส่วนตัวก็เข้าไปอ่านในพันทิพมาอยู่ค่ะ
แต่ถ้าเราคิดซะว่า นี่คือความเดือดร้อนของเพื่อนมนุษย์ ที่คนเหล่านี้เดือดร้อนจริงๆ (ส่วนตัวก็เป็นสมาชิกเว็บ ครูส)
เราก็ช่วยเขาแชร์ข้อมูลซักหน่อยค่ะ เพราะสังคมไทยก็เป็นแบบนี้มานานมากแล้วและคงเป็นไปอีกนาน คือ ถ้าเรื่องไม่ดัง คนที่มีอำนาจก็จะไม่มอง
จริงอยู่ที่ว่าถ้าติดต่อคุณจิมมีมา คุณจิมมี่ก็อาจจะช่วยได้ แต่การช่วยแบบนี้ก็จะเป็นการช่วยเป็นรายตัว ส่วนคนที่เดือดร้อนแต่ไม่กล้ามาโพสขอความช่วยเหลือ หรือไม่รู้ว่าต้องโพสหรือโทรถามที่ใหนก็คงมีอีกเยอะ และคนเหล่านี้บางส่วนเราก็เชื่อว่า โดนศูนย์เชพหลอกเอาเงินค่าซ่อมไปวันๆก็มี

ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ถ้าไม่เห็นด้วยก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลค่ะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
รอดูสรยุทธดีกว่า ท่าจะมันดี

ออฟไลน์ Nuzz

ผมเองก็ใช้ cruze อยู่ครับ แล้วก็ติดตามข่าวสารของ cruze มานานแล้ว ปัญหาเรื่องเกียร์พังนี่เป็นปัญหาเรื้อรังมานานมากครับ ผมเองก็ยอมรับว่ากลัวอยู่แต่ยังไม่เจอกับตัว

ผมคิดว่า event นี้ที่เกิดขึ้นคือมันเหมือนอดทนกันมานาน จนมันทนกันไม่ไหวก็เลยระเบิดขึ้นมาครับ ซึ่งเหตุผลที่ไม่ได้มาหาพี่จิมมี่ตั้งแต่เริ่มต้นก็อาจจะเป็นเพราะเรื่องนี้มันมาจากการพูดคุยกันในคลับครับ ซึ่งคนที่อยู่ในคลับก็อาจจะไม่ได้เล่นเวบบอร์ดนี้ ส่วนคนใช้ cruze ที่เล่นเวบบอร์ดนี้ก็อาจจะยังไม่เจอปัญหานี้ครับ

อันนี้ไม่ได้แก้ตัวแทนใครหรืออย่างไรนะครับ ผมแค่อยากจะบอกกล่าวถึงสิ่งที่ผมรับรู้มาเท่านั้นเอง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Kris-Lack

ถ้าผมใจไม้ไส้ระกำจริง

ผมคงลบกระทุ้นี้ ทิ้งไปนานแล้วครับ คงไม่ปล่อยไว้ทั้ง Link หราแบบนี้หรอกครับ

แต่ ที่นี่มีกฎ ซึ่งแม้แต่ตัวผม คนตั้งกฎเอง ก็ยังละเมิดไม่ได้ เลยด้วยซ้ำ
ถ้าผมยอมให้โพสต์สักเคสนึง  มันจะมีคนอื่นมาอ้างต่อว่า แล้วทำไมทีเคสนี้โพสต์ได้ เคสข้าโพสต์ไม่ได้บ้างละ?

มันจะเป็นแบบนั้นไงครับ

ออฟไลน์ Marverick

ไม่ได้ใช้ cruze ครับ แต่ติดตามมาตลอด เกือบจะได้สนิทกันแล้ว เห็นเค้าว่าสมรรถนะดี ตามที่หลายๆฝ่ายเค้ารีวิว และคนรู้จักที่ตัดสินใจเลือกมาครอบครองเล่าให้ฟัง รูปทรงสวยงาม กินน้ำมันจุดี ...โดยภาพรวมก็น่าจะดี แต่ก็มีเพื่อนบ่นเรื่องการบริการหลังการขายพอสมควร เคสนี้เลยอยากจะทราบว่าทาง chev แก้ปัญหาแบบไหนถึงจะwin win ทั้งสองฝ่าย ทั้งนี้ก็หวังว่าผู้บริโภคคงจะเรียกร้องตามสมควรแห่งเหตุ ในขณะเดียวกันบริษัทก็ไม่ปัดความรับผิดชอบเกินไป เอาให้สมน้ำสมเนื้อนะครับ. เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย

