ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลอง v 60 มาครับ  (อ่าน 6808 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pann

• Newbie
  • *
ไปลอง v 60 มาครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 10:23:07 »
ขับรถจากโคราชเข้ากรุงเทพ ตั้งแต่เย็นวันเสาร์ เพื่อรอเทสรถเช้าวันอาทิตย์ นัดเซลล์ 09:00 น. แต่เซลล์มา 10:00 น. ด้วยเหตุผล รถคันที่จะให้เทสไม่สะดวก ต้องไปรับรถอีกคันจากอีกศูนย์มาให้ .....
ส่วนตอนเที่ยงนัดรวมญาติ ทานมื้อเที่ยง ทำให้ ไม่แน่ใจว่า ถ้าเอารถออกไปไกล (ตอนแรกกะวิ่งขึ้นทางด่วนที่หัวลำโพงออกไปแจ้งวัฒนะ ไปโผล่แถวธรรมศาสตร์ แล้ววกขึ้นทางด่วนกลับมาอีกที) จะกลับมาทันไหม เลยต้องเปลี่ยนแผน ขับจาก
วงเวียน 22 ไปพารากอน.......!!!
....สั้นมากครับ ....ระยะทางสั้นมากๆ ....แต่ศึกษารถ ดูข้อมูลจากเพื่อนๆ มาเยอะพอควร แค่อยากลองสัมผัสตัวเป็นๆเท่านั้น ...เลยเอาแค่นี้ แล้วไปหาที่นั่งจิบกาแฟ ต่อรองราคากะเซลล์...อันนี้ละนานเป็นชั่วโมง....!!

สรุปว่ายังได้โปรมอเตอร์โชว์อยู่ครับ(เซลล์บอกหมดตั้งแต่ พ.ค.แล้ว)  ดอกเบี้ย 1.99 ...เพิ่ม warranty  อีก 2 ปี แล้วก็ฟิล์ม Ipad mini กะของกระจุกกระจิก แล้วก็ผ้ายางวอลโว่แท้ ....แต่ที่นาน เพราะอยากได้   1.ประกันเพิ่ม(เกือบห้าหมื่น) กับ 2.บัตรเติมน้ำมัน อีก 50000 บาท ....2 อย่างแค่นั้น ...เยอะไปไหมเนี่ย ?

เยอะครับ ...เซลล์ปาดเหงื่อ ...ต่อสายหาหัวหน้า....สักพัก ...หัวหน้าโทรกลับ...บอกไม่ได้ เยอะไป...เราบอก ไม่ได้...จะเอาแบบนี้แหละ...เซลล์เลยโทรหาหัวหน้าอีกที ...สักพัก หัวหน้าโทรเข้ามา....บอกต่อสายหา เอ็มดีก่อน ...รออีกพัก ต่อสายไปมาอีกหลายที ....แล้วบอกว่าเยอะไปอยู่ดี.... เรายืนกราน...เซลล์ต่อสายกลับ......ผ่านไปสักพัก.....ยังไม่มีใครยอมใคร.....เราเลยยอมถอยครึ่งก้าว แล้วบอก....เดี๋ยวตัดฟิล์มออกให้ แล้วไม่ต้องไปส่งรถ(ที่โคราช) เดี๋ยวมารับเอง....เซลล์ต่อสายกลับไปอีก ...ถึงตอนนี้ผ่านไปแล้ว 1 ชั่วโมง ....ก็ยังไม่ยอม....เราเริ่มอ้างญาติกัน เป็นลูกค้าวอลโว่(ทั้ง xc90 กะ xc 60) ....เซลล์เริ่มเช็คข้อมูลว่าจริงไหม? ..โทรหาเซลล์ของญาติเรา....ต่อสายเอ็มดีอีก...ยังไม่สำเร็จ ...เยอะไปนิด เซลล์บอกที่ขอมาเพิ่ม 2 อย่างน่ะไม่ได้ แต่จะพยายาม ขอส่วนลดเพิ่มให้ 20000 เท่านั้น(จะพยายามนะ)......เวลาใกล้หมด ....เดี๋ยวไม่ทันนัดกินเที่ยง ...ไอ้เราอาจโดนภรรเมียเฉ้งเอาได้ (ซึ่งน่ากลัวกว่าไม่ได้ของแถม)...เลย....ตัดสินใจขั้นสุดท้าย (เกือบเที่ยงแล้ว)....

