ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ HONDA FREED จะเปิดตัวแล้วนะ มีใครรอฟังราคาบ้าง  (อ่าน 13859 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
วันนี้จะได้รู้สักทีว่าราคาเท่าไร

สงสัยมานานแล้ว

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
Re: วันนี้ HONDA FREED จะเปิดตัวแล้วนะ มีใครรอฟังราคาบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 11:47:15 »
เว็บ ผจก บอกราคาเริ่มต้นที่ 894,000 คับ ไปจบที่ 1,074,500 ครับ ค่ายอืนๆ คงถอนหายใจเฮือกประเภทโล่งอก ตัดคู่แข่งไปได้อีกหนึ่งเซกเมนท์ แต่ที่ดีใจน่าจะเป็นโปรตอน Exola นะ น่าจะทำตลาดง่ายขึ้น เพราะเหลือแค่ทำศูนย์ให้ดี ทำตัวผลิตภัณฑ์ให้ดีเท่านั้น ไม่มีค่ายยักษ์มาคอยตัดราคาน่ะ

ออฟไลน์ g_golf09

• Newbie
  • *
Re: วันนี้ HONDA FREED จะเปิดตัวแล้วนะ มีใครรอฟังราคาบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:06:48 »
รู้สึกว่าราคามันสูงเกินไปครับ โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะเริ่มที่ 7 แสนต้นๆนะ เฮ่อ....รถยนต์ราคาแพง น้ำมันก็แพง

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:31:18 »
ราคาตัวล่างสุด น่าจะประมาณแจ๊สรุ่นท๊อป

ตั้งราคาแบบนี้ ค่ายอื่นโล่งอกแน่นอน

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:36:09 »
เว็บ ผจก บอกราคาเริ่มต้นที่ 894,000 คับ ไปจบที่ 1,074,500 ครับ ค่ายอืนๆ คงถอนหายใจเฮือกประเภทโล่งอก ตัดคู่แข่งไปได้อีกหนึ่งเซกเมนท์ แต่ที่ดีใจน่าจะเป็นโปรตอน Exola นะ น่าจะทำตลาดง่ายขึ้น เพราะเหลือแค่ทำศูนย์ให้ดี ทำตัวผลิตภัณฑ์ให้ดีเท่านั้น ไม่มีค่ายยักษ์มาคอยตัดราคาน่ะ

ลึกๆในใจผมแอบเชียร์เจ้า Exora อยู่เหมือนกันครับ

เพราะเป็นรถที่มีความ "คุ้มค่ามากๆ" รุ่นนึงทีเดียว (ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ ราคาขายต่อ และศูนย์บริการ)

Option เพียบแถมราคาถูกกว่า Honda Freed ซะอีก ^_^

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล. ไม่รู้ว่าโชว์รูมโปรตอนใกล้ๆบ้านเอารถรุ่นนี้มาลงแล้วหรือยัง

ต้องแวะไปดูซะหน่อยจิ (ถ้าถ่ายรูปได้เด๋วเอามาฝากพี่น้องครับ)
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 12:42:10 »
พอรู้ราคาคร่าวๆแล้วก็เลยเลิกสนใจครับ  :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 13:41:00 »
อ้างถึง
ฮอนด้าแบ่งฟรีดออกเป็น 2 เกรด คือ s (ประตูเปิด-ปิดแมนวล)  E (ประตูแบบไฟฟ้าสไลด์อัตโนมัติ) โดยรุ่น
S ราคาเริ่มต้น 894,500 บาท
E 974,500 บาท
E Sport 1,014,500 บาท

ราคาจากเว็บผู้จัดการ เป็นราคาที่จะเปิดตัววันนี้แล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ pion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 14:07:14 »
ลาก่อน น้องฟรีด เสียเวลารอมาตั้งนาน  >:(

ออฟไลน์ ThaiBank

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 14:48:32 »
สลบเหมือดเหมือนกันครับ ชอบแต่คงต้องถอย...
กำลังจะไปดู Swift ตามที่คุณจิมมี่แนะนำ

ออฟไลน์ supernutzman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 14:53:01 »
ฝันสลายเลย สำหรับราคานี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:00:36 »
จะบอกว่า

Exclusive First Impression รีวิว Honda FREED
เจอกันที่นี่ แน่นอนครับ

23 พฤศจิกายนนี้ ครั้งแรกของรีวิว เวอร์ชันอินโด บนถนนเมืองไทย....

