ผู้เขียน หัวข้อ: ความนุ่มของ E-Class เทียบกับ Teana j32  (อ่าน 14006 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ความนุ่มของ E-Class เทียบกับ Teana j32
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 18:57:53 »
อาจจะเป็นกระทู้ที่ใกล้เคียงกับกระทู้ล่างนะครับ แต่รบกวนด้วยครับ

คือผมใช้ Teana j32 อยู่ครับ นุ่มนั่งสบายและชอบมากๆ

แต่ตอนนี้กำลังวางแผนการครั้งใหญ่โดยคิดจะซื้อ

E-class Facelift ตัว 300 Hybriddiesel Dynamic AMG

แต่โชว์รูมยังไม่มีรถโชว์ ยังไม่มีรถ Test drive เลยยังไม่ได้

ลองเปรียบเทียบครับ แต่ผมเดาว่าเบาะกับช่วงล่างไม่น่าต่าง

จากตัวปัจจุบันมากนัก เลยอยากสอบถามพี่ๆที่ใช้หรือเคยลอง

ว่าช่วงล่างของตัว E-Class เทียบกับตัว Teana ตัวไหนนั่งสบายกว่ากันครับ

สำคัญที่คุณแม่อายุ 60 ครับ ต้องพาท่านเดินทางไปหาหมอเดือนละครั้ง

ที่กทม. ครับ ผมอยู่จันทบุรี เดินทางก็ 3 ชม.กว่าๆ ครับ ที่ต้องอยู่บนรถ

-------------------------------------------------------------------

ปล. ได้ลองทั้ง C-Class กับ CLS แล้วครับ สรุปกับตัวเองว่า Teana

ยังคงนุ่มกว่า แต่กับ E-Class ยังไม่เคยได้ลองครับ รบกวนพี่ๆที่เคยลอง

ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับผม 4.49 ล้าน ถ้าซื้อมาแล้วนั่งสบายสู้ Teana ไม่ได้

อาจเปลี่ยนแผนไปรอ j33 แทนครับ ขอบคุณมากๆครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
Re: ความนุ่มของ E-Class เทียบกับ Teana j32
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:06:45 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เชียร์ E-Class  ผมว่านั่งสบายกว่า CLS และ C-class เยอะเลย  ;D

ออฟไลน์ huhu515

• Jr. Member
  • **
Re: ความนุ่มของ E-Class เทียบกับ Teana j32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:12:34 »
ไม่รู้จะช่วยได้รึปล่าว e280 amg โฉมก่อนปัจจุบัน ล้อ 19" เทียบกับเทียน่า อีคลาสนั่งไม่สบายอย่างแรง โดยเฉพาะเบาะหลังครับ 520d ยังนั่งสบายกว่าเลยครับ คือเบาะอีรุ่นเก่าก้นมันสั้นอะครับ นั่งไม่ค่อยเต็ม

ราคา 4กว่า ลองดู lexus gs ครับ สบายใช้ได้แต่ไม่ใหญ่โตขนาดเทียน่่ามั้งครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:14:03 »
เคยขับ W212 E250 CDI Sport ล้อ 18" โฉมก่อน facelift นะครับ

ช่วงล่างแข็งกว่าเทียน่าแน่นอนครับ แบบสังเกตได้ชัดเจน
คนนั่งหลายคนบอกว่าไม่นิ่มแบบที่คาดหวังกับรถเบนซ์ แต่ว่าคนขับชอบเพราะควบคุมได้ดีกว่าเทียน่าเยอะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:40:17 »
.
.
.
ถึงผมจะรัก MB แค่ไหนแต่ในกรณีนี้เชียร์ให้รอ j33 ครับ

