ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอารถ(jazz GE)ไป ตั้งศูนย์/ถ่วงล้อ ที่ร้านข้างนอก ประกันศูนย์ในส่วนของช่วงล่างจะขาดมั้ยครั  (อ่าน 2042 ครั้ง)

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
ถ้าเอารถ ( ฮอนด้า jazz GE ) ไป ตั้งศูนย์/ถ่วงล้อ ที่ร้านข้างนอก ประกันศูนย์ในส่วนของช่วงล่างจะขาดมั้ยครับ

เพราะเท่าที่สิบๆดู เห็นว่าตั้งศูนย์/ถ่วงล้อที่ศูนย์จะไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ ทำข้างนอกจะดีกว่า

ปล ถ้าประกันจะขาด มันจะขาดในส่วนไหนของรถบ้าง
เช่น พวกปีกนก(อะไรทำนองนั้น) ,โช๊คอัพ อะไรพวกนี้รึเปล่าครับ

ขอบคุณคร้าบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่ขาดครับ ไม่ได้มีการเปลี่ยนชิ้นส่วน

ลุยเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
ไม่ขาดครับ ตั้งของนอก แน่นอนกว่าเยอะ (ถ้าเจอร้านดีๆ ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ้าไม่ได้ไปแต่งหรือดัดแปลงช่วงล่างใหม่ก็ไม่ขาดจ้า :D
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ขาดครับ เพราะไม่มีได้มีการปรับแต่ง หรือ ดัดแปลง