คือ จริงๆตอนนี้ ก็เสร็จหมดแล้วหละครับ
แต่ ขี้เกียจจะต้องมานั่ง ฟังเสียงก่นด่า ว่า
"ไอ้จิมมี่ มันเป็นใครวะ ทำไมบริษัทรถต้องไปประเคนรถให้มันขับก่อน จะเอายังไง เลือกมาเลยดีกว่า ว่าจะอยู่ข้างผม หรือข้างจิมมี่"

อะไรประมาณนี้

ตัดรำคาญ และเข้าใจ ฮอนด้า ว่าพวกเขาคงไม่อยากโดนด่าแบบนี้

และ รู้ว่า จะไม่มีใครได้ลองขับในช่วงก่อนหน้านี้ จนถึงวันที่ 23 แน่นอน

ก็เลย ยอมเลื่อนไปให้อ่านกันวันนั้นครับ แต่จะเป็นเวลาไหน โปรดคอยติดตามชม

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:07:22 »
สลบเหมือดเหมือนกันครับ ชอบแต่คงต้องถอย...
กำลังจะไปดู Swift ตามที่คุณจิมมี่แนะนำ

กลับบ้านเก่าเลยครับ ราคานี้

Re: วันนี้ HONDA FREED จะเปิดตัวแล้วนะ มีใครรอฟังราค
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 15:52:58 »
ตอนแรกเห็นเริ่มต้น 790,000 ยังคิดว่าแพงนิดๆ
แต่นี่มัน 894,500 โคตรแพง

ผมยอมไปออก TOKๆ 1.8E AT(AS) ดีกว่า 909,000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:04:02 โดย expextoz »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:02:01 »
สอบตกเรื่องการตั้งราคามากมาย

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:21:19 »
ราคานี้จริง ก้อหายห่วงเลยละ

เพิ่งกลับจาก Central เลยนะเนี่ย ลืมไปว่ามีงานเปิดตัว

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:30:20 »
ทำราคามาระดับเดียวกับ Innova เลย คือ 8xx,xxx - 1,0xx,xxx

แต่นั่นเค้าเครื่อง 2.0 นะ แต่ Freed แค่ 1.5 ง่ะ... เห็นบอกตั้งเป้าไว้ปีแรกขายได้ 5,000 คัน ผมว่าปรับเหลือ 500 ก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:34:56 โดย Wondering »

ออฟไลน์ Gossip

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 16:35:54 »
some one said top spec under 1 million hahahahahaha

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 17:02:17 »
แง้ว

ราคาถูกได้ใจจริงๆ

ไปหา CR-V ดีกว่า

ว่าแต่ทำไมวันนี้ตรูไม่แว๊บเข้าไปที่งานเนี่ย

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 17:45:22 »
โอ๊ยๆๆๆ

ราคาเกินตัว
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 18:18:17 »
ตั้งราคาขายอย่างนี้แล้วจะไปรอดไหมเนี๊ย :(

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 18:56:00 »
ถ้าราคาตัว Top เท่านี้ถ้ามี Air Digital + VSA + Disc Brake หลัง ก็ Ok นะครับแต่ถ้าไม่มีก็ถือว่าแพงไปหน่อย

;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 19:46:57 »
ราคาแบบนี้ยอดคง !-__-!

เหมือนฆ่าตัวตายชัดๆ

ราคาตัว TOP ออก Pajero Sport ดีกว่ามั๊งครับ

jaesz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 20:00:55 »
ผมอ่านความเห็นหลาย ๆ ท่าน

กลับมานั่ง ๆ นึกดู ก็เกิดความคิดอีกมุมหนึ่ง (ที่ผมไม่รู้ว่าฮอนด้าคิดแบบนี้รึเปล่า)

เคยไหมครับ มีคุณลุงอายุ หลังปลดเกษียณ ก้าวขึ้นรถคุณแล้วบอกชื่อรุ่นรถ และยี่ห้อคุณผิด ๆ แบบบริสุทธิ์ใจ เช่น คุณขับ Altis  พอลุงก้าวขึ้นรถ ก็ทักว่า นี่มัน Jazz ใช้ไหมนี่ !  เพิ่งซื้อให้ลูกสาวเหมือนกัน ด้วยน้ำเสียงมั่นใจมาก ๆ  หรือ คุณขับ Series 3 ป้าก้าวขึ้นรถปุ๊ปบอกว่า เบนซ์คันนี้นั่งนิ้ม นิ่มนะ -_-"