เพราะถ้าเอาแต่ความนุ่มเป็นหลักผมว่าไม่ได้ห่างกันเท่าราคา
ที่มันห่างกันอยู่เยอะขนาดนั้น แต่ถ้ามองในแง่อื่นๆด้วย
ก็แน่นอนว่า E ดีกว่าในเกือบทุกด้านและคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:53:51 »
ผมแค่เคยลองนั่งนะครับ บอกได้ว่า Teana ครับ

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 19:54:50 »
teana น่าจะนุ่มกว่าครับ แต่รถญี่ปุ่น นุ่ม+โยน+ยวบ+ไม่เกาะ
e-class นุ่มไม่เท่า แต่ก็ซับแรงสะเทือนได้ดี ยวบบ้างแต่เกาะ

ผมใช้ accord G7 V6 16" alloy ถ้าเดิมๆ ยวบ โยน สั่น สะเทือน ไม่เกาะ
กับอีกคัน w211 E280 avantgarde 18" alloy ถ้าเดิมๆ ยวบบ้าง โยนบ้าง ไม่ค่อยสั่น ไม่ค่อยสะเทือน เกาะพอใช้

รถยุโรปเบาะแข็งกว่าด้วยครับ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 20:40:17 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็เป็นคนจันเหมือนกัน
Teanaอาจจะนุ่มกว่า แต่ความปลอดภัยยกให้รถยุโรปครับ
ยิ่งถนนสุขุมวิทรถทุกยาง เยอะมากทำให้ถนนเลื่อนไปหมด
รถกระบะลงข้างทางทุกครั้งที่ฝนตก คนตายมากมายโดยเฉพาะโค้งหักศอก
ถ้างบถึงจัดรถยุโรปดีกว่าครับ อาจจะไม่นุ่มกว่าแต่ก็ใกล้เคียงและเสริมภาพลักษณ์ด้วย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 20:51:43 »
เรื่องช่วงล่างยังไม่มีความเห็นครับ ยังไม่เคยลองตัวใหม่
คิดว่าตัว E300 Hybrid น่าจะมีความต่างจาก E-class ปกตินะครับ
เพราะมีระบบ Hybrid เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยในเรื่องน้ำหนัก
และเป็นตัว minorchange อีก คงมีการปรับจากตัวก่อน

ถ้าเฉพาะในเรื่องของเบาะนั่งด้านหลัง ผมให้คะแนน Teana ในเรื่องความสบาย
ของเบาะและความโปร่งของห้องโดยสารมากกว่า E-class MC ครับ

ถ้าเทียบกับ Teana ลองมอง Camry Hybrid ตัวท๊อปที่เบาะหลังปรับเอนได้ มั้ยครับ
ผมลองนั่งแล้ว สบายกว่า Teana นิดนึง และช่วงล่างที่ไว้ใจได้กว่านิดนึง
คุณ Commander Cheng เทสต์แล้วบอกว่า ดีกว่า E-class ตัว Elegance
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2013, 23:11:49 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Torque

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:11:33 »
ตัวใหม่ไมรู้ช่วงล่างจะปรับปรุงต่างกับตัวเดิมยังไงนะคับ
 W212 CDI นุ่มนะครับแต่ไม่เท่า J32 ครับ
ส่วนหนึ่งเบาะด้วยนะครับ เบาะเบนซ์มันไม่ได้นุ่มขนาด Teana

นั่งข้างในเบนซ์ค่อนข้างอึดอัดนะครับ  Camry , Teana  รู้สึกโปร่งกว่า
ขอบกระจกมันค่อนข้างสูง แม้ว่าเหลือที่วางขาเยอะ แต่นั่งข้างหลังรู้สึกไม่ผ่อนคลายเท่ารถญี่ปุ่น
แม้จะดีกว่า 211 แล้ว แต่รถญีุ่ปุ่นก็ยังรู้สึกสบายกว่า

แต่เบนซ์น่าจะไปลองขับดูนะครับ อยู่จันทบุรี
ลองเข้าไปขอทดลองขับที่ JP Motor
ดูไหมครับ ผมว่าที่นี่บริการดีมากๆ
รถเทสรู้สึกจะเป็น E200 ไม่รู้เปลี่ยนรึยังนะคับ

