ผู้เขียน หัวข้อ: รับไม่ได้กับ toyota อ้างปฏิเสธรับผิดยังงี้ [โช๊ค]  (อ่าน 16006 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng33

• Newbie
  • *
Re: รับไม่ได้กับ toyota อ้างปฏิเสธรับผิดยังงี้ [โช๊ค]
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:23:09 »
โตโยต้ามีสิทธิ์จะปฏิเสธ การเคลมครับ  เพราะเกิดการดัดแปลงสภาพรถขึ้น ไม่ว่ากรณีใดๆ หมดประกันทันที
แต่โช๊ค วีิออส ก็เปราะจริงๆ ครับ ของผมรถวิ่งไปแค่ 27xxx โช๊คหน้าด้านขวารั่วซะละ อาจเปนเพราะรถจอด มากกว่าวิ่ง
เลยเปลี่ยน ทั้ง 2 ข้างเลย คู่ละประมาณ 1500 รวม vat  รวมสลับยางถ่วงล้อ+ค่าแรง โดนไป เกือบ 5000
ออกศูนย์มาตัวเบาเลย
ปล. โช๊คหน้า ราคาจะแพง กว่าโช๊คหลังครับ พนักงานที่ศูนย์บอก

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
Re: รับไม่ได้กับ toyota อ้างปฏิเสธรับผิดยังงี้ [โช๊ค]
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:01:15 »
ประเทศไทยมันผิดฮะ ที่มีพลังงานทางเลือกน้อย E85 ก็มีน้อยเหลือเกิน E100 ไม่ต้องถาม e20เครื่องหายสั่นยังก็ยังไม่รู้ เบนซินก็แพงจับใจ ขุดบ้านเรา ขายราคาบ้านเขา - -" อยู่ที่นี้ต้องทำใจค้าบ เกิดมาแผ่นดินนี้ต้องมีเส้นเท่านั้นถึงจะทำอะไรสะดวก

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 16:05:13 »
ผมก็ vios ติดแก๊สตัวแรกด้วยซ้ำปี2003 โช๊คยังปกติ ไม่ได้ห่วยแต่อย่างใด แค่เปลี่ยนสปิงเป็น vios turbo

กลับมาเข้าเรื่องดีกว่า ขอตอบสั้นๆว่า

ถ้าคิดจะติดแก๊สแล้ว ก็เลิกคิดจะเข้า0ครับ และทำความรู้จักกับอะไหล่เกรดเทียบให้มากๆครับ แล้วชีวีจะมีความสุข  :D

ประหยัดทั้งค่าเชื้อเพลิง ประหยัดทั้งค่าอะไหล่ กรณีนี้ผมว่าคุณ WIN นะ แต่มา FAIL ตรงมาตั้งกระทู้นี่แหละ น่าจะเป็นกระทู้สอบถามมากกว่าโจมตีนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:38:34 »
ผมเห็นด้วยครับ ที่เค้าจะโบ้ยไม่รับผิดชอบ

เพราะรถคุณถือว่าดัดแปลงนะครับ ถือว่าซวยไปละกัน

บางคนติดมาตั้งหลายปีไม่เห็นเป็นอะไร

ออฟไลน์ kati348

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:47:45 »
ใครๆก็อยากปกป้องผลประโยชน์ตัวเอง เคสนี้คงคล้ายๆกับ civic ที่ไปเปลี่ยนล้อใหม่ แล้วเกิดลูกปืนล้อแตก ศูนย์ไม่รับเครมนั่นแหละ

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 22:04:25 »
เจตนาแท้จริงผมเพื่อให้โตโตต้าปรับปรุงโช๊คครับ เพราะผมก็ไม่ใช่รถคันที่ติดแก๊สคันนั้น 

โช๊คมันห่วยจริงๆ  ผมใช้ vios 2011 อยู่ จะมาว่ารถของตัวเองทำไม  และอยู่คลับวีออส ด้วย

และอีกอย่างก็เพื่อประโยชน์ของผู้บริโภคด้วย  แค่นั้น

โช๊คผมเคยมีปัญหาครับ ไม่แตก ไม่ซึม แต่แข็ง ต้องเอามาชักว่าว  ประกอบใหม่นิ่มอย่างเห็นได้ชัด   

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 22:35:17 »
โช๊คผมเคยมีปัญหาครับ ไม่แตก ไม่ซึม แต่แข็ง ต้องเอามาชักว่าว  ประกอบใหม่นิ่มอย่างเห็นได้ชัด   

ติดเรตนะครับ