เคยไหมครับ ที่ไปโชว์รูมรถ เจอใครซักคน คุยกับเซลว่า เอาคันที่แพงที่สุดนั่นแหละ
เคยไหมครับ ที่เดินดูรถมาโชว์ในห้าง แล้วได้ยินว่า นี่รถยี่ห้ออะไรเนี่ย ไม่ใช่ Honda Toyota เหรอ ไม่เอาอะ
เคยไหมครับ ที่ไปตามอู่ถ่ายน้ำมันเครื่อง เจอป้าสั่งว่า เปลี่ยนทุกอย่างที่อยู่ในกระโปรงรถนั่นแหละ อะไรเก่า ๆ เอาออกหมด

ครับ มันแสดงให้เห็นว่า มี "คนประเภทไม่รู้ ไม่สน ไม่ใส่ใจ ว่ารถ ที่เขาขับ หน้าตาเป็นอย่างไร รู้แต่ยี่ห้อแบบผ่าน กับราคาที่ตั้งไว้ จะเครื่องอะไร ออฟชั่นอะไร ...ขอโทษนะครับ.... กรูใช้ไม่เป็น ไม่เคยใช้ แค่มันมีสี่ล้อ เปิดแอร์ มีวิทยุ AM ฟัง พอใจ จะซื้อ ทำไมล่ะ "   เยอะครับ

ซึ่งถ้าถามว่าจะมีคนประเภทนี้มากกว่าปีล่ะ 5000 คนที่จะเดินเข้าโชว์รูม แล้วควักตังจ่าย Freed คันละล้าน ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับ

ถ้าข้อความนี้ แรงไป หรือไม่สุภาพ ขออภัยด้วยนะครับ เป็นประสพการณ์ตรงในชีวิต มาเล่าให้ฟัง บวกกับความเห็นส่วนตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:29:43 โดย jaesz »

ออฟไลน์ ton99

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 20:41:00 »
แต่มันก็มีคนอีกประเภทนึง
คือรู้มาก รถต้องอย่างโน้น  มีอย่างนี้
สุดท้ายมักไปจบกับรถไม่มีอนาคต  เพราะราคาถูกกว่า
ขับไปแล้วก็หลงคิดว่าตัวเองฉลาดกว่าคนอื่น  รถตัวเองเลยต้องดีกว่ารถชาวบ้าน

กรณีแบบนี้  ผมว่าลุงแก่ที่ไม่ต้องคิด
กลับฉลาดกว่าพวกที่คิดมากพวกนี้

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:33:16 »

กลับมานั่ง ๆ นึกดู ก็เกิดความคิดอีกมุมหนึ่ง (ที่ผมไม่รู้ว่าฮอนด้าคิดแบบนี้รึเปล่า)

เคยไหมครับ มีคุณลุงอายุ หลังปลดเกษียณ ก้าวขึ้นรถคุณแล้วบอกชื่อรุ่นรถ และยี่ห้อคุณผิด ๆ แบบบริสุทธิ์ใจ เช่น คุณขับ Altis  พอลุงก้าวขึ้นรถ ก็ทักว่า นี่มัน Jazz ใช้ไหมนี่ !  เพิ่งซื้อให้ลูกสาวเหมือนกัน ด้วยน้ำเสียงมั่นใจมาก ๆ  หรือ คุณขับ Series 3 ป้าก้าวขึ้นรถปุ๊ปบอกว่า เบนซ์คันนี้นั่งนิ้ม นิ่มนะ -_-"

เคยไหมครับ ที่ไปโชว์รูมรถ เจอใครซักคน คุยกับเซลว่า เอาคันที่แพงที่สุดนั่นแหละ
เคยไหมครับ ที่เดินดูรถมาโชว์ในห้าง แล้วได้ยินว่า นี่รถยี่ห้ออะไรเนี่ย ไม่ใช่ Honda Toyota เหรอ ไม่เอาอะ
เคยไหมครับ ที่ไปตามอู่ถ่ายน้ำมันเครื่อง เจอป้าสั่งว่า เปลี่ยนทุกอย่างที่อยู่ในกระโปรงรถนั่นแหละ อะไรเก่า ๆ เอาออกหมด

ครับ มันแสดงให้เห็นว่า มี "คนประเภทไม่รู้ ไม่สน ไม่ใส่ใจ ว่ารถ ที่เขาขับ หน้าตาเป็นอย่างไร รู้แต่ยี่ห้อแบบผ่าน กับราคาที่ตั้งไว้ จะเครื่องอะไร ออฟชั่นอะไร ...ขอโทษนะครับ.... กรูใช้ไม่เป็น ไม่เคยใช้ แค่มันมีสี่ล้อ เปิดแอร์ มีวิทยุ AM ฟัง พอใจ จะซื้อ ทำไมล่ะ "   เยอะครับ