ยอมตัดของเราออกอีกนิด...(นิดหนึ่งจริงๆ) ....เซลล์ของญาติโทรเข้ามือถือเซลล์ของเรา....เซลล์โทรหาเอ็มดีอีกที .......คุยอยู่พักหนึ่ง แล้วทำตาละห้อย.....บอกผมสุดสุดจริงๆ ...(ส่ายหัวแบบหมดอาลัยตายอยาก).....(ข้อความหลังจากนี้ เซลล์บอกว่าห้ามบอกใครเด็ดขาด...อุ๊บส์....ผมไม่ได้บอกใครนะครับ..มันเป็นกรณีพิเศษจริงๆ แล้วก็เหนื่อยมาก...โทรไปโทรมา...รอไปรอมา...ทั้งยกแม่น้ำทั้งห้า เหตุผลร้อยแปด...เฮ่อ...เหนื่อยครับ..ใครที่มีความอดทนน้อย ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง....55)

สรุป สีดำ v60 ....แต่พอกลับมาบ้าน...ท่าน ผบ. บอกไปเปลี่ยนสีขาวมาโดยพลัน ...คร๊าบบบบบ...กำลังจะโทรเดี๋ยวนี้แหะคร๊าบบบบบบ...จบข่าว !!

หมายเหตุ...ขอไม่แจ้งชื่อศูนย์นะครับ เพราะรับปากกับเซลล์ไว้ครับ แต่บอกไว้เป็นแนวทางว่า อะไรที่ดูเหมือนเป็นไปไม่ได้ ...มันมีโอกาสที่จะเป็นไปได้ ถ้าตื้อให้หนักๆครับ...

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
Re: ไปลอง v 60 มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 10:39:59 »

ยอมรับเลยคุณโหด....เอ้ย...แน่วแน่มากๆ  555

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 10:57:14 »
โหด เหมือนผมเลย กว่าจะซื้อ S80 D4
ผมบอกเซลว่า รถ model นี้ออกตั้งแต่ปี 07 ขอไปเยอะมาก ทั้ง DVD จอคู่ warantee +2 ปี  ฟิล์ม v kool
ถ้าไม่ได้ก็ไม่เอา ผู้จัดการอิดออด สัก 2-3 วัน สรุปได้ทุกอย่าง ใช้รถมา 10 วันแล้ว happy สุดๆ ญาติมานั่งติดใจ
เลยติดต่อเซลคนเดิม ขอแบบนี้อีกคัน แต่หัวเด็ดตีนขาดเซลบอกไม่ได้พี่ ขอ แค่คันเดียวเหอะ
ช่วงนี้ผมว่าค่าย volvo เค้ากำลังขยายฐานลูกค้านะ ใครจะซื้อ volvo ขอหนักๆไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 10:59:27 โดย HLRx »

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 13:17:48 »
ผมว่าเกี่ยวกับค่าเงินบาทด้วยแหละ ถ้าเจอบาทอ่อนๆ ผมว่าคงไม่ได้เท่านี้

แบบเปิดต้นทุนเป็นๆ กันแบบคันต่อคันเลยประมาณนี้ (มั๊ง)

ดีใจกับ จขกท. ด้วยครับ ได้รถดีๆ ราคาๆ โดนๆ

ว่างๆ มารีวิวใน User's Voice ให้อ่านกันมั่งนะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 14:17:50 »
ผมว่าน่าเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็น ไปต่อลองของแถม  v60 มา มากกว่านะครับ ;D

ไม่รอดู v40 หรอครับ หรือเล็กไป

ออฟไลน์ prokhall

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 14:20:11 »
ได้เยอะแล้วครับ ถ้าฟิลม์แถมจะได้ V-Cool นะ ส่วนรถได้เยอะมากครับ

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 14:31:46 »
สุดท้ายพลังของ ผบ. ชนะ อิอิ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 15:00:55 »
นี่เป็น จขกท ต่อรองนะครับ เซลล์ยังแทบงัดตำรามาสู้ไม่ได้
ถ้า ผบ ของท่านต่อรอง ผมว่าเซลล์คงหงายเงิบไปเลย 555 ล้อเล่นนะครับ

คงไม่ต่างจาก ผบ ผมมั้ง ต่อโหดมากๆ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 15:32:20 »
ผม ส่วนลด 69000 + ปลดดีวีดี จบ :P

ปล. เอาส่วนลดไปซื้อประกัน กับชุดแต่ง สรุปเสียตังเพิ่มอีก 555 เห็นสีขาวแล้วสวยมากลังเลนานสุดๆ สรุปสีดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 15:37:11 โดย huhu515 »

