ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz JP ไฟเตือนถุงลมขึ้น ศูนย์บอกหาสาเหตุไม่เจอมาลองวันละ ทำยังไงดีครับ >_<  (อ่าน 3233 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
เป็นรถบริษัทน่ะครับ อยู่ดีๆมันก็ขึ้น (ก่อนนี้ไฟเตือนถุงลมข้างก็ขึ้น แต่มันหายแล้ว)

พอไปเข้าศูนย์ตรงใกล้ๆ มาบุญครอง ช่างบอกต้องทิ้งไว้ ลองลบโค้ดแล้วก็เป็นอีก นี่ก็ผ่านมาสองวันแล้ว ยังหาสาเหตุไม่เจอ แล้วรถก็ต้องใช้

แบบนี้ทำอย่างไรดีครับ เขาไม่มีวีธีเชคเหรอครับ ว่ามันเป็นที่อะไหล่ หรือระบบไฟของรถ??

งงมากเลยครับ เพิ่งเคยใช้ฮอนด้าครั้งแรก ไม่คิดว่าปัญหาแค่นี้ต้องรอหลายวัน

ออฟไลน์ adis

เสียบคอมพ์ดูน่าจะรู้สาเหตุนะ
รึว่าศูนย์ที่ไปเช็คไม่มีคอมพ์

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีช่างที่ชำนาญทางนี้ครับ อยู่ปากเกร็ด นนทบุรี เบอร์ 081 7764785

ช่างเสียบคอมแล้วครับ เขาบอกว่าลองลบโค้ดแล้ว แต่มันก็เป็นอีก  แล้วก็บอกว่าต้องลองไล่สายไฟดูก่อนเมื่อวานเย็น แต่ตอนนี้ก็ยังไม่รู้สาเหตุเลยครับ

ขอบคุณ คุณ Wayfarer-R มากเลยครับ เดี๋ยวผมเย็นนี้ผมลองโทรดูครับ ไม่ทราบว่าอันนี้เป็นอู่นอก หรือว่าเป็นศูนย์เหรอครับ (ถ้ามีค่าใช้จ่าย ต้องแจ้งบริษัทน่ะครับ ว่าจะเบิกค่าใช้จ่าย ^^")

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
แบตจะหมดหรือเปล่าครับ เห็นในคลับ Civic FB บอกว่าแบตจะหมดแล้วไฟถุงลมจะขึ้น

ไม่รู้ Jazz จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ช่างเสียบคอมแล้วครับ เขาบอกว่าลองลบโค้ดแล้ว แต่มันก็เป็นอีก  แล้วก็บอกว่าต้องลองไล่สายไฟดูก่อนเมื่อวานเย็น แต่ตอนนี้ก็ยังไม่รู้สาเหตุเลยครับ

ขอบคุณ คุณ Wayfarer-R มากเลยครับ เดี๋ยวผมเย็นนี้ผมลองโทรดูครับ ไม่ทราบว่าอันนี้เป็นอู่นอก หรือว่าเป็นศูนย์เหรอครับ (ถ้ามีค่าใช้จ่าย ต้องแจ้งบริษัทน่ะครับ ว่าจะเบิกค่าใช้จ่าย ^^")

ขอบคุณครับ

เป็นผู้เชี่ยวชาญรถฮอนด้า ที่อยู่กับบ้านครับ จะมีคนมาให้พี่เค้าแก้ระบบพวกนี้ที่บ้านอยู่ตลอดหน่ะครับ ยังไงคุณ 6162002 ลองโทรคุยดู ขอสายคุณแซม ซีวิค นะครับ

ออฟไลน์ AMG GT

แบตจะหมดหรือเปล่าครับ เห็นในคลับ Civic FB บอกว่าแบตจะหมดแล้วไฟถุงลมจะขึ้น

ไม่รู้ Jazz จะเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
อาจจะเป็นไปได้นะ เพราะถ้าแบตจะหมดจะไม่มีไฟพอที่จะไปทำให้แอร์แบกทำงานได้   อะไรประมานนี้นะ

ขอบคุณ คุณ Wayfarer-R มากๆเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรจริงๆแล้วครับ วันนี้ลองถามช่างอีกรอบ ไม่ได้อะไรเลย

อาจจะเป็นไปได้นะ เพราะถ้าแบตจะหมดจะไม่มีไฟพอที่จะไปทำให้แอร์แบกทำงานได้   อะไรประมานนี้นะ
รถคันนี้ออกมาประมาณปีเศษ วิ่ง 47xxx กิโล พอจะเป็นไปได้ไหมครับ 
แล้วเราจะเชคอย่างไรได้เหรอครับ ว่าแบตหมด  เพราะตอนสตาร์ทมันก็ติดง่ายปกติเลยน่ะครับ >_<

ออฟไลน์ 0%

เป็นไปได้หลายอย่าง

พวกปลั๊ก แอร์แบค ทั้งหลาย

มากสุดก็กล่องคุมแอร์แบกพัง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ไฟเตือนถุงลมข้าง ขึ้น

ไม่ใช่มันเตือนเพราะผิดปรกติ

แต่มันเตือนเพราะ การทำงานของ i-Side SRS

ตรวจจับท่านั่งของผู้นั่งด้านซ้าย

ผิดปรกติ

การทำงานของถุงลมขณะนั้น อาจทำให้

เกิดอาการบาดเจ็บได้

จึงเตือนให้ผู้ขับขี่ทราบ

และปลุกคนข้างๆ ให้นั่งในท่าที่เหมาะสมครับ

ปล. ถ้าไม่มีใครนั่ง แล้วมันขึ้น รถได้ทำการเปลี่ยน เบาะหนัง มาหรือเปล่าครับ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 16:18:13 โดย 5thAvenue »