ผู้เขียน หัวข้อ: >ที่ศูนย์ไหนมี BENZ CLA ให้ทดลองขับบ้างครับผม อยากลองขับจริงๆมากกว่าแค่ไปลองนั่ง  (อ่าน 6769 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
พอดีสนใจ CLA อยู่ครับ  ทราบว่ารอรถนานมากๆครับ  แต่ก็ยังคงสนใจอยู่
เคยไปลองนั่งที่งานเปิดตัวที่ Central world ละครับ รู้สึกเล็กๆ เมื่อเทียบกับรถที่ผมใช้อยู่
เลยอยากทดลองขับดูครับผม  อยากรับรู้ความรู้สึกตอนขับ ว่ามันเหมาะกับเราหรือเปล่า
เพื่อนๆท่านใดพอจะทราบไหมครับว่ามีศูนย์ BENZ ทีไหนบ้างที่มีให้ลองขับเจ้า CLA บ้างครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ไม่มี 100% ครับ

แค่รถจะขายยังไม่มีเลยครับ

ถ้าจอเอา feel ไปลอง A250 ได้ครับ คล้ายๆกัน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ reyeshenry

ยากครับ รถจะขายยังยาก

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
อย่าว่าแต่ cla เลยครับ จะหา a250 มาลองยังยากเลยยย
สองรุ่นนี้ต้องซื้อเพราะชอบจริงๆเท่านั้นครับ

ถ้าหวังจะลองขับก่อนซื้อ แนะนำไป f30 เลยครับ
เพราะอันนั้นเซลล์ประเคนให้ถึงที่ ตื๊อแล้วตื๊ออีก
โทรทุกวันบอกไม่ซื้อก็ได้ แต่อยากให้ลองขับดูก่อน

ออฟไลน์ mike77

• Jr. Member
  • **
รถที่มาโชว์ในไทย ยังยืมเมืองนอกมาเลยครับ รถให้ลองขับไม่มีแน่
แต่ ที่เบนซ์ทองหล่อมี A250 ให้ลองครับ feel คล้ายกัน

ครับผม  ผมก็เห็นด้วยว่ารถที่จะขายยังไม่มีเลย 
แต่ก็แอบคิดว่าเผื่อจะมีครับ 
งั้นไปหาลอง A250 ก่อนดีกว่า   

ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำนะครับ

ออฟไลน์ mothsan

ไม่มีแน่นอนครับ ไปดูมาแล้ว ข้างหลัง ไม่แคบนะ แต่อึดอัดมากทั้งจากเบาะและเสา C
นั่งนานๆหน่อยผมว่ามีอ้วกครับ เลยเปลี่ยนใจมา F30 หรือ Accord เหมือนเดิมดีกว่า
แต่ถ้านั่งแค่ 2 คนข้างหน้า OK เลยครับ
แต่พวกคอนโซลกลางมันมีคมพลาสติกเหมือนรถ ญี่ปุ่น C-segment ทั้วไปเลยครับ
เซลล์บอกว่าตัวจริง มีด้ายแดงเฉพาะที่เบาะนะครับ ที่ dashboard กับ door lining ไม่มีนะครับ

รถที่มาโชว์ในไทย ยังยืมเมืองนอกมาเลยครับ รถให้ลองขับไม่มีแน่
แต่ ที่เบนซ์ทองหล่อมี A250 ให้ลองครับ feel คล้ายกัน

ครับ เดี่ยวผมลองติดต่อไปทาง เบนซ์ทองหล่อดูครับ
ขอบคุณนะครับ

ไม่มีแน่นอนครับ ไปดูมาแล้ว ข้างหลัง ไม่แคบนะ แต่อึดอัดมากทั้งจากเบาะและเสา C
นั่งนานๆหน่อยผมว่ามีอ้วกครับ เลยเปลี่ยนใจมา F30 หรือ Accord เหมือนเดิมดีกว่า
แต่ถ้านั่งแค่ 2 คนข้างหน้า OK เลยครับ
แต่พวกคอนโซลกลางมันมีคมพลาสติกเหมือนรถ ญี่ปุ่น C-segment ทั้วไปเลยครับ
เซลล์บอกว่าตัวจริง มีด้ายแดงเฉพาะที่เบาะนะครับ ที่ dashboard กับ door lining ไม่มีนะครับ

