ผู้เขียน หัวข้อ: === Nissan Juke R ใช้เครื่องอะไรครับถึงได้แรงถึงขั้นท้า Bugatti Veyron แข่ง ===  (อ่าน 17594 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ถามแฟนๆ NISSAN JUKE พอรู้มั้ยครับ ดูเหมือนจะชนะด้วย หรือ Bugatti Veyron ไม่กดเต็มที่นะ ;D

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
VR 38 DETT จาก GTR มาทั้งลำครับ

ออฟไลน์ boybkk

• Jr. Member
  • **
บูกาตี้ชนะครับดูเหมือนขับแบบอ๋อยให้นะ
junkเครื่องgtrน่าจะโมมาพอควร
ช่วง400มแรกบูกาตี้ผมว่ายังเสร็จกระบะไทยนะดูคราวๆประมาณ10วิ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ top3245

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ถ้าแข่งแค่ 1/4 ไมล์ รถโมดิฟายมีโอกาสทำเวลาได้ดีกว่าซูเปอร์คาร์ / ไฮเปอร์คาร์เลยค่ะ แต่มันไม่ได้ความทนทาน

ถ้าเอา Bugatti Veyron Super Sport มาวิ่ง 1/4 ไมล์ แข่งกับกระบะไทยที่แต่งแรงๆ จนวิ่งทำลายสถิติ กระบะแต่งกินขาดค่ะ เพราะ Veyron SS ทำเวลาได้ประมาณ 11 วินาที แต่กระบะไทยแต่งเห็นตอนนี้ทำได้ 8 วินาที แต่ถ้าเอามาแข่งทางยาวๆ สัก 1 ไมล์ แข่งเซอร์กิต หรือลองเอากระบะไทยแต่งไปแข่งกับ Veyron ที่ Autobahn กระบะไทยไม่มีทางสู้ได้หรอกค่ะ

ส่วนรถที่แต่งมาให้มีสัก 1000-2000 ม้า ก็มีนะ แต่ความแรงอยู่ที่เกียร์ด้วย สุดท้ายความทนทาน รถโมดิฟายเพื่อการแข่ง หรือรถแข่ง ต้องเปลี่ยนเครื่อง หรือเช็คเครื่องก่อนแข่งกันทุกสนาม รวมทั้งซ่อมบำรุงหลังจากแข่ง แต่เครื่องยนต์ของ Bugatti Veyron ถูกออกแบบมาให้ใช้งานแบบรถแข่งโดยต้องอยู่ได้อย่างน้อย 20 ปี นี่เป็นสาเหตุทำให้รถมีราคาแพงค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
juke วิ่งนิ่งมาก

ออฟไลน์ redsun

juke วิ่งนิ่งมาก

ผมก็คิดเหมือนกับคุณ KAKASHI ครับ
JUKE วิ่งนิ่งมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

มันคือ GTR ที่เบาลง  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
เหมือนveyronต่อให้นะเอาคืนได้ตอนท้ายด้วยแหมแต่เจ้าจุกก็จี้ดไม่เบาเหมือนกัน :o

ออฟไลน์ r0okiEz

ช่วงต้น JUKE กินขาดเลยอาจเพราะออกตัวก่อนนิดนึงเลยได้เปรียบ แต่พอผ่านไปซักพักเหมือนเครื่องยนต์มันทำกำลังเต็มที่ได้เท่านั้น เลยถูกเจ้าพ่อแห่ง

ความเร็วอย่าง Bugatti ปาดเข้าเส้นชัยแบบต้องดูภาพช้า...สุดๆ   :o
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แข่ง 11 วิ ป่าวครับ ใกล้สุดชนะ Veyron เลยชิว

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ควอเตอร์ไมล์ จู๊ค อาร์ ชนะครับ ด้วยเวลา 10.575 วิ เวรอน 11.276 วิ
1 ไมล์ เวรอน ชนะ ด้วยเวลา 27.067 วิ จู๊ค อาร์ 27.273 วิ

มันไม่เกี่ยวว่า ใครจะเข้าเส้นก่อน แต่กติกาคือ ใครใช้เวลาจากจุดเริ่มต้น จนถึงเส้นชัย น้อยที่สุด คันนั้นชนะ

ฉะนั้น ต่อให้จู๊ค อาร์ ออกตัวก่อน และเข้าเส้นก่อนแบบชัดเจนกว่านี้ แต่ดูเวลาแล้ว ใช้เวลามากกว่า ก็แพ้อยู่ดี

