ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยว่าทำไมคนส่วนใหญ่ต้องชะลอจนแทบหยุดดูรถที่เกิดอุบัติเหตุ  (อ่าน 7655 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ผมว่าที่ชะลอถูกต้องแล้วนะครับ จุดนั้นเป็นจุดที่เกิดเหตุการณ์ผิดปรกติเกิดขึ้น
ซึ่งถ้าบางคันขับเร็ว บางคันขับช้า รถมีชนกันแน่นอน
และคุณเคยสังเกตไหมว่า ถ้าข้างหน้ามีอุบัติเหตุเกิดขึ้น คุณขับมาคันเดียว คุณจะลดความเร็วรถไหม

หลงประเด็นหรือป่าวครับ ผมหมายถึงชะลอจนแทบหยุด และผมเขียนชัดเจนว่าชะลอลงเช่นกัน แต่พยายามวิ่งให้ปกติที่สุด กลับไปอ่านใหม่อีกทีนะครับ ผมทำตัวหนาและขีดเส้นใต้ให้เรียบร้อยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 12:10:30 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ hutzero

วิ่งซ้ายแล้วชะลอไม่เท่าไหร่  แต่วิ่งขวากำลังแซงเค้าแล้วมาชะลอ อันนี้น่าจับมาตีก้น

ออฟไลน์ Bombom

• Newbie
  • *
ผมว่าทุกคนที่ติดแหง็กอยู่ในเหตุการณ์แบบนี้ล้วนแต่บ่นเซ็งแน่ๆ แล้วก็ต้องด่าไอ้รถคันข้างหน้าที่มันชะลอจนทำให้รถติด แต่ไม่เข้าใจว่าพอคุณเองขับถึงจุดเกิดเหตุแล้วคุณก็ชะลอดูกับเขาด้วย แล้วเมื่อกี้คุณไปด่าคนอื่นเขาทำไม

ผมว่าทุกคนที่ติดแหง็กอยู่ในเหตุการณ์แบบนี้ล้วนแต่บ่นเซ็งแน่ๆ แล้วก็ต้องด่าไอ้รถคันข้างหน้าที่มันชะลอจนทำให้รถติด แต่ไม่เข้าใจว่าพอคุณเองขับถึงจุดเกิดเหตุแล้วคุณก็ชะลอดูกับเขาด้วย แล้วเมื่อกี้คุณไปด่าคนอื่นเขาทำไม

ก็เพราะผมและคนอีกส่วนหนึ่งไม่ได้ชะลอดูจนแทบหยุดเหมือนกับพวกเขาไงครับ เห็นแค่หางตาเหมือนขับอย่างปกติว่ามีอุบัติเหตุโดยไม่ต้องล้วงลึกชะลอชะเง้อมองรายละเอียดและผ่านไปให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ก็แค่นั้น ผมจึงกล้าโพสแบบนี้ไงครับ

ผมไม่กล่าวมากกว่านี้แล้ว เพราะรายละเอียดทั้งหมดอยู่ที่ต้นกระทู้หมดแล้ว หวังว่าจะเข้าใจนะครับ

ว่าแต่....ทำไมคุณถึงโพสเหมือนคนละคนล่ะครับ คอมเม้นที่แล้วยังโพสเป็นอีกอย่างอยู่เลย  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 22:56:48 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Bombom

• Newbie
  • *
โอ๊ะโอ... ขอโทษที่ทำให้คุณ iKrit เข้าใจผิด ผมไม่ได้เจตนาว่าเจ้าของกระทู้ครับ แค่อยากตั้งคำถามถึงคนอื่นๆที่มาตอบแล้วบอกว่าตัวเองก็ชะลอดูเหมือนกัน ว่าก่อนหน้านั้นได้ด่าไอ้คันข้างหน้าที่ชะลอดูจนเป็นเหตุให้รถติดหรือเปล่า ถ้าด่าแล้วทำไมถึงทำเสียเอง ขอโทษที่เขียนไม่เคลียร์ครับ  :P ;D

อ่าว งั้นขอโทษครับผม ^^"

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ตอบตรงๆเลยนะครับ

คนส่วนมากชอบดูความชิบหายของชาวบ้านครับ

รถชน น้ำท่วม ไฟไหม้ วิ่งไล่ฟัน คนชอบดูครับ  ;)

ผมเองก็ชอบ แต่ไม่ชอบดูสดครับ ดูในยูทูปสนุกกว่าเยอะ
ดูได้รอบด้านกว่า กรอดูได้หลายรอบด้วย เป็นอุทาหรสอนใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 23:11:04 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango