ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถบนทางด่วนระวังของหล่นตามพื้นถนนนะครับ  (อ่าน 3594 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
พึ่งเกิดกับตัวเองสด ๆ ร้อน ๆ ทางด่วนช่วงเลยจากทางลงท่าเรือกำลังแยกซ้ายเข้าทางไปดาวคะนอง

ผมเห็นอะไรตกที่พื้นแต่นึกว่านิ่ม ๆ ซัดไปเต็มที่ครับ เสียงดังมาก กลับถึงบ้านตามที่คิดไว้ยางบวมทันที (แต่ก็ถือว่าทนมากสำหรับล้อขอบ 20)

เซ็งเลยครับ แต่คิดอีกแง่ก็ดีได้เปลี่ยนยางเลยเพราะวิ่งมา 35,000 กม แหละ

ยงไงขับก็ระวังของหล่นกันนะครับ ตอนทับไปรู้สึกมันจะเป็นเหล็กแข็งสี่เหลี่ยม ๆ ครับ ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขับรถบนทางด่วนระวังของหล่นตามพื้นถนนนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 01:02:27 »
ของที่หล่นบนถนนนี่สุดๆแล้ว ตอนนั้นทริปไประยองเจอท่อนไม้ รถในขบวนยางแตกทันที 1 คัน รถคันอื่นหักหลบกัน ไม้นั่นกระเด็นไปเลนกลาง รถกระบะหลบไปปาดหน้ารถพ่วงเกิดอุบติเหตุใหญ่เลนวันนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
Re: ขับรถบนทางด่วนระวังของหล่นตามพื้นถนนนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 07:38:30 »
ผมเคยเจอตู้เสื้อผ้าอยู่เลนกลาง บนมอเตอร์เวย์ตอนกลางคืนครับ  ตอนนั้นเหมือนฝูงผึ้งเลยครับ หักหลบกันจ้าละหวั่น ซ้ายคันขวาคัน

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 08:57:31 »

ผมเคยเจอตุ๊กตาเด็ก ตัวเท่าเด็ก1ขวบ  ตอนกลางคืนต่างจังหวัด

แทบสติแตกเลยครับ ขนลุกไปทั้งตัว ผมนี่หน้าซีดเป็นไก่ต้มแช่เย็นเลย

ขับมาเร็วพอควร เห็นแว๊บๆพอไกล้ถึงก็เบรคตัวโก่ง ดีที่ยังมีสติบ้าง

ไม่งั้นหักลงข้างทางล่ะก็มีเฮ..........
:P

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 09:17:35 »
บนทางด่วน ตอนรถคันเก่า วันเสาร์ เคยเจอเชือกปอ สีแดงๆ ริ้วยาวติดอยู่ขอบขวาสุด ผมออกขวาปั๊บเจอปุ๊บ พี่ติดกระจกมองข้าง สองข้างเลย
บอกแฟนค่อยๆ เปิดกระจก เอามือ ง้างออกพร้อมกัน พอปล่อยปั๊บบบ เรียบร้อย ติดสปอยเลอร์ มองกระจกหลังไปนี่ผมว่า เชือกมันยาวซัก 30-40 เมตรได้
จะจอดก็ไม่กล้าจอด ทนวิ่งมีหางยาวไปถึงด่านจึงชิดซ้ายไปดึงออก พี่คนเก็บตังค์ ขำตกเก้าอี้ บอกน้องหางยาวมาก  ;D

ส่วนคันนี้ ออกรถมาวันแรก วิ่งทางด่วนกลับบ้าน ช่วงเลยทางลงรามอินทรา ยิงยาววงแหวน วิ่งเลนกลาง พี่กะบะวิ่งแซงขวา ทับแผ่นไม้ น่าจะซัก 1.5 x 1.5 เมตรได้ จังหวะล้อหลังทับ พี่ตะหวัด แผ่นไม้ลอยข้ามรถผมไปนิดเดียว งง มาก ที่เหลือก็ยังมีให้เห็นบ่อยๆ นะครับ เสื้อผ้าบ้าง ขวดน้ำบ้าง จริงๆ นะ ผมสันนิษฐานว่ามันน่าจะปลิวมาจาก พี่กะบะ ที่เค้าเอาของไว้กะบะหลังกันนะ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 15:46:04 »
เส้นทางด่วนวิภาวดีไปสะพานแขวนเคยเจอยางวงนอกครึ่งวง น่าจะยางระเบิดแล้วไม่มีคนมาเก็บวางแหมะอยู่เลนขวากำลังจะเร่งแซงพอดีด้วยเกือบซวย

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 18:04:54 »
แฟนผมก็เคยเจอ "ประแจ" หล่นลงมาจากBTSแถวสุขุมวิท
ดีที่หล่นมาใส่กระบะหลัง รถไม่เป็นอะไร
สรุปวันนั้นได้ประแจกลับบ้าน  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 22:24:35 »
แฟนผมก็เคยเจอ "ประแจ" หล่นลงมาจากBTSแถวสุขุมวิท
ดีที่หล่นมาใส่กระบะหลัง รถไม่เป็นอะไร
สรุปวันนั้นได้ประแจกลับบ้าน  ;D

ดวงดีเลยครับ ไม่เสียแต่ได้

:D :D :D

ออฟไลน์ attakorn80

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 18:18:47 »
ภรรยาผมเคยใช้ทางด่วน แล้วถูกผ้าห่มที่ตกอยู่พันล้อ เกิดอุบัติเหตุครับ
ลูกผมเจ็บหนักเข้าICU ต้องผ่าตัดสมอง ขาหัก และในที่สุดก็ต้องตาบอด1ข้าง

ทางด่วนทำหลักฐานปลอม แล้วแจ้งความเท็จ ว่าภรรยาผมประมาท ไม่มีของตกหล่น
ผมจึงต้องฟ้องทางด่วน

ขณะนี้ศาลอุทธรณ์ให้ทางด่วนชดใช้แล้ว
กำลังรอฎีกาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 16:31:15 โดย attakorn80 »