ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้รถสำรองระหว่างซ่อม บ้างครับ  (อ่าน 10228 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
ผมเอาวีออสไปทำสี5จุด พนักงานตีเวลาไว้20วันแต่ทั้งบ้านมีรถคันเดียว คันที่เหลือโดนพี่น้องยึดเอาไปใช้หมด ตอนนี้ผมไม่มีรถใช้เลย ขอทางศูนย์โตฯที่ซ่อมสีแต่ไม่มีรถให้ใช้  อยากให้ท่านแนะนำศูนย์เช่ารถในกรุงเทพหน่อยครับ แล้วตอนทำสัญญายุ่งยากมั้ยครับ(ผมไม่เคยเช่า) รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: ท่านใดเคยใช้รถสำรองระหว่างซ่อม บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 15:29:08 »
เช่ารถ ก็แค่จ่ายค่าเช่ารถตามจำนวนวันที่เช่า พร้อมกับรูดบัตรเครดิตจองวงเงินเอาไว้ เป็นมัดจำ ผมโดน 30,000 บาท
ถ่ายสำเนาใบขับขี่ให้เขาไป

พอวันคืนรถ เติมน้ำมันกลับให้เต็มถัง แล้วนำรถไปคืน
เค้าก็จะทำรายการคืนวงเงินบัตรเครดิต ให้ แค่นั้นแหละครับ

ปล. ค่าประกันชั้นหนึ่ง วันละ 200 กว่าบาท ถ้าจำไม่ผิด  และการเช่ารถวันเสาร์อาทิตย์ จะแพงกว่าวันธรรมดาครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
Re: ท่านใดเคยใช้รถสำรองระหว่างซ่อม บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 21:13:07 »
คิดดีๆครับ
ไปหาห้องเช่าในตัวเมืองแล้วอาศัยรถไฟฟ้าไปทำงาน ผมว่าถูกกว่าค่าเช่ารถเยอะน่ะ
หรือเปิดโรงแรมนอนจันทร์ - ศุกร์ ผมว่ามีถูกกว่า30,000 แน่นอน

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 22:23:11 »
ตอนเอารถไปซ่อมที่ฮอนด้าอ่อนนุช

เค้ามีโบรชัวรถให้เช่าระหว่างซ่อม เป็นพวกมาร์ช บริโอ้ ตกวันละ 8-900 บาทครับ

ส่วนเงินมัดจำได้คืนหลังคืนรถครับ

ปล. เช่า 20 วัน นี่หลายหมื่นเลยนะครับ ไม่รวมพวกค่าน้ำมัน ค่าประกันรายวันอีก

ถ้าอยากเช่าจริงๆ ทำสัญญาเช่า 30 วัน เลยจะถูกกว่าครับ เคยถามบริษัท Avis (นานมาแล้ว) มา altis เดือนละหมื่นกลางๆ ครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2013, 16:11:03 »
ติดต่อราคาเช่ารถระหว่างซ่อมว่าราคาเท่าไร แล้วติดต่อประกันคุณก่อน

ประกันคุณจะจ่ายเงินค่ารถระหว่างรอซ่อม