ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแอร์ตอนเช้าๆแล้วมีเสียงฟี้ดดออกมาจากห้องเครื่อง  (อ่าน 1619 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuclearlab

• Newbie
  • *
ใช้ Pulsar 1.6V ครับ เวลาสตาร์ทเครื่องตอนเช้าๆ พอกดปุ่ม AC เปิดแอร์ก็จะมีเสียงฟี้ดดดดดออกมาจากห้องเครื่อง (ประมาณวินาทีที่ 8) ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ยังไงดีครับ เข้าศูนย์ไปสองทีแล้วก็หาสาเหตุไม่เจอ

พึ่งออกป้ายแดงมา ไม่รู้อะไรเลยครับ เครียดๆ

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
ลองเข้าไปถามในคลับดูครับ อาการนี้น่าจะมีคนมีปัญหาด้วย เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
อาจเป็นที่สายพานมีสีกันก็ได้คับ

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ได้ยินเสียงแล้วเหมือนเสียงของคอมแอร์มันทำงานนะครับ น่าจะปกติแหล่ะ
รถเพื่อนผมก็เป็นแบบนี้แต่เสียงเบากว่า เขาตกใจใหญ่เลย แต่ก็ใช้ได้ปกติดี (Almera)

ปล. เสียงคลิปกระตุกจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2013, 23:33:48 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก