ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Nissan Sylphy 4เรื่องครับ  (อ่าน 5278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Manwalker

• Newbie
  • *
สอบถาม Nissan Sylphy 4เรื่องครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:12:46 »
พอดีเล็งจะเปลื่ยนรถครับ จาก Civic fd 2.0 มาเป็นSylphy ไม่ก็ JUKEที่กำลังจะเข้า
จะเปลื่ยนโดยมีเรื่องหลักๆอยู่เรื่องดังนี้ครับ:
-ต้องเติมE85ได้
-ภายในต้องดำ ไม่ก็สืเข้ม
-ประหยัดเชื้อเพลิง + ค่าน้ำมันเวลาจ่าย
-ความสบายไนห้องโดยสารเวลาเจอรถติดไนเมือง, เดินทางตจว ขับไม่เกิน 120

ปล.ปรกติ วิ่งอยู่ในเมื่อง อาทิดนิงไม่เกิน 450โล

อยากถามว่า:
1. Minor change ประมาณเมื่อไรสามารถเติม E85ได้ไหม (ตอนออก FD ผมเลือก2.0 เพราะมันเติมE20ได้รุ่นแรกของFD)
2. Minor change แล้ว ภายในสีดำได้ไหม  (ตอนออก FD ผมเลือก2.0 เพราะภายในน้ำเงิน2tone)
3. เลือกเครื่อง 1.6 หรือ 1.8 ดีครับ แล้วเครื่อง2ตัวนี้มีปัญหาจุกจิงไหมครับ (เพราะตอนออก FD ผมก็เลื่ยงออกเครื่องตัว 1.8เหมือนกัน) อนาคตติดแก้สได้ไหม เครื่องตัวไหนทนก่ากัน?
4. ปัญหาตอนนี้หลักๆที่Sylphyมี มีอะไรบ้างครับ

รบกวนที ขอบคุณมากๆๆครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: สอบถาม Nissan Sylphy 4เรื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 14:40:24 »
1. ไม่แน่ใจว่า mc จะเติมได้รึเปล่า เพราะดูเหมือนเค้าจะไม่ค่อยให้ความสำัคัญกับเจ้า e85 เลย
2. คิดว่าหมดสิทครับเพราะภายในดำไปอยู่ในตัวถังแฮทแบคในเจ้าพรรษาซะแล้ว คงไม่มี sylphy sport หรอกครับ ส่วน จู๊ค ต้องรอดู อาจจะมีภายในดำนะ
3. รถเพิ่งเปิดตัวคงยังให้คำตอบยากว่าอันไหนทน อันไหนนานไปจะจุกจิก แต่1.6ความแรงไม่เป็นรอง 1.8 เลยครับ แถมประหยัดกว่าด้วย ประหยัดงบเอา 1.6 ก็พอ
   ส่วนแก๊สติดได้ครับ แต่อนาคตไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอย่างไรหรือไม่
4. เห็นแว่วๆว่ามีปัญหาเยอะพอสมควรเลยครับ ลองไปศึกษาใน ซิลฟี่คลับ จะดีกว่ามากครับ

• Newbie
  • *
Re: สอบถาม Nissan Sylphy 4เรื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 15:42:38 »
นืกว่าจะไม่มีไครมาตอบแล้ว  ;D
ขอบคุณ คุณiVeyroN มากเลยนะครับ

มะกี้ก็พื่งไปดูมาตัวจิงที่ Big C พระราม4 ชอบภายในมากเลย แต่กลัวสีเบทจะเละง่าย (ประสบการณ์ ไปนั้งMazda 3 ตัวไหม่เพื่อนมา แล้วไส่กางเกงJean ผ้าดิบแล้วสีติดเบาะ เลย :'(

ถ้าเติม E85ไม่ได้อีก  :'( คงต้องพับproject ไป

แย่นะครับทั้งที่ Altis Civic Lancer เค้าก็เติมได้หมดแล้ว

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 16:21:09 »
ผมว่าที่ต้องการ อัลติส ตอบโจทย์ได้เกือบทุกข้อ ยกเว้นสีเบาะนะครับ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 22:37:52 »
ถ้าต้องการ E85 ผมว่า ถ้ารอไหว รอ Altis ปลายปีดีกว่าครับ แต่ถ้ารอไม่ไหว Civic FB ก็แสนจะประหยัดครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 23:28:34 »
1. Minor Change ปีหน้าครับ

2. ภายในสีดำมีแน่นอน ในชื่อ NISSAN SYLPHY SPORT ภายในสีดำ (ภายนอกมีสีดำและขาว) อาจจะเปิดตัวหลังอัลติสเปิดตัวไม่นาน

3. เครื่อง 1.8 สบายใจว่าครับ
4. ช่วงนี้ผลิตล็อตแรกๆ มีปัญหาเหมือนกันทุกรุ่นครับ รอผลิตเพลินๆ ไปสักปีหนึ่ง ตอนนั้นผลิต Sylphy Sport ออกมา ปัญหาคงหมดไปแล้วครับ ดู TEANA รุ่นปัจจุบันเป็นตัวอย่าง มะก่อนก็มีปัญหาบางจุด แต่ปัจจุบันนิ่งไม่มีงอแง

ออฟไลน์ Korns

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 23:35:05 »
ภายในสีดำ USA Version

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 11:39:49 »
เยื่ยมเลยครับ ถ้า NISSAN SYLPHY SPORT มา จะได้เทียบ กะ civic juke ปีหน้าพร้อมๆกัน แล้วตัดสินไจทีเดว

thx so much for all comment na kub everyone! ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 12:58:28 »
นืกว่าจะไม่มีไครมาตอบแล้ว  ;D
ขอบคุณ คุณiVeyroN มากเลยนะครับ

มะกี้ก็พื่งไปดูมาตัวจิงที่ Big C พระราม4 ชอบภายในมากเลย แต่กลัวสีเบทจะเละง่าย (ประสบการณ์ ไปนั้งMazda 3 ตัวไหม่เพื่อนมา แล้วไส่กางเกงJean ผ้าดิบแล้วสีติดเบาะ เลย :'(

ถ้าเติม E85ไม่ได้อีก  :'( คงต้องพับproject ไป

แย่นะครับทั้งที่ Altis Civic Lancer เค้าก็เติมได้หมดแล้ว

ใช่ครับ หลายคนเปลี่ยนใจไปหาคู่แข่งหมด เพราะ e85 ก็มีเยอะ