ผมลองนั่งข้างหลังแล้วรู้สึกว่ามันแคบ อาจจะเป็นเพราะภายในสีดำด้วยหละครับ
และปกติผมขับเทียน่าครับ  มันเลยให้ความรู้สึกคนละอย่างกันเลย

แต่ตอนนี้โดยชีวิตแล้ว ส่วนใหญ่จะขับและใช่แค่ 2 คนครับผม เลยมาลองมองตัวนี้ดูครับ

ออฟไลน์ Ton247

• **
น่าจะมีที่เบนซ์ทองหล่อที่เดียวนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าจะลอง CLA250 ยินยันว่า ไม่มีรถเดโมตอนนี้ครับ
กว่ารถล็อตแรกจะเข้ามา ตุลาคมขึ้นไป

ถ้าอยากลอง ติดต่อเซลส์ บอกว่า อยากลอง A250 เขาจะนัดวันเวลาให้คุณ
ซึ่งเขาก็ต้องไปเบิกรถกับ Mercedes-Benz Thailand อีกทีนั่นละตรับ

รถที่คุณจะได้ขับ ก็เป็นรถเดโม คันเดียวกับที่ให้สื่อมวลชน และลูกค้า VIP เทสต์ ครับ

ปล. ถ้าได้คันสีเงินจะดีมาก เพราะเพิ่งเปลี่ยนยาง หลังจากผมเอารถไปคืนกระทันหัน เพราะ
เพิ่งมาเจอว่าแก้มยางฉีก ใครไม่รู้ไปขับเบียดมา ผมต้องทำเรื่องยืมใหม่ ยังไม่ได้คิวเลย (T_T)

ออฟไลน์ raygun

ถ้าจะลอง CLA250 ยินยันว่า ไม่มีรถเดโมตอนนี้ครับ
กว่ารถล็อตแรกจะเข้ามา ตุลาคมขึ้นไป

ถ้าอยากลอง ติดต่อเซลส์ บอกว่า อยากลอง A250 เขาจะนัดวันเวลาให้คุณ
ซึ่งเขาก็ต้องไปเบิกรถกับ Mercedes-Benz Thailand อีกทีนั่นละตรับ

รถที่คุณจะได้ขับ ก็เป็นรถเดโม คันเดียวกับที่ให้สื่อมวลชน และลูกค้า VIP เทสต์ ครับ

ปล. ถ้าได้คันสีเงินจะดีมาก เพราะเพิ่งเปลี่ยนยาง หลังจากผมเอารถไปคืนกระทันหัน เพราะ
เพิ่งมาเจอว่าแก้มยางฉีก ใครไม่รู้ไปขับเบียดมา ผมต้องทำเรื่องยืมใหม่ ยังไม่ได้คิวเลย (T_T)

แอบกระซิบหน่อยได้ไหมว่ามันดีไหมอะ
สมควรซื้อไหม เอาเท่าที่ลองขับก็ได้ ชอบไหม

ออฟไลน์ Hundredpiper

• **
วันนี้เจอ A250ที่ทองหล่อ ป๊าดดดด อยากจะถอนจอง 320d เลย
ทำไมมันหล่อจังซี เสียงท่อก็ดุๆด้วย

ออฟไลน์ gurigo

• Newbie
  • *
benz รามอินทราครับมี A250 ให้ลอง คันสีดำ ผมลองมาแล้ว ออกจากศูนย์ป้าบเลี้ยวซ้ายขึ้นทางด่วนไปอัดกันได้เลย