แต่จู๊ค อาร์ ทำได้แค่นี้ก็สุดยอดแล้ว ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเอา LFA (stock) , AVENTADOR (stock) , 911 TURBO (stock), 458 (stock) มาแข่ง 1 ไมล์ คิดว่าจู๊ค อาร์ คันนี้ จะกินเรียบทุกกระบวนท่า ยิ่งควอเตอร์ไมล์ ไม่ต้องพูดถึง  ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Juke R ได้เปรียบที่ม้าต่อน้ำหนักตัวรถครับ

ออฟไลน์ iiuuiisj

ราคา ก็ คนล่ะ ประเทศแล้วครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
juke ล้อ GTR หล่อมาก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ชอบดูรายการแข่งรถอันนี้มากเลยครับ

เพราะคนขับส่วนมากเป็น สามัญชนทั่วๆ ไป ที่ชอบแต่งรถ แล้วรถส่วนมากเป็น supecar
 ไม่ใช่นักขับอาชีพ
เขาเลยเริ่มจับเวลาจากรถออกตัว ไม่ใช่การแข่งขันกับแบบ แดรกทั่วไป รายการนี้บางคนเอาแฟนนั่งข้างไปด้วย

ปล แต่สู้กระบะไทยไม่ได้หรอกครับ เทพสุดใน 3 โลกแล้วววววววววววววววววววววววว

ปล2 ประชดครับ

ออฟไลน์ peterpat

Juke R ตัวนี้โมมาครับ เพราะเดิมๆจากโรงงาน  545 hp ครับ
รายการนี้มีรถทุกประเภทมาแข่งครับ ทั้ง SUV sportcar suppercar ทั้งโมและไม่โมครับ
เห็นคันที่ทำสถิติเร็วสุดเป็น GTR 1700 hp นะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Juke R ตัวนี้โมมาครับ เพราะเดิมๆจากโรงงาน  545 hp ครับ
รายการนี้มีรถทุกประเภทมาแข่งครับ ทั้ง SUV sportcar suppercar ทั้งโมและไม่โมครับ
เห็นคันที่ทำสถิติเร็วสุดเป็น GTR 1700 hp นะครับ

ใช่ ชนะ Gallado 1800 ม้าด้วยซ้ำแถม 370 กว่าใน 1 ไมล์ด้วย GTR นั่น  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คันนี้ป่ะครับ  ;D

ตอนนี้น่าจะเป็นรถที่วิ่ง 0-300 กิโลเมตร ได้เร็วที่สุดในโลก ใช้เวลา 12.87 วิ

เฮนเนสซี่ วีนอม จีที     0-300 กิโลเมตร ใช้เวลา 13.6 วิ
โคนิกเซ็ก อากีร่า อาร์                                   14.5 วิ
บูกัตติ เวรอน ซุปเปอร์ สปอร์ต                        14.6 วิ

1 ไมล์ หรือ 1.6 กิโลเมตร ใช้เวลา 22.7 วิ            ความเร็วตอนเข้าเส้น 374.60 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

หุหุ ถ้าได้ไปนั่งข้างคนขับ ตอนเค้าจับเวลา ไม่หัวใจวายตายไปเลยรึ  :D :D

ออฟไลน์ crucifixzz

จริงๆแล้ว Juke R ไม่ได้มีchassis หรือระบบขับเคลื่อนร่วมกับ Juke ธรรมดาเลยครับ สิ่งที่แชร์กันกับ Juke ธรรมดาก็จะมีเพียงแต่ พวกBody เท่านั้นเอง  Juke-R นั้นมีช่วงล่าง chassis ระบบขับเคลื่อนมาจาก GTR R35 โดยทั้งหมด เรียกว่าว่าเป็น GTR ที่มีจุด CG สูงขึ้น

ออฟไลน์ Niceguy_C

ง่ายๆคือ มันคือ GTR ที่ลดน้ำหนักฮวบๆ

ออฟไลน์ prototype82

• Newbie
  • *
ฝั่งอเมริกาก็มีแข่ง 1 ไมล์ เป็นรายการ Texas Mile แต่จะแข่งทำความเร็วสูงสุดเท่านั้น

และสถิติรถยนต์ทำความเร็วสูงที่สุดในโลก ในระยะทาง 1 ไมล์ เป็นของ  Hennessey Ford GT Twin Turbo

1 ไมล์ กดไปได้ 267.6 ไมล์/ชม. หรือ 430 กม./ชม. แต่เวลาจาก 0 - 1 ไมล์คงไม่ได้จับมา