ถ้าเน้นให้ผู้ใหญ่นั่งสบาย
ไม่ลองดูพวกรถตู้ล่ะครับ นั่งสบายกว่าเยอะครับ
a = F/m

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:14:38 »
รอดู J33 สิงหานี้ก่อนครับ แค่2เดือนจากนี้
อาจตอบโจทย์นี้ได้ดีแถมประหยัดกว่ากัน 3 เท่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:15:29 »
ใช้ w212 อยู่ และเคยนั่ง j32 เวลาไปสนามบินหลายครั้ง
Teana นุ่มกว่าครับ แต่เวลากระเทือนมันอาจโคลง หรือโยนตัวหลายทีทำให้เวียนหัว เมารถได้นะครับ
ส่วนตัวผมมึนกับรถที่นุ่มเกินไป เช่นprado ผมว่ามันนุ่มจนเวียนหัวครับ ส่วนเบาะนุ่ม แต่ต้องลองนั่งว่า
มันจะห่อตัวจนปวดหลังหรือไม่ครับ
ส่วน benzช่วงล่างแข็งกว่า แตมันหนึบกว่าครับ เวลากระเทือน โยนครั้งเดียวจบ ไม่เด้งไปเด้งมา
ผมว่ามันทรงตัวดีกว่าครับ หลุมเล็ก หรือตัวหนอนเตี้ยๆ นี่รูดผ่านได้เลยครับ ส่วนเบาะนั่งแข็งกว่า แต่ผมว่ารับ
กับสรีรได้ดีกว่า นั่งนานไม่ปวดหลังครับ
สรุปส่วนตัว ไม่ว่าขับเอง หรือนั่งหลัง ผมเลือกE class ครับ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:20:05 »
camry (ของเพื่อน) แข็งกว่า J32 ของผม ครับ ลองแล้ว
Teana เบาะก็นุ่มกว่าเยอะครับ
ผมว่า รอ Teana ตัวใหม่ก่อนดีกว่าครับ  ;D

E ไม่ทราบ เพราะไม่มีครับ เพื่อนๆใช้ C อ่ะ ( C Std ตัดได้เลย เบาะแข็งกว่ามากครับ)

ส่วนตัวผู้ใหญ่ในบ้านผม นั่งชั่วโมงกว่าๆ แฮปปี้ครับ นุ่ม ไปสบาย พิษณุโลก-นครสวรรค์ ไม่มีบ่นครับ หลับสบายตลอดทาง

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:24:39 »
Teana ตัวไหน ล้อ 16" ล้อ 17"
เอาเฉพาะนั้งหลัง นั่ง Teana มันนุ่มแต่มึนนะ เวลาวิ่งเร็วๆ W212 แข็งกว่า แต่ สบายแฮะ ไม่มึนเลย แข็งแต่จบ
ถ้าเป็นประเด็นนี้ ใน Teana เปลี่ยนเป็นโช๊ค KYB new SR สปริงเดิม สู้ W212 ได้แล้วล่ะ จบ  :D

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:29:50 »
ถ้ายังมีความสุขกับเทียน่า  สนใจเเค่ความนุ่มนวล ผมว่าใช้เทียน่าต่อ แล้วซื้อเทียน่าตัวถัดไปครับ ทั้งประหยัดค่าตัวกว่าเยอะ จ่ายเงินแค่ 1ใน 3 คุ้มครับ ถ้าจะเอา MB น่าจะต้องการอะไรที่มากกว่านุ่มนวลครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 21:42:02 »
ส่วนตัวขับรถแข็งๆ มาตลอด เคยนั่ง E250 CGI Avantgarde ราวๆซัก 100 กิโลได้
ผมว่า E250 CGI Avantgarde มันก็นุ่มแล้วน่ะ นุ่มแบบพอดีๆ แถมเจ้าของรถขับเร็วพอสมควร ประมาณ 140-160 KM/HR ยังไม่รู้สึกหวาดเสียว
แต่ถ้าจะว่ากันเรื่องความนุ่มอย่างเดียว ผมก็ว่า Teana นุ่มกว่าและเบาะนั่งสบายกว่าครับ

ปล. ขอสวนกระแสนิดนึง ถ้าชอบนุ่มกว่า Teana และไม่รังเกียจรถ SUV มีรถคันนึงที่แนะนำคือ Lexus RX270 ครับ เพิ่งได้นั่งและขับมาสั้นๆ
ผมมีความรู้สึกว่านุ่มกว่า Teana เกาะพอกับ Teana    เบาะก็นั่งสบายดีมากๆ แถมเครื่องเสียงดีและรถเก็บเสียงได้เงียบมาก อยากให้ไปทดลองขับดูครับ

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 22:04:37 »
ส่วนตัวขับรถแข็งๆ มาตลอด เคยนั่ง E250 CGI Avantgarde ราวๆซัก 100 กิโลได้
ผมว่า E250 CGI Avantgarde มันก็นุ่มแล้วน่ะ นุ่มแบบพอดีๆ แถมเจ้าของรถขับเร็วพอสมควร ประมาณ 140-160 KM/HR ยังไม่รู้สึกหวาดเสียว
แต่ถ้าจะว่ากันเรื่องความนุ่มอย่างเดียว ผมก็ว่า Teana นุ่มกว่าและเบาะนั่งสบายกว่าครับ

ปล. ขอสวนกระแสนิดนึง ถ้าชอบนุ่มกว่า Teana และไม่รังเกียจรถ SUV มีรถคันนึงที่แนะนำคือ Lexus RX270 ครับ เพิ่งได้นั่งและขับมาสั้นๆ
ผมมีความรู้สึกว่านุ่มกว่า Teana เกาะพอกับ Teana    เบาะก็นั่งสบายดีมากๆ แถมเครื่องเสียงดีและรถเก็บเสียงได้เงียบมาก อยากให้ไปทดลองขับดูครับ

+1ครับ Lexus Rx270 เบาะนุ่มมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 22:11:19 »
เทียน่าก็ยังได้เปรียบกว่าครับ ถ้าหมายถึงรุ่น 250 นะ ละจะมาบอกว่าปลอดภัยน้อยกว่าก็ไม่ได้ ระบบที่มี E ก็ไม่ได้เหนือกว่าครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 22:27:38 »
จากที่เคยนั่งมานะครับ Benz w212 รุ่นนี้แข็งกว่า j32. แน่นอนครับเทียน่าตัวนี้นั่งสบายกว่าคัมรี่ตัวใหม่แน่นอนเพราะมีทั้งสองคันครับ
ในเคสนี้ถ้าเป็นผมจะเก็บเทียน่าไว้และไปออก alphard. เพิ่มครับจบเลยตัวนี้

ออฟไลน์ zeb80

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 23:00:52 »
ลองดู Lexus รึยังครับ อาจมีเปลี่ยนใจ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 00:30:01 »
คนจันท์ ด้วยกัน ฮิ..

E-Class ไม่ได้สร้างมาเพื่อนุ่มเพียงอย่างเดียวครับ
อยู่กลางๆ ระหว่าง ความสปอร์ต (C Class) และ ความนุ่ม (S Class)
มีสมรรถนะที่ดี เครื่องยนต์ ช่วงล่าง ระบบช่วยเหลือต่างๆ อันซับซ้อนมากมาย
ไม่ได้แพงเพราะยี่ห้อ แต่สิ่งที่ใส่มาให้ในรถ ได้ผ่านการทดสอบอย่างหนักแล้ว
และ ที่สำคัญ คือ ภาพลักษณ์

