ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามทีมงาน HLM ถ้าให้งบไม่เกิน1.8ล้าน จะซื้อคันไหนครับ  (อ่าน 11346 ครั้ง)

อยากถามทีมงาน HLM ทุกคนเลยครับ ว่าถ้าให้งบไม่เกิน 1.8ล้านบาท
จะซื้อคันไหนครับ เลือกได้คันเดียวครับ

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
ณ เวลานี้,,, ชอบคันนี้มากๆ คับ, แต่ไม่ได้หมายความว่า ถ้ามีตัง 1.8 ล้าน แล้วจะซื้อนะ
....ขออภัย,,, ตอบไม่ตรงคำถาม  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ใช่ทีมงานครับ แต่ขอตอบด้วยคน
Camry Hybrid CD ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
รอออก CX5 หรือไม่ก็ Camry HV หลัง MC ครับ อิอิ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

ณ เวลานี้,,, ชอบคันนี้มากๆ คับ, แต่ไม่ได้หมายความว่า ถ้ามีตัง 1.8 ล้าน แล้วจะซื้อนะ
....ขออภัย,,, ตอบไม่ตรงคำถาม  ;D

คันนี้รุ่นไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับผม

ออฟไลน์ IncarRus

คันนี้รุ่นไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับผม

Kia Sorento คับ,,, ถ้าจำไม่ผิด ราคา 1.7 ล้านคับ

ปล. ท่าน จขกท. ถามทีมงาน HLM หรือเนี่ย, ผมไม่ทันอ่าน

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ไม่ใช่ทีมงานอยากตอบด้วย
ตอนนี้ผมเลือกไม่ถูกเลย สับสน ดีแต่ว่าเมียบอกให้สับสนไปจนถึงปลายปีหน้า  :( :(
มองๆอยู่ครับ
มาสด้าCX 5
http://stwot.motortrend.com/files/2012/01/2013-Mazda-CX-5-in-view-of-downtown-Los-Angeles.jpg
ฮุนใด
http://www.himikey.com/wp-content/uploads/2012/09/Hyundai-Tucson1.jpg

ซูบารุ
http://car.loginlike.com/wp-content/uploads/2013/04/subaru-xv.jpg
ออลนิวมิวเซเว่น
ออลนิวฟอจูนเนอร์
ออลนิวปาเจโร่

ปลายปีหน้าให้คำตอบนะครับ

ออฟไลน์ RapAke

• Newbie
  • *
ถ้าซื้อ ณ ตอนนี้ก็ Camry Hybrid รุ่น DVD 1.7 ล้านครับ
สวย+แรง+ประหยัด 
เสียอย่างเดียวคอนโซลกลางดูแก่ไปหน่อย

ถ้าซื้อปีหน้า ก็ Accord Hybrid ครับ
สวยทันสมัย+สดใหม่+ประหยัด+น่าจะแรง
และราคาคงไม่เกิน 1.8 ล้าน

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
เกินมา 99,000.- ได้มั๊ยอ่ะครับ

Credit : รูปก้จากเฮียจิมของเรานั่นเอง!

ออฟไลน์ mewzabahl

camry hv cd ครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

ไม่ใช่ทีมงาน แตขอตอบด้วยคนนะครับ  ;D

จะขอดู แคมรี่ แอคคอร์ด เทียน่า(ใหม่) แล้วเปรียบเทียบเลือกซักคันครับ

หวยคงไปตกที่ แคมรี่
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
1.8 ล้าน มีเงื่อนไขอะไรบ้าง

ถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไรมากไปกว่านี้ ผมขอตอบว่า

Subaru Legacy Stationwagon Turbo ปี 2006 มือสองครับ
แล้วเดี๋ยวไปยกเกียร์ธรรมดาใส่เอง

แต่ถ้าต้องเป็นรถป้ายแดง
Accord 2.4 ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **

March ก่อน MC
Swift สักคัน
C Segment Sedan อีกสักคัน

ขอสามคันไว้เปลี่ยนกันขับ ฟินน

ออฟไลน์ YenChar

- ถ้าเอาตังไปทำอย่างอื่นได้ และเป็นคันเดียวของบ้าน ขอ Accord 2.0 ตัวล่างสุด
แล้วเอาเงินที่เหลือไว้ลงทุน ซ่อมบำรุง ดูแลรักษาได้เป็น 10 ปี

- ถ้าต้องใช้ให้หมด งบเหลือๆ และเป็นคันเดียวของบ้าน ผมเลือก Camry HV

- ถ้าเลือกรถได้หลายคัน
ผมเอา D-Max 4 ประตู ยกสูง ออโต้ 2.5 VGS ไว้ขับนอกเมือง ออกตจว.
อีกคัน ผมเลือกมิราจตัวท๊อป ไว้ขับไปห้าง ขับในเมือง
เหลือเงินเพียบ ไว้ซ่อมบำรุงทั้ง 2 คัน
สบายแฮ

เอ่อ

เจ้าของกระทู้มีโจทย์ว่าให้เลือกได้คันเดียวครับ

ถ้างบล้านแปดกี่คันก็ได้นี่..จะเห็นผมยิ้มเขางอกเลยทีเดียวล่ะ 555 รถที่อยากได้เต็มไปหมด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออนไลน์ Xenix

• **
อ้าวเงิบเลย ขอประทานโทดคับอ่านไม่หมด

ขอJukeสักคันละกันคับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
City CNG ครับ ที่เหลือลงในพันธบัตรหุ้นกู้ดีๆ มีตังเติมน้ำมันและซ่อมไปอีกนานนนนนนน

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
เป็นแค่สมาชิคหน้าใหม่ตอบได้มั๊ยครับ ?  ;D

ถ้าห้ามรอนานคงน่าจะเป็น Pulsar หรือ  Juke  ไม่ก็ City Next Model

แต่ถ้าอณุญาติให้รอได้ คงเป็น Prius Next Model หรือ Mazda3 Skyactive

ที่เหลือผมเอาไว้ทำโน่นทำนี้ดีกว่าครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2013, 17:27:39 โดย Leilight »

ออฟไลน์ bleem

เอ่อ

เจ้าของกระทู้มีโจทย์ว่าให้เลือกได้คันเดียวครับ

ถ้างบล้านแปดกี่คันก็ได้นี่..จะเห็นผมยิ้มเขางอกเลยทีเดียวล่ะ 555 รถที่อยากได้เต็มไปหมด

Z4  SLK 200  MX5 มือ2 เพียบ

ออฟไลน์ oak7070

LEXUS LS 430 มือสอง ปี 05 เงินเหลือเอามาลงแก๊สแล้วซ่อมแซมแล้วแต่งสวยอีกหน่อย  

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รอดู Cx-5 ก่อนซิผมว่าเป็น1ในตัวเลือกที่ดีนะ

ออฟไลน์ gorilla

ป้ายแดง - Accord 2.4

มือสอง - Subaru Im STi

ออฟไลน์ jdai

• **
1.8 ล้าน มีเงื่อนไขอะไรบ้าง

ถ้าไม่มีเงื่อนไขอะไรมากไปกว่านี้ ผมขอตอบว่า

Subaru Legacy Stationwagon Turbo ปี 2006 มือสองครับ
แล้วเดี๋ยวไปยกเกียร์ธรรมดาใส่เอง

แต่ถ้าต้องเป็นรถป้ายแดง
Accord 2.4 ครับ

ขออนุญาติคุณพี่หน่อยนะครับ ผมในฐานะแฟนคลับพี่แทบทุกคลิปชอบมาก เห็นพี่เล่นแต่รถแรงๆ เท้าหนัก แต่คันแรก Subaru ผมว่ามันคือสไตล์พี่่เลยนา