การที่จขกท. เลือกพื้นที่ HLM มาช่วยกระจายข้อมูล สมควรอย่างยิ่งที่จะปรึกษาผู้ดูแลก่อนนะครับ ...คุยกันหลังไมค์ให้จบก่อนลงก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kris-lack

ไม่ได้ใช้ cruze ครับ แต่ติดตามมาตลอด เกือบจะได้สนิทกันแล้ว เห็นเค้าว่าสมรรถนะดี ตามที่หลายๆฝ่ายเค้ารีวิว และคนรู้จักที่ตัดสินใจเลือกมาครอบครองเล่าให้ฟัง รูปทรงสวยงาม กินน้ำมันจุดี ...โดยภาพรวมก็น่าจะดี แต่ก็มีเพื่อนบ่นเรื่องการบริการหลังการขายพอสมควร เคสนี้เลยอยากจะทราบว่าทาง chev แก้ปัญหาแบบไหนถึงจะwin win ทั้งสองฝ่าย ทั้งนี้ก็หวังว่าผู้บริโภคคงจะเรียกร้องตามสมควรแห่งเหตุ ในขณะเดียวกันบริษัทก็ไม่ปัดความรับผิดชอบเกินไป เอาให้สมน้ำสมเนื้อนะครับ. เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย

การที่จขกท. เลือกพื้นที่ HLM มาช่วยกระจายข้อมูล สมควรอย่างยิ่งที่จะปรึกษาผู้ดูแลก่อนนะครับ ...คุยกันหลังไมค์ให้จบก่อนลงก็ได้ครับ

คำถามนี้น่าสนใจมากค่ะ ทำไงจะ win-win ทั้งสองฝ่าย
แต่โดยส่วนตัวคิดว่า ยังไงซะบริษัทรถ ก็ไม่ควรคิดว่าตัวเองจะต้อง win แต่ต้องทำยังไงก็ได้ให้ความเชื่อมั่นกลับคืนมา
เป็นไปได้มั้ยว่า ผู้เกี่ยวข้องทบทวนปัญหา หาทางแก้แบบชัวๆแล้วว่าแก้ได้แน่นอน แล้วก็ทำการ recall ทุกคันที่ขาย 
ส่วนตัวคิดว่าคนที่ไม่มีปัญหาก็คงไม่เข้ามาแก้มั้ง
เพราะมันก็จะเป็นมาตฐานที่ดี 

แต่นี่น่าจะเป็นแค่ความฝันของลูกค้า

ถามต่อหน่อยนึงค่ะ แล้วครูสที่ขายประเทศอื่นเจอปัญหาแบบเดียวกันมั้ย ถ้าไม่นี่ยิ่งต้องเอาให้หนักเพราะแสดงว่าเอา ขี้ มาขายให้บ้านเรา
แล้วรุ่นอื่นของเชพเจอปัญหาแบบเดียวกันมั้ยคะ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คือ เรื่องนี้เจ้าของกระทู้ อาจจะไม่ได้เอามาจากเว็บนั้นนะครับ เพราะ link ที่ไปก็เป็น link Facebook
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ swan

เป็นกำลังใจให้กับทุกฝ่ายครับ ขอให้ดำเนินการไปตามขั้นตอน อาจต้องใช้เวลาและความอดทนกันสักหน่อย ผมก็คนหนึ่งที่เจอปัญหากะรถใหม่ป้ายแดง แต่เป็นอีกยี่ห้อหนึ่ง ตอนนี้ก็เคลมกันไป ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ค่อยว่ากันอีกที นึกแล้วก็เซ็งซื้อรถคันนึงราคาเท่าบ้านขนาดย่อมหนึ่งหลัง เข้าศูนย์เป็นว่าเล่น

ออฟไลน์ Ws pattaya

เห็นใจทั้งสองฝ่าย...................แต่ไม่ใช่  Chevrolet  (คุณ จิมมี่ และ  เจ้าของกะทู้)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ผมเข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ กฏของเว็บก็มีชัดเจนอยู่
แต่เรื่องนี้ ผมว่ามันเป็นการโพสหลายที่มากกว่าเอาจากพันทิปมาโพสนะครับ

