ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดีๆ รูปจริง Attrage ก็น่ารักดี  (อ่าน 12197 ครั้ง)

ออฟไลน์ beautiwa

• Newbie
  • *
เอาไงดีๆ รูปจริง Attrage ก็น่ารักดี
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:27:50 »
เราตามอ่านเว็บนี้มาสักพักละค่ะ พึ่งจะสมัครค่ะ ตามอ่านเพราะกำลังจะซื้ออีโคคาร์ใหม่สักคัน

จริงๆก็เล็งๆ Toyota Yaris Eco Car ไว้อ่ะค่ะ แต่พอเห็น Attrage ใหม่มาก็น่ารอดูเหมือนกัน

แต่คันแรกเห็นว่าเลื่อนเปิดตัวไป ส่วนคันหลังกรกฎานี้ชัวร์ป่าวไม่รู้

วันนี้เห็นรูปจริง Attrage ปล่อยออกมาแล้วค่ะ เพื่อนๆเห็นกันหรือยังค่ะ

เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างค่ะ ระหว่างสองคันนี้ จริงๆรีบใช้รถเหมือนกันแต่คันหลังคงรออีกนาน

ตอนนี้ไม่รู้เอาไงดี ความรู้เรื่องรถก็ไม่มีเลย

เครดิตรูปตามภาพเลย: http://www.attrageclubthailand.com

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: เอาไงดีๆ รูปจริง Attrage ก็น่ารักดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:36:47 »
ผมเห็นว่ามันเยอะเลยครับกระทู้เจ้ารุ่น แอคแทคเนี่ย  ;D
ผมไม่ชอบกระจังหน้ามัน
และใครหนอเป็นคนคิดชื่อมันขึ้นมา
ในนี้มีเยอะเลย กระทู้รูป ใบโบชัวร์แอคแทค อิอิ
ผมใช้มิราจขอให้ไม่มีชุดแต่งหน้าอีโวสำหรับเจ้าแอคแทค (ล้อเล่น) ;D ;D
ผมว่าเจ้ายาลิสอีโค (ภาพที่หลุดออกมา) สวยกว่านะ แต่ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนด้วยเนอะ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
Re: เอาไงดีๆ รูปจริง Attrage ก็น่ารักดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 21:51:46 »
อยู่ที่ความชอบอีกหนึ่งเสียงครับ
แอททราจ
- ตัวท็อป ออพชั่นมาเต็ม มีกล้องมองหลังให้ด้วย
- สมรรถนะน่าจะใกล้เคียงกับมิราจ แรง+ประหยัด อาจจะด้อยกว่านิดนึง (เดา)
- ราคาไม่น่าจะหนีมิราจมากนัก

ยาริส อีโค่
- ยังไม่มีรายละเอียดอะไรเลย ทั้งอัตราสิ้นเปลือง ออพชั่น ราคา ได้แต่ช่วยกันคาดเดากันไป

สรุป
- ถ้าเป็นผมจะรอยาริส แต่ไม่รู้ว่าจริงๆจะมาตอนไหน เหนท่านสมาชิกท่านอื่นคุยกันว่าเลื่อนไปปลายปี แต่ยังไงก็อยากรอ เพราะส่วนตัวคิดว่าแอททราจ ดีไซน์ยังไม่ค่อยโดน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 21:53:30 โดย B@S!C »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 22:37:03 »
ความเห็นน้อยจัง แต่ก็ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 22:45:39 »
ถ้ารอได้ไม่รีบใช้รถ ยังไงรอ yaris เพื่อเปรียบเทียบกันก็ดีที่สุดครับ ปีนี้คนซื้อรถไม่มากเท่าปีที่แล้ว คงรอไม่นานหรอกครับ
แต่ถ้ารอไม่ได้ ต้องออกแล้ว ก็ลองไป test ดูก่อนหลายๆรุ่นก็ดีครับ

แต่ถ้าเป็นผม ยังไงผมคิดว่า yaris ที่ใช้พื้นฐานเดียวกับ vios ดูน่าใช้กว่านะครับ
ตัวรถก็ดูใหญ่กว่า ดูแข็งแรงกว่า (รูปร่างนะครับ พวกโครงสร้างไม่ทราบ)

และ eco car ก็ไม่ได้เน้นการเค้นศักยภาพของตัวรถอะไรมากมาย
ผมว่า Toyota เป็นยี่ห้อที่ไว้ใจได้อยู่นะ ทั้งบริการหลังการขาย รวมถึงราคาขายต่อ
ส่วนตัวรถ ออก eco car ช้ากว่าชาวบ้านเค้าหลายปี รายได้ที่ควรได้หายไปหลายล้าน ผมว่าคงไม่ทำออกมาให้สู้เจ้าอื่นไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 22:46:29 »
ความเห็นน้อยจัง แต่ก็ขอบคุณค่ะ

ถ้าไมรีบก็ดูๆปลายปีก็ได้ครับ มีรถใหม่เปิดตัวอีกหลายยี่ห้อ

รอดูคันจริง ราคาที่เปิดออกมา แล้วค่อยเปรียบเทียบอีกทีครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:02:33 »
ผมว่ารอดู Yaris ก่อนดีกว่านะครับแล้วค่อยมาเปรียบเทียบอีกทีจะได้เห็นภาพชัดๆ แต่ถ้าคุณรีบใช้รถ ก็ต้องเปรียบเทียบ AttrageกับEco car ตัวอื่นๆแล้วละครับ แต่เล่นรถตลาดไว้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ราคาตกน้อย+อะไหล่เยอะ+ช่างชำนาญในการซ่อมมีเยอะ+ศูนย์บริการแยะ ครับ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:02:54 »
หมายถึงคันนี้ อ่ะป่าว ครับ เพิ่งเจอตัวจริงก็สวยดีนะครับ แต่ไม่ได้ถายด้านหน้ากะด้านข้างไว้เกรงใจคนขับเค้า 555  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 23:15:03 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ Pon76

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:08:44 »
ส่วนตัวผมชอบรถขนาดเล็กแบบท้ายตัด เช่นswift brio ดังนั้น
ผมจะรอดู new yaris eco car แต่ถ้าชอบแบบซีดานก็ไม่ต้องรอ
เทียบดู  3รุ่น attrast amaze และ almera น่าจะตัดสินใจได้เลย
ผมชอบรูปร่างของ amaze นะ แต่สีฟ้า attrast สวยดี

• Das Auto
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:11:00 »

อีกรูป  ;D

ถ่ายได้ตอนเค้าเข้าปั๊ม ที่ระยองครับ แต่ไม่ได้ถ่ายเยอะ เสียดาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 23:12:33 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ book350

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:21:18 »
eco car น่าจะเหมาะกับทรง Hatch back มากกว่านะผมว่า
ถ้ารถเก๋งขอแบบ 1600cc ขึ้นไป ขนาดกะทรงของรถจะสวยกว่าอ่ะ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:27:03 »
Yaris ECO อยากรู้จังว่าจะมาแบบไหน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:34:56 »
ท้ายเหมือน Lancer Cedia รวมร่างกับ Vios (เก่า)

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 23:41:49 »
แถวใหนเนี้ยะรูปสีบรอนอ่ะ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 00:00:10 »
ท้ายเหมือน Lancer Cedia รวมร่างกับ Vios (เก่า)
นึกว่าจะมีผมคิดแบบนี้คนเดียวซะอีก  :o
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 00:39:15 »
โดยส่วนตัวผมว่า amaze ดูลงตัวกว่าครับ

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:16:24 »
รอไปสัมผัสตัวจริงค่ะ แต่ดูจากรูปแล้วก็โอเคนะ แต่ความชอบส่วนตัวจะชอบ Almera มากกว่าค่ะ ตอนนี้กระแส Attrage มาแรงมาก

แต่ก็แนะนำให้รอ Yaris ดีกว่านะจะได้เทียบออพชั่น และสมรรถนะจากการทดลองขับ แล้วก็ศูนย์บริการของเจ้าตลาดจะดีกว่าค่ะ มิตซูต้องระวังบางศูนย์ แต่หน้าตา Yaris Eco มันออกจะตรงข้ามกับสมรรถนะของมันที่เป็นระดับ eco car เลยนะ เพราะออกแบบมาได้แมนมากเห็นแล้วนึกถึงรถแรงๆ อย่าง Evo ได้เลย (เหมือนวีออสใหม่) แต่ผู้หญิงบางคนอาจจะชอบก็ได้ค่ะ

เท่าที่เห็น Eco car 4 ประตูที่ขายในไทย ชื่อจะขึ้นต้นด้วยตัว A หมดเลย Almera, Amaze, Attrage ลองคิดๆ เผื่อไว้ว่า อีโคคาร์สี่ประตูของ Toyota อาจจะใช้ชื่อว่า Auris ก็ได้  เดาเอานะคะ แต่เท่าที่อ่านจากบทความรถใหม่ของพี่จิมมี่บอกว่าโตโยต้าจะไม่ทำตลาดอีโคคาร์ 4 ประตู ค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 01:39:42 »
ขอบคุณทุกความเห็นค่าาา ตอนนี้เราก็ตาม Attrage อยู่ทุกวันเหมือนกัน มันก็น่ารักดีนะ

