ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Juke นี่ ภายในใหญ่กว่า Cube ไหมครับ ?  (อ่าน 5280 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Nissan Juke นี่ ภายในใหญ่กว่า Cube ไหมครับ ?
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 13:39:32 »
ความสูงภายในคงจะน้อยกว่าแต่มันกว้างกว่ารึเปล่าครับ  ?

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Nissan Juke นี่ ภายในใหญ่กว่า Cube ไหมครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 17:09:44 »
แคบกว่า Cube แน่นอนครับ
(ลองนั่งรถเกรย์มาแล้วทั้งคู่)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ H3T

Re: Nissan Juke นี่ ภายในใหญ่กว่า Cube ไหมครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 17:49:33 »
 ความจริง Juke นี่มีปัญหาหลักเรื่อง Headroom เบาะแถวสองนะครับ ด้วยแนวหลังคาที่ลาดลงมา
 ส่วนความกว้างนี่เนื่องจากเป็น B-Segment ผมลองเทียบกับ Jazz GE พอๆกันกับ Juke ครับ

ผมทำรถนำเข้าส่งออกอยู่ ลองเทียบด้วยตัวเองลุกเข้าลุกออกเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 18:18:47 »
ยืนยันว่า เบาะคู่หน้า ไม่ใช่ปัญหา
แต่เบาะคู่หลัง และช่องทางเข้า รวมทั้ง Headroom

"เล็กกว่าเยอะครับ"

jaesz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 18:26:18 »
แคบกว่า Cube แน่นอนครับ
(ลองนั่งรถเกรย์มาแล้วทั้งคู่)

แคบกว่าอีกเหรอครับเนี่ย โอย...

ความจริง Juke นี่มีปัญหาหลักเรื่อง Headroom เบาะแถวสองนะครับ ด้วยแนวหลังคาที่ลาดลงมา
 ส่วนความกว้างนี่เนื่องจากเป็น B-Segment ผมลองเทียบกับ Jazz GE พอๆกันกับ Juke ครับ

ผมทำรถนำเข้าส่งออกอยู่ ลองเทียบด้วยตัวเองลุกเข้าลุกออกเลยครับ

ถ้าพอกับJazz  ผมก็รับได้นะครับ
ยืนยันว่า เบาะคู่หน้า ไม่ใช่ปัญหา
แต่เบาะคู่หลัง และช่องทางเข้า รวมทั้ง Headroom

"เล็กกว่าเยอะครับ"

อันนี้ล่ะที่กังวลมากครับ

ขอบคุณครับทุกท่าน

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 07:49:29 »
เบาะหลังนี่แทบจะใช้งานอะไรไม่ได้เลย สำหรับผม มันสั้นแล้วก็เตี้ยสุดๆ ผมเคยนั่งของเพื่อนที่อินโดข้างหน้านี่อย่างหรูหรา แต่เบาะหลังเอาไว้วางของอย่างเดียว ถ้าไปเกิน 2 คน เค้าจะเอาอีกคันไป

jaesz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:23:22 »
เบาะหลังนี่แทบจะใช้งานอะไรไม่ได้เลย สำหรับผม มันสั้นแล้วก็เตี้ยสุดๆ ผมเคยนั่งของเพื่อนที่อินโดข้างหน้านี่อย่างหรูหรา แต่เบาะหลังเอาไว้วางของอย่างเดียว ถ้าไปเกิน 2 คน เค้าจะเอาอีกคันไป

พอจะวางเก้าอี้เด็กได้รึเปล่าครับ ? ถ้าผมซื้อคงใช้ไปซัก 8-10ปี ลูกผมคง 12 ขวบแล้วขายรถ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 11:37:52 »

พอจะวางเก้าอี้เด็กได้รึเปล่าครับ ? ถ้าผมซื้อคงใช้ไปซัก 8-10ปี ลูกผมคง 12 ขวบแล้วขายรถ

ท่านครับ มันเหมาะสำหรับให้เด็กนั่งมากครับ เพราะผู้ใหญ่ไปนั่งเบาะหลังจู๊ค คงรู้สึกอึดอัด ตอนแรกคิดว่าจะมีผู้ใหญ่ไปนั่ง แต่อ่านดูแล้วเป็นเด็กเล็ก สบายๆครับ

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 12:52:51 »

เด็กน่าจะนั่งสบายครับ แต่ถ้าจะวางเก้าอี้เด็กนี่ ผมไม่แน่ใจครับว่ามันมีจุด ISO FIX ให้รึเปล่าน่ะครับ

jaesz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 15:55:53 »
เบาะเด็กที่ผมมีมันใหญ่มากครับ ตอนนี้เอาไปวางใน Cube ต้องเลื่อนเบาะหน้าไปนิดนึงไม่อย่างนั้นเด็กไม่มีที่ยืดขา คือเบาะมันหนาด้วยโครงพลาสติกด้านหลัง  เวลาเอาเบาะเข้าออกค่อนข้างลำบากนิด ๆ แต่ก็ทำได้

ถ้าภายในท่อนหนัง Juke เล็กกว่าอย่างที่หลาย ๆ ท่านบอกไว้ และขนาดเข้าออกเล็ก เวลาเอาเบาะเด็กเข้าออกคงเหนื่อนน่าดูเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 23:17:31 »
คูเบ้มันไม่เน้นรูปทรงสวยงามนี่ครับ เป็นเหลี่ยมๆ ทำให้มีพื้นที่ภายในได้เต็มที่ ใหญ่กว่าจูเก้แน่นอน