E-Class จะนุ่มหนึบ แต่ไม่นุ่มนิ่ม

ผู้สูงอายุ ส่วนมาก ชอบนอนที่นอนแข็งๆ นั่งเก้าอี้ไม่นุ่มมาก
จึงมักจะปวดเมื่อย เพราะข้อต่อกระดูก เสื่อมแล้ว ไม่เหมือนหนุ่ม-สาว

ถนน ระหว่าง จันทบุรี ถึง กทม. จะมีทางที่ไม่ดี มีหลุมบ่อ ทางกระโดด อยู่ประมาณ ร้อยกว่ากิโล
เรื่องนี้ จึงต้องพิจารณา เป็นพิเศษ

จะเสียเงิน ทั้งที หลายล้าน

รออีกนิด เมื่อ J33 ออกแล้วค่อยพาคุณแม่ไปลองนั่งดูได้ ว่าดีหรือแย่กว่า J32
ส่วน E-Class ถ้ามีรถ Testdrive แล้วก็พาคุณแม่ ไปลองนั่งที่ศูนย์ Benz เถอะครับ เสี่ยติ่ง เขายินดีต้อนรับอยู่แล้ว

ตัวเลือกอื่น
รถตู้ ไม่ค่อยอยากให้ซื้อ เพราะใช้งานไม่คุ้ม แค่เดือนละครั้ง อีก 29 วัน จอด
สำหรับ SUV เช่น Lexus ก็น่าสน นุ่ม เงียบ เหมือน นั่งจิบน้ำชาญี่ปุ่น แต่ลุยได้ แถมติดหรูด้วย

พิจารณาตามที่คุณชอบ เพราะ เดือนหนึ่ง คุณจะใช้รถคันนี้ 29 วัน คุณแม่ 1 วัน

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:50:05 »
ขอบคุณในทุกความเห็นครับ

ในก็อยากรอครับ J33 แต่ว่าทางเสี่ยติ่งให้

ข้อเสนอของ E-Class มาดีพอสมควร อีกอย่างกว่าจะได้รถก็รอไป 6 เดือน

เลยยังสับสนว่าจะเอายังไงดี ทั้งๆที่ทางศูนย์บอกว่า จองรักษาสิทธิ์ไว้ก่อน

ถึงเวลาเปลี่ยนใจมาเอาเงินจองคืนได้เลย ก็ตามครับ

แหม.... ใจผมนะ ถ้าจองไปแล้วก็คงเอาล่ะครับ จองแล้วมาเอาเงินจองคืน

มันทำร้ายความรู้สึกเซลมากไปหน่อย เลยยังไม่ได้จอง ขอใช้เวลาหาข้อมูลก่อน

แล้วสรุปยังไงก็ตัดสินใจอีกที  แต่เท่าที่ฟังจากคำแนะนำของทุกๆท่านมา

ค่อนไปทาง Teana ได้ความนุ่มมากกว่า ส่วน E-Class จะออกไปในแนวทาง หนึบแน่น

แต่ก็ยังคงความนุ่มนวลไว้ แต่ไม่เท่า Teana แน่ๆ

คิดหนักเลย ราคาต่างกันตั้ง เกือบ 3 เท่าด้วย

ขอบคุณมากๆนะครับทุกท่าน

ป.ล.ท่านใดมีข้อเสนอแนะอีกก็เชิญนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 14:25:49 »

+1ครับ Lexus Rx270 เบาะนุ่มมาก

ผมชอบ L รุ่นนี้มากๆเลยครับ แต่ Minor แล้วไม่ค่อยเห็นมีคนขับเท่าไหร่ ผิดกับตัวก่อน MC ที่สวยสุดๆเลย