แต่จริงๆแล้วบ้านเรารถ Eco Car 4 ประตูไม่ได้ขึ้นต้นด้วยตัว  A หมดนี่นา

เพราะที่จริง Amaze ชื่อในบ้านเราเต็มๆจริงๆมันคือ Brio Amaze นี่ค่ะ คริคริ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:15:34 »
ตัวรถ น่ารักดีครับ

ถ้าเป็นผมจะรอดู พี่โตก่อน

( ส่วนตัวชอบ มิตซูอยู่แล้วครับ )

ออฟไลน์ mitjig

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 07:48:25 »
ชอบสีฟ้า ดูสดใสดีครับ

• Das Auto
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 08:25:19 »
ตัวจริงสวยครับ ได้อยู่ ผมว่าสวยกว่า อเมซอีกนะ แต่มุมที่ถ่ายมาไม่ค่อยสวย แต่โดยรวมทั้งคันถือว่าโอเคครับ เด๋วเจออีกจะถ่ายมาให้อีกเพราะเจอ รถวิ่งทดสอบเกือบทุกวัน อีโค่บูท มั่ง ตัวนี้มั่ง แล้วก็มีทีเด็ดอยู่ 1 ตัวแต่ไม่บอก รอถ่ายได้ก่อนแล้วค่อยเฉลย

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:03:03 »
ถ้าเป็นผมนะครับ ผมเทียบเอาจากมิราจที่ผมเห็นนะ เอาด้านสมรรถนะแล้วกัน

มิราจผมยังไม่เห็นคันไหนที่ขับเปรี้ยวๆกัน เลยไม่รู้ว่ามันทันมือทันเท้าแค่ไหน

แต่ที่แน่ๆ วันนั้นกำลังขับ Altis 1.6 อยู่แถวพหลฯช่วงอารีย์มุ่งหน้ากลับไปทางอนุสาวรีย์ รถโล่งๆ ผมขับเลนกลางความเร็วสัก 60-70 อยู่ดีๆก็เห็น Yaris ECO พรางตัวดำทะมึนวิ่งมาทางขวาในกระจกมองข้าง และแซงผ่านผมไปอย่างรวดเร็วมาก ตัวรถไม่โยนไม่โคลง ไปนิ่งๆเลย เค้ามีการเปลี่ยนเลนหลบด้านหน้าที่มีคนรอยูเทิน ตัวรถดูมั่นคงดีมาก และที่สำคัญ มันใหญ่น่าจะเท่าวีออสใหม่นี่แหละครับ แต่ดูจะสั้นกว่านิดเดียวเท่านั้น ประทับใจกับสมรรถนะและช่วงล่างของมันมาก ถ้ากำลังจะซื้อรถผมจะรอดูมันก่อนแน่ๆครับ ยกเว้นรีบใช้จริงๆ

ไม่รู้กำหนดการเดิมที่บอกจะเปิดตัวมิย.นี้จะเลื่อนหรือเปล่า ถ้าไม่เลื่อนก็เตรียมตัวไปดูได้เลยครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 09:33:51 »
เรื่องหน้าตา ผมคิดว่า Yaris Eco น่าจะออกมาน่าตาหล่อกว่า ดูอย่าง Vios ใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวไป
Attrage ไม่ชอบหน้าตาเอาเสียเลย แต่ผมชอบทรงที่สมส่วน ไม่เหมือน Almera หรือ Amaze ที่ดูไม่สมส่วนครับ

ถ้า Attrage  ดำเนินรอบตาม Mirage ซึ่งประสบความสำเร็จ
ก็จะจัดเต็มออฟชั่นตั้งแต่แรก ซึ่งน่าจะมี Navi มาเช่นเดิมในตัว Top และแถมประกันชั่น 1 และส่วนลดอีก 1-2 หมื่นแน่ๆครับ

ส่วน Yaris Eco ทาง Toyota มีจุดแข็งแบรนด์ อะไหล่ และในเรื่องศูนย์บริการที่ดี (แต่พี่ที่ทำงานเพิ่งโดนจัดเต็มมา...เซ็งกันไป อิอิ)
ซึ่งถ้าพูดเฉพาะตัวรถ เดาว่าคงให้ออฟชั่นมาไม่เต็มแบบและราคาที่แพงกว่านิดหน่อยแน่ๆ
และแน่นอนกว่าคนคงจองเยอะแน่นอน และเพื่อนใช้เยอะกว่าแน่นอน

ถ้ารีบใช้รถ ผมว่าเลือก Eco Car ที่มีอยู่แล้วในตลาดได้เลย หรือรอรุ่นที่กำลังเปิดตัว เพราะความต่างไม่แตกต่างกันมากเท่าไหร่นักครับ