แต่ไอ้คันหลัง Accord 2.4 นี่มันยังไง ผมเริ่มสงสัย หรือมันจิ๊ดมากตามสไตล์พี่เลยหรือเปล่าครับ

ของคุณมากครับ

ออฟไลน์ Valentine

• **
lexus is250 มือสองจ้าาาา
ชอบเป็นการส่วนตัว

ตอบคุณ jdai

อันที่จริง อัตราเร่ง Accord 2.4ใหม่นั้นออกจะน่าเบื่อสำหรับผมครับ
เอาตัวเลขมาพูดเลยก็ได้ว่า 10.2-10.3 วิ ซึ่งสู้พวก 2.5 เจ้าอื่นไม่ได้เลย
และโดนทิ้งห่างมากเลยด้วย

แต่เวลาเลือกรถผมคิดงี้ครับ ผมเน้นอัตราเร่ง เน้นตัวเองนั่งสบาย เพื่อนนั่งหลังสบาย
และให้การบังคับควบคุมที่ดี แล้วที่เหลือค่อยเป็นเรื่องอุปกรณ์ วัสดุ การเก็บเสียง หน้าตา

ตอนที่จะตอบเจ้าของกระทู้ ผมก็มีตัวเลือกสองอย่างในใจคือ Camry Hybrid
ซึ่งตอบโจทย์ทุกข้อของผมได้จบหมดในฐานะรถโรงงาน100% ไม่ต้องโมเพิ่ม
แต่เหตุที่เลือก Accord เพราะเหตุผลนี้ครับ

"เครื่อง K-Series...เกียร์ไม่ใช่ CVT..และ โอ้ว ผมรู้ว่าผมทำอะไรกับมันต่อได้อีก
เพื่อลบข้อด้อยเรื่องอัตราเร่ง"

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อยากให้ประธานใหญ่ของนิสสัน เข้ามาอ่านความเห็นนี้ของพี่แพนจังครับ  ;D

ออฟไลน์ KIM NNC

อยากให้ประธานใหญ่ของนิสสัน เข้ามาอ่านความเห็นนี้ของพี่แพนจังครับ  ;D
นิสสันหรือฮอนด้าครับ

ออฟไลน์ jdai

• **
ตอบคุณ jdai

อันที่จริง อัตราเร่ง Accord 2.4ใหม่นั้นออกจะน่าเบื่อสำหรับผมครับ
เอาตัวเลขมาพูดเลยก็ได้ว่า 10.2-10.3 วิ ซึ่งสู้พวก 2.5 เจ้าอื่นไม่ได้เลย
และโดนทิ้งห่างมากเลยด้วย

แต่เวลาเลือกรถผมคิดงี้ครับ ผมเน้นอัตราเร่ง เน้นตัวเองนั่งสบาย เพื่อนนั่งหลังสบาย
และให้การบังคับควบคุมที่ดี แล้วที่เหลือค่อยเป็นเรื่องอุปกรณ์ วัสดุ การเก็บเสียง หน้าตา

ตอนที่จะตอบเจ้าของกระทู้ ผมก็มีตัวเลือกสองอย่างในใจคือ Camry Hybrid
ซึ่งตอบโจทย์ทุกข้อของผมได้จบหมดในฐานะรถโรงงาน100% ไม่ต้องโมเพิ่ม
แต่เหตุที่เลือก Accord เพราะเหตุผลนี้ครับ

"เครื่อง K-Series...เกียร์ไม่ใช่ CVT..และ โอ้ว ผมรู้ว่าผมทำอะไรกับมันต่อได้อีก
เพื่อลบข้อด้อยเรื่องอัตราเร่ง"

