ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโดนยึดเงินจอง  (อ่าน 2653 ครั้ง)

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องโดนยึดเงินจอง
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 22:01:56 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,30519.msg492318.html#msg492318

จากกระทู้ข้างบน ผมยอมให้เซลล์หัก3%เป็นค่าธรรมเนียมเรียบร้อยแล้ว

เพราะตกลงกันไม่ได้เรื่องเงื่อนไขการผ่อนซึ่งผมได้แจ้งทางเซลล์ไปตั้งแต่ตอนจองว่าจะดาว์นเยอะผ่อนแค่1-2ปี

แต่ทางเซลล์ไม่ยอมบอกว่าต้องผ่อน4ปีเท่านั้นสำหรับเงื่อนไขนี้ ผมก็บอกงั้นคงต้องถอนจองค่าธรรมเนียมจะหักก็หักไป

ผมก็ถามทางเซลล์ว่าจะได้รับเงินจองเมื่อไร เซลล์แจ้งว่าอีก1เดือน ผมก็โอเคไม่ได้ตามจนมาเมื่อวาน พ่อผมโทรไปตามเรื่องกับฝ่ายบัญชี

ทางฝ่ายบัญชีแจ้งว่าทางเซลล์ไม่ได้ส่งเรื่องเข้ามา ผมโทรถามทางเซลล์ เซลล์บอกว่าเรื่องไม่ถึงบัญชีเพราะผู้ใหญ่ดึงเรื่องก่อนจะไปถึงบัญชีแล้ว

บอกว่าให้ยึดเงินจอง ทีนี้ผมก็เข้าไปคุยที่โชว์รูมเซลล์ก็เข้ามาคุยโดยอ้างว่าไม่มีอำนาจตัดสินใจ แต่ไม่ได้เชิญผู้จัดการหรือคนที่มีอำนาจตัดสินใจ

มาอธิบายให้ผมฟัง โดยอ้างว่าผู้จัดการออกไปทานข้าวยังไม่เข้ามา จะเป็นไปได้ไหมครับว่าเซลล์จะเอาเงินจองส่วนนี้ไปเอง

ผมควรจะทำยังไงต่อไปดีครับ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
Re: สอบถามเรื่องโดนยึดเงินจอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 23:19:05 »
เป็นผมบอกกับเซลเลยครับว่า เดี๋ยวคุยกับ สคบ.หรือตำรวจเลยดีกว่า จบป่ะ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 23:21:27 »
จริงๆแล้วโชว์รูมไม่มีสิทธิยึดเงินจองเราด้วยนะครับ

อันนี้ผมเคยคุยกับนักกฏหมายแล้ว 

กรณีของคุณนี่ไปแจ้งความที่โรงพักได้เลยครับ ฐานฉ้อโกง

ผมรับรองว่าคุณไปแจ้งความแล้ว แฟ็กใบแจ้งความไปที่โชว์รูม ครี้คร้านเซลล์จะรีบเอาเงินมาคืนแทบไม่ทัน

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 23:48:18 »
เข้ามารอฟังด้วยคนครับ ส่วนตัวผมขอเงินจองคืน ไม่เคยมีปัญหานะครับ แต่รอนานมาก สามเดือนได้ -.-
เป็นผมบอกกับเซลเลยครับว่า เดี๋ยวคุยกับ สคบ.หรือตำรวจเลยดีกว่า จบป่ะ
บอกตำรวจดีกว่าครับ

คืนเอา สคบ. ขู่ เกรงว่าทางฝ่ายนั้นจะยิ้มซะมากกว่า >_<

ออฟไลน์ Khanintakarn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 01:33:24 »
โอ้ยยย เจอแบบนี้ต้องเอาให้ยับครับ เค้าไม่มีสิทธิมายึดเงินเราครับ แจ้งตำรวจเลยครับ เอาใจช่วย

ออฟไลน์ waraman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 10:05:03 »
โห...เรื่องราวเหมือนของผมเป๊ะ 3 เดือนละ ที่ราชาหอนดะ ขอนแก่น

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 23:23:10 »
ขนาดแค่เงินจองยังยึกยัก เรื่องบริการคงไม่ต้องพูดถึง  ถ้ารถมีปัญหาละก็ บลา บลา