ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ รถมีปัญหาเวลารอบต่ำ จะเร่งความเร็วจะกระตุกนิดหน่อยนะครับ  (อ่าน 2005 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
คิอรถพ่อผม e240 w211 ปี04  คือตอนขับในรอบต่ำเเล้วพอจะเร่งความเร็วบางทีมันจะกระตุกหน่อยนะครับ แบบกึกๆนิดหนึ่ง ผมนั่งข้างๆยังรู้สึกได้ครับ แต่พอเลี้ยงความเร็วไป80km/hr เเล้วทีนี้เวลาเหยียบเร่งไป 120+ ก็ปกตินะครับไม่กระตุก จะกระตุกแค่ตอนรอบต่ำเหยียบเร่งเอง แต่ถ้าขับเลี้ยงรอบตอนรถติดๆก็ไม่เป็นนะครับ ใครรู้บ้างว่าควรเริ่มเช็คจากตรงไหนก่อนนะครับ ตัวไหนมีปัญหาจะได้เข้าอู่นอกเช็ตนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
Regulator น้ำมัน
ไม่ก็ coil จุดระเบิด หัวเทียน สายหัวเทียน ถ้ารุ่นนี้ยังไม่ใช้ direct coil นะครับ
+^ M o N ™ ^+

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คิอรถพ่อผม e240 w211 ปี04  คือตอนขับในรอบต่ำเเล้วพอจะเร่งความเร็วบางทีมันจะกระตุกหน่อยนะครับ แบบกึกๆนิดหนึ่ง ผมนั่งข้างๆยังรู้สึกได้ครับ แต่พอเลี้ยงความเร็วไป80km/hr เเล้วทีนี้เวลาเหยียบเร่งไป 120+ ก็ปกตินะครับไม่กระตุก จะกระตุกแค่ตอนรอบต่ำเหยียบเร่งเอง แต่ถ้าขับเลี้ยงรอบตอนรถติดๆก็ไม่เป็นนะครับ ใครรู้บ้างว่าควรเริ่มเช็คจากตรงไหนก่อนนะครับ ตัวไหนมีปัญหาจะได้เข้าอู่นอกเช็ตนะครับ ขอบคุณครับ

อู่นอกเช็คได้ครับ หาช่าง Benz จริงๆ ครับ

รอบต่ำกระตุกส่วนใหญ่ก็ระบบไฟจุดระเบิดครับ

ถ้าเป็นรุ่นแบตสองลูก อย่าทำเองดีกว่าครับ เดี๋่ยวบานปลาย