ผู้เขียน หัวข้อ: พวงกุญแจรถหนักจะมีผลไรกับรูกุญแกมั้ยครับ  (อ่าน 5097 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
อยากทราบว่าถ้าหนักหน่อย จะมีปัญฆาไรมั้ยครับ

ของผมมี กุญแจ+ล็อคเทค+พวงกุญแจสแตนเลด(หนักตรงนี้แหละครับ) เลยกลัวมีปัญหาไม่งั้นจะได้เอาออก

อยากได้ keyless สุดๆตอนนี้

ออฟไลน์ oayaka

• Newbie
  • *
Re: พวงกุญแจรถหนักจะมีผลไรกับรูกุญแกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 23:38:55 »
ผมใช้ vios อยู่มีปัญหาเรื่องกุญแจเหมือนกันครับ  คือพวงเดียวทั้งบ้านทั้งรถ ผลคือกุญแจเริ่มไขยาก และ เกิดช่องว่างระหว่างพลาสติกกับช่องเสียบกุญแจ
ทุกวันนี้แยกพวงครับกุญแจรถก็ดอกเดียวเลย

สรุป ผมยืนยันว่ากุญแจหนัก มีผมกับรู 1.ไขยากเหมือนจะติดๆ 2.หากหนักมากๆเกิดช่องว่างเลยครับ

Re: พวงกุญแจรถหนักจะมีผลไรกับรูกุญแกมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 23:40:21 »
ผมใช้ vios อยู่มีปัญหาเรื่องกุญแจเหมือนกันครับ  คือพวงเดียวทั้งบ้านทั้งรถ ผลคือกุญแจเริ่มไขยาก และ เกิดช่องว่างระหว่างพลาสติกกับช่องเสียบกุญแจ
ทุกวันนี้แยกพวงครับกุญแจรถก็ดอกเดียวเลย

สรุป ผมยืนยันว่ากุญแจหนัก มีผมกับรู 1.ไขยากเหมือนจะติดๆ 2.หากหนักมากๆเกิดช่องว่างเลยครับ

โอวววว ของผมก็ วีออส ครับบบบ งั้นต้องเอา พวงกุญแจออกละ +-*-*-*

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 06:52:45 »
ใช้มาจะ 6 ปีละ พ่วงกับ 10 กุญแจ ทั้งบ้านรั้วห้องต่างๆ หนักพอสมควร

รถผมไม่มีผลอะไรครับ

พ่วงเยอะๆควรระวังเรื่องเดียว เวลาจะให้กุญแจใครไปซ่อมรถ มักจะลืมเอาพ่วงออก เคยไปศูนย์แล้วลืมเอาออก ทิ้งรถไว้
กลับมาบ้านเข้าบ้านไมได้ ต้องนั่งแท๊กซี่ไปศูนย์อีก
ทุกวันนี้ไม่เคยลืมละ ทีเดียวพอ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:39:34 »
ผมเคยใช้พวงกุญแจหนัก ก็ว่ามันถ่วงๆ แล้วก็โตงเตงเป็นเสียงรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:41:44 »
ผมว่ามีผลนะครับ เพราะตอนผมเอารถไปเข้าศูนย์ รถ นิสสันนะครับ พอดีช่างเขาเห็นกุญแจที่ผมห้อยพวงกุญแจซึ่งก็ดูไม่หนักอะไรเลย

ช่างบอกว่าไม่ควรห้อยอะไรไว้กับกุญแจครับ มันจะทำให้ตัวเต้าหลวมครับ อีกหน่อยจะเสียบและสตาร์ดไม่ติด เขาบอกว่าพววกุญแจรถ

ไม่ควรมีของมาห้อยเลยหรือถ้ามาก็หาให้เล็กๆที่สุดแค่พอเกี่ยวกับกางเกงได้พอแล้วครับ

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:40:03 »
ไม่เคยมีอาการอย่างที่บอกๆกันเลย เจอแต่กุญแจหักคารู! เหตุเพราะห้อยอะไรๆหนักๆเหมือนกัน บิดไปที่ONปุ๊บหักเลย ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:14:00 »
เอาออกเรียบร้อยแล้วค้าบบบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:53:25 »
ไม่มีหรอกครับ แค่มันจะหนักขึ้น