คือพันทิปอาจจะเป็นสื่อหลักที่ทางกลุ่มเน้น แต่การเอาไปโพสที่อื่น(รวมทั้งเว็บนี้)ผมคิดว่าเป็นการกระจายข่าวมากกว่าครับ
แต่ถ้าพี่จิมมี่มุ่งประเด็นเรื่อง ไม่อยากให้มาประจาน ต่อว่า โดยใช้เว็บเป็นเครื่องมือ อันนี้ผมเข้าใจครับ
แต่ถ้าเป็นกฏเรื่องเอาจากพันทิปมาโพส อันนี้ผมคิดว่าไม่ได้ผิดกฏครับ

เป็นความคิดเห็นเท่านั้นนะครับ เพราะสุดท้ายก็อยู่ที่พี่จิมมี่(และ admin ทุกท่าน) ที่จะพิจารณา
ซึ่งผมก็ดีใจที่พิ่จิมมี่ยังปล่อยกระทู้นี้ไว้อยู่

ออฟไลน์ [J]e[w]

ฝากฟอร์ดอีกซักยี่ห้อจะทันไหมอ่า......  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
แต่ผมก็ว่าดีนะครับผู้ใช้รถคนอื่่นๆจะได้ตระหนักทราบเรื่องนี้และตื่นตัวมากขึ้น อย่างผมก็ได้รับทราบข่าวนี้จากที่นี่เหมือนกันและก็ไปค้นหาเพิ่มและอภิปรายกับคนที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่และผมก็ได้ทราบว่าเค้าจะไปออกช่อง 3 กันด้วย แต่ไม่รู้ว่าจะออนแอร์วันไหนคับ ใครรู้บ้างคับ

ออฟไลน์ Bluedoft

พี่จิมมี่ครับ เรื่องนี้เค้าคุยกันหลายที่ก็ไม่ได้แปลว่า จขกท เอาข้อมูลมาจากเวปพันทิพนะครับ
จขกท เป็นเจ้าของรถ Chevrolet Cruze ที่มีปัญหา ผมว่าเค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิดนะครับที่จะมากระจายข่าวสารแบบนี้ ซึ่งผมมองไม่เห็นว่าหัวข้อนี้เกี่ยวกับพันทิพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2013, 18:02:45 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
ไว้รอดูข่าวดีกว่า  ออกวันไหนและเวลา
ขอบคุณล่วงหน้า..คับ

maxvn

• บุคคลทั่วไป
Re: ผู้ใช้รถ Chevrolet Cruze กำลังรวมตัวกันเพื่อจะไปช่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 18:59:46 »
ผู้บริโภคหลายๆคนเริ่มทนไม่ไหวกับศูนย์บริการที่แย่ และคุณภาพของรถที่ซื้อมาต้องวัดดวงเอาว่าจะเจอปัญหาหรือไม่ และปัญหาเกียร์พังที่เป็นกันแทบทุกคัน แต่ศูนย์ก็ไม่มีวิธีแก้ไขที่ดีกว่าเปลี่ยนเกียร์ลูกเดิมมาให้ ซึ่งเดี๋ยวไม่นานมันก็พังเหมือนเดิมเพราะศูนย์ไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้ครูซ (จำได้ว่าตอนซื้อเซลล์บอกรุ่นนี้ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตลอดอายุการใช้งาน)  สำหรับใครที่ต้องการจะไป สามารถเข้าไปติดตามความเคลื่อนไหวกันได้ในเพจนี้ครับ https://www.facebook.com/groups/544858772222085/

อย่าไปเชื่อมันครับเซลล์ ไอพวกนี้มันก็พูดไปเรื่อยตอนเราจะเอาเงินไปให้มัน ผมก็ใช้ cruze ในคู่มือก็มี บอกระยะให้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ครับ ถามว่ามันพูดแบบนี้แล้วตอนเกียร์พังมันรับผิดชอบหรือเปล่า ผมก็เกียร์กระตุกอยู่เหมือนกันครับ ใช้มาจะห้าเดือนแล้ว เสียวมากเหมือนกันไม่รู้ว่าจะพังวันไหน เซลล์ที่นี้ไม่รู้มันอบรมกันมั้งหรือเปล่า วันออกรถก็โกงของแถมผมไปเกือบเจ็ดพัน น้ำมันที่เขียนในใบจองว่าเติมให้เต็มถขับออกมาก็ไฟเตือนน้ำมันขึั้นต้องเติมเองเกือบสองพัน มันคงคิดว่าเราโง่ครับ จะอะไรกับลูกค้าก็ได้คงไม่มีปากไม่มีเสียง ผมขี้เกียจจะอะไรกับมันมากไอพวกนี้