ซึ่งถ้าถามว่าจะมีคนประเภทนี้มากกว่าปีล่ะ 5000 พัน คนที่จะเดินเข้าโชว์รูม แล้วควักตังจ่าย Freed คันละล้าน ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับ

ถ้าข้อความนี้ แรงไป หรือไม่สุภาพ ขออภัยด้วยนะครับ เป็นประสพการณ์ตรงในชีวิต มาเล่าให้ฟัง บวกกับความเห็นส่วนตัวครับ

มีอยู่แล้วล่ะครับ ลูกค้าประเภทนี้ ฮอนด้าถึงกล้าเปิดที่ราคานี้ไงครับ แต่ยอดคงไม่ได้เป็นกอบเป็นกำเท่าไหร่ เอาจิงๆ คือชาวเฮดไลท์แม๊กบางคนก็คงผิดหวังเพราะอยากได้ ดูแล้วถูกสเป็คทุกอย่าง แต่ไม่คุ้มค่าเงินที่จะจ่ายในราคานี้ไงครับ

Chariot

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:47:07 »
รู้สึกคุณ ton99 จะมีปัญหากับรถนอกตลาดจังเลยนะครับ

ในฐานะที่เป็นคนรักรถ ผมไม่เห็นด้วยกับการจะตัดสินว่ารถคันโน้นนี้ไม่มีอนาคต..

เพราะรถแต่ละคัน ก็มีดีต่างกันไป มีกลุ่มเป้าหมายต่างกัน จึงพูดยากครับ เพราะมันเป็นบุคคลิกของรถ + ความชอบส่วนบุุคคล

รู้สึกเหมือนเวลาไปดูถูกคนบ้านนอก ทั้งๆที่เขานั้นทำนาปลูกข้าวเก่งกว่าไอ้คนที่ดูถูกซะอีก..

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 21:56:08 »
 จบข่าวเลยราคานี้ :-[

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:02:26 »

ซึ่งถ้าถามว่าจะมีคนประเภทนี้มากกว่าปีล่ะ 5000 พัน คนที่จะเดินเข้าโชว์รูม แล้วควักตังจ่าย Freed คันละล้าน ทำไมจะไม่ได้ล่ะครับ

ลูกค้าแบบนี้ก็น่าจะมีบ้าง แต่คงมีน้อย คุณลุงคงมีลูก ลูกก็ต้องเรียนหนังสือต้องทำงาน
เวลาซื้อรถคันเกือบๆล้าน คงต้องถามลูกๆ หรือ คนอื่นแน่ๆ

jaesz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:22:05 »
แต่มันก็มีคนอีกประเภทนึง
คือรู้มาก รถต้องอย่างโน้น  มีอย่างนี้
สุดท้ายมักไปจบกับรถไม่มีอนาคต  เพราะราคาถูกกว่า
ขับไปแล้วก็หลงคิดว่าตัวเองฉลาดกว่าคนอื่น  รถตัวเองเลยต้องดีกว่ารถชาวบ้าน

กรณีแบบนี้  ผมว่าลุงแก่ที่ไม่ต้องคิด
กลับฉลาดกว่าพวกที่คิดมากพวกนี้

:-)

คนบางประเภทก็คิดว่า ตัวเองฉลาดพอ จะตัดสินว่าใครฉลาดใครโง่งัยครับ

ซึ่งจริง ๆ แล้ว คนไม่รู้ กับคนโง่ มันมักจะเป้นคนละคนครับ

ผมไม่ได้มีเจตนา หรือ คิดว่า ใครโง่ หรือ ฉลาดนะ แค่ผมบอกว่ามีคนประเภทที่ไม่สนใจรายละเอียด
ถ้ามันเป็นการชี้นำเรื่องฉลาด หรือ โง่ ผมขออภัยด้วยครับ ผมไม่เคยตัดสินใครโดยไม่รู้จักอย่างลึกซึ้งว่าโง่ หรือ ฉลาด โดยเฉพาะการแสดงออกในที่สาธารณชน เพราะมันทำให้ดูเหมือนผมเป็นพวก idiot ทีทำตัวเป็นนักวิจารณ์ไร้สติ เห็นอะไรนิดอะไรหน่อย กรูขอวิจารณ์ก่อนไป น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:27:45 โดย jaesz »

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 22:47:00 »
ราคานี้...จบกัน  :P
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1