แต่เท่าที่ดูจากคลิปแล้วคงทำได้ประมาณ 20 วิต้นๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Freekick042

ถ้าแข่งแค่ 1/4 ไมล์ รถโมดิฟายมีโอกาสทำเวลาได้ดีกว่าซูเปอร์คาร์ / ไฮเปอร์คาร์เลยค่ะ แต่มันไม่ได้ความทนทาน

ถ้าเอา Bugatti Veyron Super Sport มาวิ่ง 1/4 ไมล์ แข่งกับกระบะไทยที่แต่งแรงๆ จนวิ่งทำลายสถิติ กระบะแต่งกินขาดค่ะ เพราะ Veyron SS ทำเวลาได้ประมาณ 11 วินาที แต่กระบะไทยแต่งเห็นตอนนี้ทำได้ 8 วินาที แต่ถ้าเอามาแข่งทางยาวๆ สัก 1 ไมล์ แข่งเซอร์กิต หรือลองเอากระบะไทยแต่งไปแข่งกับ Veyron ที่ Autobahn กระบะไทยไม่มีทางสู้ได้หรอกค่ะ

ส่วนรถที่แต่งมาให้มีสัก 1000-2000 ม้า ก็มีนะ แต่ความแรงอยู่ที่เกียร์ด้วย สุดท้ายความทนทาน รถโมดิฟายเพื่อการแข่ง หรือรถแข่ง ต้องเปลี่ยนเครื่อง หรือเช็คเครื่องก่อนแข่งกันทุกสนาม รวมทั้งซ่อมบำรุงหลังจากแข่ง แต่เครื่องยนต์ของ Bugatti Veyron ถูกออกแบบมาให้ใช้งานแบบรถแข่งโดยต้องอยู่ได้อย่างน้อย 20 ปี นี่เป็นสาเหตุทำให้รถมีราคาแพงค่ะ

คนนั้นเค้าคงกะชงเข้าดราม่ากระบะดันราง เจอคุณมาตอบสาระซะจบเลย 555 คงนั่งเซ็งอยู่มั้ง

ออฟไลน์ IS2000

ราคา ก็ คนล่ะ ประเทศแล้วครับ

แต่ Juke R ก็ใช่ย่อยนะครับ ราคาเท่า GTR 6 คัน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรโหดเลยครับ วิ่งเนียบๆ

ออฟไลน์ beercs

veyron แต่งหรือป่าว
ถ้าไม่แต่ง  แล้ว  Juke  แต่งมา  อย่างนี้ไม่น่าเอามาเทียบกัน
เหมือนทำรถมา  แล้วจะอวดว่าแข่งชนะ veyron  ได้   อย่างนี้คนไทยเก่งกว่าอีก
เอากระบะคันละไม่กี่บาท   ชนะ veyron ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ 6162002

veyron แต่งหรือป่าว
ถ้าไม่แต่ง  แล้ว  Juke  แต่งมา  อย่างนี้ไม่น่าเอามาเทียบกัน
เหมือนทำรถมา  แล้วจะอวดว่าแข่งชนะ veyron  ได้   อย่างนี้คนไทยเก่งกว่าอีก
เอากระบะคันละไม่กี่บาท   ชนะ veyron ได้เหมือนกัน

ก็เอากระบะไทยไปแข่งดูสิครับ เขาไม่ได้ห้ามนะ ^^ 
ชนะแพ้อะไรยังไง คนดูเขารู้แหละครับไม่ต้องห่วง  ในคลิปนั่น ถ้าระยะยืดไปอีกนิด Veyron ก็แซงแล้ว

คลิปนี้ทำให้เห็นว่า น้ำหนักรถ และการเซทอัตราทด ทำให้อัตราเร่งต้น ดีขึ้นมากๆ แม้เครื่องยนต์จะมีม้าน้อยกว่าก็ตาม

ออฟไลน์ Neo

• Newbie
  • *
ยังไงเครื่องใหญ่ก็ต้องไปรอกินทางยาวๆ โน้น  ;D

ออฟไลน์ Zahnarzt

Bugatii นั่งสองคนด้วย ไม่รู้ว่า Juke R นั่งกี่คน

ออฟไลน์ m_kritamet

• **
#นอกเรื่องหน่อยครับ
รายการนี้ทำ lunch control ก่อนออกไม่ได้หรอครับ?

## น่าจับหนู Juke R ไปวิ่งกับ AMS Alpha12+ จริงๆ