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 17:26:37 »
ยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไม่ต้องบอกชื่อ0ดีแล้วครับ ผมเคยบอกราคาส่วนลดS80 D5และใบจองในเวป แป๊บเดียวเซลล์โทรมาถามเลย บอกว่าเพื่อนเซลล์ไปเห็นราคาจึงไปโวยวายนายว่าทำไมให้ราคาผมต่ำแบบนี้ เดี๋ยวนี้เซลล์ก็คอยหาข้อมูลตลอดเหมือนกับเราๆที่เป็นผู้ซื้อครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ popo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 20:59:18 »
ยินดีด้วยครับ. K,Pann
      2/6 นะครับ
เกิน200Kไหมครัย เสียดายได้ลองข้บนิดเดียว
Sale บอกว่าอีก2เดือนจะมีproซุดเเด่งนะครับ
เเตผมไม่รอจะไปมัดจําล้อ R Design พรุ่งนี้
เสียดาย ซุด part Heico เเรงไป อยากได้เเค่ซุดหล้ง
 K pann. ซุดเเต่งvolvoมีหลายค่ายนะครับเซ่น
 Heico., R Design,Erst,Vst,Ipd สวยๆทั้งนั้นถ้าซอบเเต่งรถ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:36:27 »
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านนะครับ ผมก็ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากที่นี่แหละครับ ก่อนที่จะตัดสินใจขั้นตอนสุดท้าย....

เรื่องสีขาว ตอนแรกอยากเปลี่ยนสีอื่นบ้าง เพราะที่บ้านมีแต่ขาวครับ ทั้งปิกอัพ เก๋ง ตู้ หกล้อ ขาวหมดทุกคัน เลยคิดจะเล่นดำบ้าง ไม่ใช่ดำไม่สวยนะครับ แต่พอมองขาวดูดีดีแล้ว มันยั่วยวนใจกว่าจริงๆ ประกอบกับท่าน ผบ.(ซึ่งตอนแรก
โดนโน้มน้าวจนใจอ่อนให้เอาสีดำ) ทำใจไม่ได้ เลยเปลี่ยนใจในขั้นตอนสุดท้าย...ก็ต้องตามใจครับ 555

K.popo ขอบคุณนะครับที่แนะนำเรื่องส่วนลด ทำให้ผมกล้าตื้อ เพราะมั่นใจว่าน่าจะเป็นไปได้  ส่วนเรื่องชุดแต่ง บอกตามตรงครับ ว่างบหมด....!!! ต้องทำเรื่องขอใช้งบประมาณผูกพันปีหน้า ไม่รู้จะผ่านสภารึเปล่า เอาใจช่วยหน่อยนะครับ....

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:11:20 »
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านนะครับ ผมก็ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์จากที่นี่แหละครับ ก่อนที่จะตัดสินใจขั้นตอนสุดท้าย....

เรื่องสีขาว ตอนแรกอยากเปลี่ยนสีอื่นบ้าง เพราะที่บ้านมีแต่ขาวครับ ทั้งปิกอัพ เก๋ง ตู้ หกล้อ ขาวหมดทุกคัน เลยคิดจะเล่นดำบ้าง ไม่ใช่ดำไม่สวยนะครับ แต่พอมองขาวดูดีดีแล้ว มันยั่วยวนใจกว่าจริงๆ ประกอบกับท่าน ผบ.(ซึ่งตอนแรก
โดนโน้มน้าวจนใจอ่อนให้เอาสีดำ) ทำใจไม่ได้ เลยเปลี่ยนใจในขั้นตอนสุดท้าย...ก็ต้องตามใจครับ 555

K.popo ขอบคุณนะครับที่แนะนำเรื่องส่วนลด ทำให้ผมกล้าตื้อ เพราะมั่นใจว่าน่าจะเป็นไปได้  ส่วนเรื่องชุดแต่ง บอกตามตรงครับ ว่างบหมด....!!! ต้องทำเรื่องขอใช้งบประมาณผูกพันปีหน้า ไม่รู้จะผ่านสภารึเปล่า เอาใจช่วยหน่อยนะครับ....

ยินดีครับ K Pann  สีขาวรอรถนานไหมครับ
         v60 คันเเรกผมก็เลือกสีขาว
   ตั้งชื่อมันว่า "PEGAS" หรือ "ม้าขาว" ครับ

เเต่งนิดๆก็สวย ex เปลี่ยนปลายท่อนอกศูนย์ 2ท่อ
         ใช้เเก็สตัดต่อ จะไม่กวนระบบไฟ
          ถ้าใช้ไฟฟ้าให้ถอดขั้วเเบตก่อน
                   งบ 2,400 Thb

เลือกตามชอบ เเต่ต้องให้เข้ารูปกับกันชน
 ได้รับรถเเล้วมืดๆกดปุ่ม เปิดไฟบน remote controlนะ
                    รถจะสวยขึ้น

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:22:57 »
ประมาณผ่อน 0 percentเลยมั่งครับ ผมว่าที่จริงรออีกนิดคงได้โปรประมาณนี้เพราะกําลัง Minor change

ออฟไลน์ Sapooknic

• Jr. Member
  • **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:26:49 »
พี่ครับ พี่ต่อโหดมากกกกกกกก

ตอนผมซื้อ ได้ประกัน กับ ฟิลม์ ก้อ ต่อจนเหงื่อตกละครับ

ปล. ผมซื้อและรับรถ พย.2011 ครับ

ยินดีกับรถใหม่ครับ ขับดีไม่ต้องห่วงเรื่องเทส ครับ ว่าแต่อยู่ตรงไหนของโคราชเอ่ย ผมไปบ่อยเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 13:38:43 »

ยินดีครับ K Pann  สีขาวรอรถนานไหมครับ
   ตั้งชื่อมันว่า "PEGAS" หรือ "ม้าขาว" ครับ

เเต่งนิดๆก็สวย ex เปลี่ยนปลายท่อนอกศูนย์ 2ท่อ

เลือกตามชอบ เเต่ต้องให้เข้ารูปกับกันชน
 ได้รับรถเเล้วมืดๆกดปุ่ม เปิดไฟบน remote controlนะ
                    รถจะสวยขึ้น

พูดขนาดนี้ ต้องลงรูปให้ดูกันแล้วแหละครับ :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 14:07:24 »

รถจะสวยขึ้น

พูดขนาดนี้ ต้องลงรูปให้ดูกันแล้วแหละครับ :D
      ด้วยความยินดีครับ รอคํ่าๆเด้อ
v60 my 2014 กันชนเเละท่อหลังก็สวยนะ
เเนวE class ใหม่ หรือ เเนวๆ Ativus ของ nissan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 14:57:07 »
รอดูด้วยคน...

ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ เดี๋ยวคงต้องขอคำแนะนำอีกเยอะ รอเซลล์ทำเรื่องก่อนครับ เห็นเซลล์ว่า เอาสีดำไปแลกกับศูนย์อื่นมา มีรถอยู่ ฉะนั้นคงไม่นาน ประมาณปลายเดือน คิดว่าครับ

ผมอยู่โคราช อ.ประทายครับ ผ่านไปมาแวะได้ครับ เบอร์ 081-9670318 ครับ

ชอบครับ ตั้งชื่อให้รถด้วย เป็นผมคงต้องให้ชื่อว่า...เจ้าปันปัน....ล่ะครับ ชื่อลูกชาย มันกวน(ตีน)สุดสุด 55

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:29:36 »
แซร์กัน

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:33:07 »
ต่อ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:43:44 »
K peak 14405 ท่านคือขาใหญ่ ที่ Vgt. เเน่เลย
K Pann ซื่อรถท่านมีความหมายมาก"" ปัน ปัน""

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:06:21 »
ขอบคุณครับ K.popo

ผมว่าเจ้า v 60 นี่ เป็นหนึ่งในไม่กี่คัน ที่ "ก้น" งามกว่า "หน้า" นะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ถ้าเป็นสีขาว เพราะมันจะขับเน้นเส้นสาย ลายเงา ได้ชัดเจนมากๆ... ส่วนหนึ่งที่ตกร่องปล่องชิ้นกับมัน ก็ที่ก้นนี่แหละครับ ดูกี่ทีๆก็อดไม่ได้ต้องเหลียวกลับทุกครั้งไป ...

ตัวที่ยังไม่แต่ง ผมว่าก้นก็งามขนาดแล้วนะครับ ถ้าเจอปะโน้น แปะนี่เข้าไป เหมือนทำศัลยกรรม ที่นี่แหละคุณเอ้ย....ไม่อยากจะนึก ...สงสัยว่า แต่งแต่บั่นท้ายได้ไหมครับ งบไม่ถึงง่ะ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:56:32 »
แซร์กัน

หล่อครับ

ปล.ยินดีกับพี่ จขกท. ด้วยครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 13:29:31 »
จะว่าไปแล้ว ทั้งสองท่านได้เข้าไปจอยเป็นสมาชิก Volvo Generation Thailand ใน Facebook หรือยังครับ

เรียนเชิญนะฮะ เพื่อนๆที่นั่นน่ารักมาก

ps.ขาผมไม่ใหญ่หรอกค้าบ ฮ่ะๆ