รถอย่างใหญ่ แต่ดูหรูหรา อบอุ่น บอกไม่ถูกจริงๆ

ออฟไลน์ BIGP

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 23:13:30 »
ถ้าเอานิ่มนี่ J32 นิ่มกว่าเยอะครับ แต่ความรู้สึกแน่นหนึบจะสู้ E ไม่ได้
พอดีผมขับ J32 แม่ขับ E250 AMG แกบ่นว่าขับแล้วเหนื่อย ล้อคงใหญ่เกินตั้ง 18 นิ้ว

ออฟไลน์ adminope

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 15:47:29 »
e class นั่งสบายกว่า  สะเทือนน้อยกว่า

เบาะมันปรับ ได้มากแบบกว่า และปรับได้ ทั้ง 2 ฝั่ง ระยะปรับใช้งานได้จริง  พวงมาลัยไฟฟ้า ปรับได้ทุกรูปแบบ ขับสบายกว่ามากกกๆๆๆ
แต่ teana เบาะปรับได้น้อยมาก และระยะการปรับก็สั้นกว่ามาก พวงมาลัยปรับได้แต่ไม่มีประโยชน์เพราะระยะปรับ น้อยมากก

รถมันคนละราคา สู้ไม่ได้ซักกะติ้ดดดหรอกคับ แต่!!! ถ้าคุณไม่คิดมากรถรุ่นไหนมันก็ดีทั้งน้านนน
อยู่ที่เงิน

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 16:34:17 »
เคยขับ W212 E250 CDI Sport ล้อ 18" โฉมก่อน facelift นะครับ

ช่วงล่างแข็งกว่าเทียน่าแน่นอนครับ แบบสังเกตได้ชัดเจน
คนนั่งหลายคนบอกว่าไม่นิ่มแบบที่คาดหวังกับรถเบนซ์ แต่ว่าคนขับชอบเพราะควบคุมได้ดีกว่าเทียน่าเยอะ

ตัวนี้เข้าเซทและแต่งมาแบบสปอร์ต ขับกี่ทีก็รู้สึกล้อมันดูดซับทุกความขรุขระของถนน

โตโยต้า คัมรี่ sxv10 ที่ใช้อยู่ นิ่มกว่า 100 เท่า

คอนเฟิมมมม....... ;D

แต่ถ้าเป็นออฟชั่นธรรมดาน่าจะกระด้างน้อยกว่านะ ช่วงล่างตัว facelift ไม่น่าจะต่างกับตัวก่อนเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับว่ารุ่นที่ท่านซื้อเค้าจัดอะไรมาให้บ้าง
Merc Addicted

ออฟไลน์ imneng

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 16:41:04 »
ใช้ w212 อยู่ และเคยนั่ง j32 เวลาไปสนามบินหลายครั้ง
Teana นุ่มกว่าครับ แต่เวลากระเทือนมันอาจโคลง หรือโยนตัวหลายทีทำให้เวียนหัว เมารถได้นะครับ
ส่วนตัวผมมึนกับรถที่นุ่มเกินไป เช่นprado ผมว่ามันนุ่มจนเวียนหัวครับ ส่วนเบาะนุ่ม แต่ต้องลองนั่งว่า
มันจะห่อตัวจนปวดหลังหรือไม่ครับ
ส่วน benzช่วงล่างแข็งกว่า แตมันหนึบกว่าครับ เวลากระเทือน โยนครั้งเดียวจบ ไม่เด้งไปเด้งมา
ผมว่ามันทรงตัวดีกว่าครับ หลุมเล็ก หรือตัวหนอนเตี้ยๆ นี่รูดผ่านได้เลยครับ ส่วนเบาะนั่งแข็งกว่า แต่ผมว่ารับ
กับสรีรได้ดีกว่า นั่งนานไม่ปวดหลังครับ
สรุปส่วนตัว ไม่ว่าขับเอง หรือนั่งหลัง ผมเลือกE class ครับ

Merc Addicted

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:28:57 »
RX270 แม่น่าจะขึ้นยากอยู่นะครับ เอาเบนซ์เถอะดีแล้ว