ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าในความคิดคุณ มีตัวเลือกสามรุ่นนี้ คุณจะเลือกอะไร  (อ่าน 9721 ครั้ง)

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
CX5 แน่นอนครับ ตัวดีเซลด้วย เพราะ ขับขี่ดีที่สุดในสามคัน ประหยัดที่สุดในสามคัน สวยที่สุดในสามคัน แค่เหตุผล 3 ข้อก็สามารถเลือกได้เลยครับว่าจะออกอะไร

CX-5 นี่ลองขับที่ไหนมาเหรอครับ อยากเทียบกับ XV ดูเหมือนกันครับ  ;)

ไม่เคยลองครับ แต่อ่านจาก web ต่างประเทศมาครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Chev ตัดทิ้งไม่ชอบทั้งภายนอกภายในครับ เสียงเครื่องก็ไม่น่าพิศมัยเสียเลย
XV ภายนอกดูดี ชอบ แต่อุปกรณ์ภายในนี้สิ เอาเเค่กระจกมองหลังไม่ตัดเเสงนี้มันเสียความรู้สึกนะ ราคาระดับนี้ ส่วนเครื่องมันเป็นรถวิ่งเรื่อยๆนะ
รอดู CX 5ดีกว่า

ออฟไลน์ JIRATH

ชอบ XV ครับ

CX5 เห็นตอนแรกสวย ดูไปดูมา ชักเบื่อ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ tada

• Full Member
ตัวเลือกที่ 1 ไม่ค่อยเกี่ยวกะ 2-3 เท่านะครับ
แต่ถ้าเหลือ 2-3 เป็นผมจะรอลองขับให้ครบก่อนตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
CX5 2.2d เรื่องเครื่องยนต์คงไม่น่าทำให้ผิดหวัง เห็นตัวจริง motorshow แต่ก็ยังไม่ได้จับต้อง สำหรับผมรูปทรงไม่ได้ประทับใจเท่าไหร่ เหมือนลอยๆ ไม่ stable ยังงัยไม่รู้อธิบายไม่ถูก น่าจะเป็นล้อกับยางเล็กไปมั๊งที่ทำให้รู้สึกแบบนั้น ราคาประมาณล้านหกล้านเจ็ดนี่ถ้าวัสดุภายในกับ option จัดเต็มก็น่าสนใจ
ให้ผมเลือกผมขอเลือก CX5 2.2d แต่ถ้าให้ผมซื้อ XV พอแล้ว

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ลองดูราคาก่อนดีไหมครับ อาจจะทำให้ตัดสินใจง่ายขึ้น
ตอนนี้ CX5 มีแต่ราคาคร่าวๆ แต่แน่นอนแล้วว่า เครื่องดีเซล
เกิน 1.5 ล้านแน่นอนครับ

Trailblazer 2.8 LT 4WD  1.299 M
XV 2.0 AWD  1.35 M
CX5 2.2D 4WD 1.6XX M

แต่ถ้าราคาไม่ใ้ช่ปัญหา ก็คงต้องรอคันจริงอยู่ดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CX-5 นำโด่งเลยครับ

ทั้งรูปร่าง ความน่าใช้ แต่รอดูออฟชั่นราคา ของจริงออกก่อน

แต่ผมก็มีใจไปหา น้องเทล ไม่น้อยเลยครับ

ถึงเครื่องจะดัง ภายในกระบะจ๋า แต่ภายนอกผมว่ามันแหล่มโคตรๆ

เจอแต่สีขาวจัดขอบ 20 สีดำ หล่อทุกคัน(ส่วนตัวแล้วชอบรถเหลี่ยมๆมากกว่า รถกลมๆมนๆครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

รอซีเอ็กซ์ห้า ถ้าจัดเต็มก็คุ้มครับ

ออฟไลน์ nakung

cx 5 2.2d งบถึงก็ไม่ต้องคิดมากหล่ะครับ

ไม่ต้องดีเซลก็ได้เครื่อง 2.0g ผมก็ให้ cx 5 อยู่ดี ^^

ออฟไลน์ i-ice

คันที่ 2 ของผมต่อจาก xc60 คือ cx5ครับ diesel  ;D

ออฟไลน์ cefboy

ผมว่า Mazda ก็ไม่เลวร้ายอะไรในเรื่องบริการนะครับ แค่อะไหล่มันแพงกว่าคนอื่นพอสมควร นั่นก็เป็นตัวที่ทำให้Taxi ไม่เอามันมาขับเป็นรถตลาด

ผมยังชอบตรงจุดนี้ นานๆไป ทรงมันก็ยังโอเคทันสมัยอยู่

ส่วน Technology ใหม่ๆ อย่าไปกลัวมันเลยครับ ซื้อช้าก็เสียเปรียบเรื่องความสด แต่ได้เปรียบเรื่องโปรกับของแถม

ถ้างบไม่เป็นปัญหาเพราะผมว่า ราคาที่ต่างกันมันชัดเจนมากเลย

ส่วนดีเซลกับ Mazda เค้าทำกระบะมาก็น่าจะมีช่างที่ดีพอ แต่ถ้าจะไปทำ ไฮบริดผมเสียวๆมากกว่าสำหรับแบรด์นี้

ส่วนดาวลูกไก่ ผมชอบในเรื่องของรถแรงๆของเค้า ขับแล้วเหมือนเป็น Man จริงๆ แต่ถ้าเป็นผมขอมีรถมากกว่า 1 คันผมถึงจะซื้อยี่ห้อนี้ครับ