ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet ยุโรป ยอดขายตกต่ำสุดๆ  (อ่าน 3861 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Chevrolet ยุโรป ยอดขายตกต่ำสุดๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 20:46:46 »
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5986:Chevrolet

ไม่เฉพาะยุโรป ประเทศปัญหารุมเล้าอยู่เลย คาดว่าคงจะตกต่ำเหมือนกัน
คาคว่ายาวไปถึงปี2016 เลยทีเดียว

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
Re: Chevrolet ยุโรป ยอดขายตกต่ำสุดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 21:09:37 »
ตอนนี้ที่อเมริกาเศรษฐกิจใช่ว่าจะดีนะครับ ตอนนี้ได้ข่าวทยอยปิดโรงงานไปหลายที่แล้ว

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: Chevrolet ยุโรป ยอดขายตกต่ำสุดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 23:21:13 »
สาเหตุหลักที่สรุปคือสินค้า ไม่ตรงโจทย์คนยุโรป

คนยุโรปจะเริ่มซื้อรถที่ประหยัดและค่าไอเสีย CO2 (ภาษีจะได้ถูก)

แต่ Chevy ทำรถให้เข้าขั้นนั้นยังไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ Mongrun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 00:41:09 »
แต่ที่ผมเห็นแบรนด์ของGMในยุโรปคือ Opel ถ้าในอังกฤษก็ Vauxahall อะครับ
เคยบังเอิญเจออีซูซุแปะตรา Vauxhall ดัวย แหะ แหะ ตอนแรกงงเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 01:20:31 »
ช่วงนี้เป็นทุกยี่ห้อครับในยุโรป ค่ายใหญ่หรูอยู่ได้เพราะส่งมาทวีปอื่นด้วย ฟอร์ดปิดไป 2 โรงงานด้วยซ้ำในยุโรป
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:42:49 »
เรื่องงานออกแบบ ส่วนตัวผมชอบนะครับ รถอเมริกา
ตัวรถดูสมาร์ทกว่าของญี่ปุ่นพอสมควร

แต่ด้านงานบริการ ไม่รู้เป็นเหมือนบ้านเราไหม...

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:53:40 »
เรื่องงานออกแบบ ส่วนตัวผมชอบนะครับ รถอเมริกา
ตัวรถดูสมาร์ทกว่าของญี่ปุ่นพอสมควร

แต่ด้านงานบริการ ไม่รู้เป็นเหมือนบ้านเราไหม...

เรื่องงานบริการก็คงเหมือนบ้านหละครับ แต่คนไทยดัน จุกจิก จุ้จี้เรื่องมากกว่าฝรั่ง ปัญหาจึงได้มากกว่า

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 11:57:08 »

เรื่องงานบริการก็คงเหมือนบ้านหละครับ แต่คนไทยดัน จุกจิก จุ้จี้เรื่องมากกว่าฝรั่ง ปัญหาจึงได้มากกว่า
สาระ ฝรั่งฟ้องเก่งมากกว่าค่ะ  การคุ้มครองผู้บริโภคในไทยยังกากค่ะ ฉะนั้น ในไทยรวมตัวกันเย้วๆ แต่เชฟทำหูต้านลมแบบนั้น เจอบ้านเกิด คงฟ้องล้มละลายรอบสองแล้วค่ะ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