อะจ๊าก!!!!!!!! ว่าแล้วไง แต่ง?  สุดๆเลยคุณพี่แพนเนียะ

แสดงว่ารู้กันดีว่าผมชอบสไตล์ของ Nissan แต่เกลียด CVT (ยกเว้นในกรณีโดนห้ามโมดิฟาย
ถ้าเป็นแบบนั้นจะเริ่มชอบขึ้นมา) แต่กระนั้นรถใหม่ของพวกเขาทุกวันนี้ไม่โดนใจผมเลย
Pulsar, Sylphy, แม้แต่ Teana ตัวใหม่ที่ผมเจอตัวจริงในร่าง Altima มา..ก็โดนใจแค่ภายนอก
แต่ส่วนอื่นไม่ชอบเลย

แต่คุณทำใจได้ ต่อให้เขาอ่านความเห็นผม มันก็จะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ เชื่อได้เลย
เพราะผมเป็นบุคคลประเภทนอกคอก หาเรื่อง ไม่เหมือนคนส่วนใหญ่ที่มักไม่ยุ่งอะไรกับรถ

ในโลกธุรกิจ ของที่ขายได้คือของที่ถูกใจคนส่วนใหญ่ และในภาพขององค์กรGlobalนี่
เขามองทั้งโลกครับ ความเห็นผมเป็นแค่คนใน 1% จากประเทศที่มีประชากร 60กว่าล้าน
อยู่ในเอเชียอาคเนย์ แต่ตลาดของเขานั้นต้องห่วงทั้งจีน อเมริกา บราซิล รัสเซีย ออสเตรเลีย
เสียงของผมยิ่งมีความสำคัญน้อยลง

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แสดงว่ารู้กันดีว่าผมชอบสไตล์ของ Nissan แต่เกลียด CVT (ยกเว้นในกรณีโดนห้ามโมดิฟาย
ถ้าเป็นแบบนั้นจะเริ่มชอบขึ้นมา) แต่กระนั้นรถใหม่ของพวกเขาทุกวันนี้ไม่โดนใจผมเลย
Pulsar, Sylphy, แม้แต่ Teana ตัวใหม่ที่ผมเจอตัวจริงในร่าง Altima มา..ก็โดนใจแค่ภายนอก
แต่ส่วนอื่นไม่ชอบเลย

แต่คุณทำใจได้ ต่อให้เขาอ่านความเห็นผม มันก็จะไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ เชื่อได้เลย
เพราะผมเป็นบุคคลประเภทนอกคอก หาเรื่อง ไม่เหมือนคนส่วนใหญ่ที่มักไม่ยุ่งอะไรกับรถ

ในโลกธุรกิจ ของที่ขายได้คือของที่ถูกใจคนส่วนใหญ่ และในภาพขององค์กรGlobalนี่
เขามองทั้งโลกครับ ความเห็นผมเป็นแค่คนใน 1% จากประเทศที่มีประชากร 60กว่าล้าน
อยู่ในเอเชียอาคเนย์ แต่ตลาดของเขานั้นต้องห่วงทั้งจีน อเมริกา บราซิล รัสเซีย ออสเตรเลีย
เสียงของผมยิ่งมีความสำคัญน้อยลง

ใช่ครับพี่ ผมแอบเศร้าแทน ทีที่อื่น นิสสันมีเกียร์ให้เลือกหลายแบบ แต่ที่ไทย คล้ายๆกับว่า Take it or Leave it !!! ยิ่งนิสสันมีบริษัทลูกอย่าง Jatco ที่ผลิตเกียร์ใส่รถนิสสันไม่พอ ยังขายให้ค่ายรถอื่นๆอีก อนาคตเหมือนหวังไม่ขึ้นกับรถเก๋ง 6 speed ผลิตในไทย ขายในไทย

ส่วนเรื่องดีไซน์ตัวรถก็เหมือนกัน ไม่รู้ทำไม ผมรู้สึกว่า เค้าพยายามออกแบบตัวรถให้บวมๆ แปลกๆ ยังไงไม่รู้ อธิบายไม่ถูก ยกเว้นพวกตระกูลสปอร์ต