ออฟไลน์ grev

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:21:36 »
เอาเฉพาะหน้าตานะครับ
eco yaris ดูดีอันดับต้นๆของกลุ่ม eco car เลยครับ
เป็นผมรอครับ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:45:33 »
ถ้าเป็นผมนะครับ ผมเทียบเอาจากมิราจที่ผมเห็นนะ เอาด้านสมรรถนะแล้วกัน

มิราจผมยังไม่เห็นคันไหนที่ขับเปรี้ยวๆกัน เลยไม่รู้ว่ามันทันมือทันเท้าแค่ไหน

แต่ที่แน่ๆ วันนั้นกำลังขับ Altis 1.6 อยู่แถวพหลฯช่วงอารีย์มุ่งหน้ากลับไปทางอนุสาวรีย์ รถโล่งๆ ผมขับเลนกลางความเร็วสัก 60-70 อยู่ดีๆก็เห็น Yaris ECO พรางตัวดำทะมึนวิ่งมาทางขวาในกระจกมองข้าง และแซงผ่านผมไปอย่างรวดเร็วมาก ตัวรถไม่โยนไม่โคลง ไปนิ่งๆเลย เค้ามีการเปลี่ยนเลนหลบด้านหน้าที่มีคนรอยูเทิน ตัวรถดูมั่นคงดีมาก และที่สำคัญ มันใหญ่น่าจะเท่าวีออสใหม่นี่แหละครับ แต่ดูจะสั้นกว่านิดเดียวเท่านั้น ประทับใจกับสมรรถนะและช่วงล่างของมันมาก ถ้ากำลังจะซื้อรถผมจะรอดูมันก่อนแน่ๆครับ ยกเว้นรีบใช้จริงๆ

ไม่รู้กำหนดการเดิมที่บอกจะเปิดตัวมิย.นี้จะเลื่อนหรือเปล่า ถ้าไม่เลื่อนก็เตรียมตัวไปดูได้เลยครับ
สงสัยจะโชคไม่ดีที่ไม่ได้เห็นมิราจขับปรี้ยวๆ หุหุ
ส่วนยาริส ฮีโค่  ผมก็อยากรู้ว่ามันจะเครื่อง เกียร์ มายังไง ข่าวบางกระแสบอกยังไม่พร้อมต้องรอปลายปีเพราะเครื่องไม่ผ่านความเป็นอีโค่ คาร์  เข้าใจว่าตัวรถมันใหญ่เท่าวีออส แต่เครื่องมันละถ้าเบนซิล ต้องไม่เกิน1300 ซีซี มันจะออกมาแบบไหน

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:46:30 »
Attrage น่ากับตัวถังดูโอเคครับ (แนวเดียวกับมิราจ  คือท้ายไม่ผ่าน)

ท้ายคันนี้ ดูรูปสมาชิกถ่ายมาแวบๆ นึกว่า Vios เก่า -.-

แต่เทียบกับยาริส ต้องดูว่าภาระทางการเงินเป็นยังไงนะครับ เพราะแค่ดาวน์ก็ต่างกันเยอะแน่ๆ เพราะมิตซูให้ของแถมเยอะ ขณะที่ยาริสคงโดนค่าประกันอีก

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 10:58:06 »
ถ้าบอกว่าความรู้เรื่องรถไม่มีเลย อย่าเอามิตซูเลยครับ
ศูนย์ดีๆมีน้อย

เล่นยี่ห้อตลาดดีกว่า พี่โต พี่ฮอน นิสสัน ลดความเสี่ยงเรื่องศูนย์บริการลงไปเยอะ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 11:16:51 »
หมายถึงคันนี้ อ่ะป่าว ครับ เพิ่งเจอตัวจริงก็สวยดีนะครับ แต่ไม่ได้ถายด้านหน้ากะด้านข้างไว้เกรงใจคนขับเค้า 555  ;D

ถ้าตามรูป Nissan ฟรีดาวน์ ล้อเล่นนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 12:23:45 »

ถ้าตามรูป Nissan ฟรีดาวน์ ล้อเล่นนะครับ อิอิ

แผนการตลาดอันแยบยล
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

• Das Auto
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 13:27:45 »
หมายถึงคันนี้ อ่ะป่าว ครับ เพิ่งเจอตัวจริงก็สวยดีนะครับ แต่ไม่ได้ถายด้านหน้ากะด้านข้างไว้เกรงใจคนขับเค้า 555  ;D

แผนการตลาดอันแยบยล

ยังสังเกตุกัน นะครับ 555 ผ่านหน้าศูนย์พอดดี