ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรอ 2 Sedan ขอสร้างกระแสหน่อยนะครับ คู่แข่งมีหนาวรอบสอง  (อ่าน 9724 ครั้ง)

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
ดูจากสเปกแล้วคู่แข่งร้อนๆหนาวๆ อากาศทาง T และ H คงจะแปรปรวนน่าดูละครับ ;D ;D
ถ้ามาสด้ากล้าให้อย่างนี้ มีหวังได้แจ้งเกิด สำหรับ ABS/EBD/Dual SRS ได้กลายเป็นอุปกรณ์มาตราฐานของเขาไปแล้วหละ เพราะมีตั้งแต่รุ่นแรกยันรุ่นท๊อปเลย
สเปกตามนี้ครับ ขอลงลิงค์นะครับ แปลจากจีนเป็นอังกฤษให้นะครับ
http://translate.google.co.th/translate?hl=th&sl=zh-CN&tl=en&u=http%3A%2F%2Fwww.mazda2sedan.com.cn%2Fggpz.html

รูปพอหอมปากหอมคอครับ รอคุณจิมมี่ เอามาอัพเพิ่ม ถ้าตัวจิงมาแล้วนะครับ
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ NON-Exclusive First Impression : Mazda 2 Sedan อีกนะครับ

แถมโฆษณาของจีนเค้า
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=TcKakBoarvo[/youtube]

เห็นมีซันรูฟด้วย ถ้าไม่ตัดออกคงจะเป็นรายแรกในซับคอมแพก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 13:32:44 โดย arta1722 »

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
สวยมากกกกกกกกกก

:D

ออฟไลน์ leonhongkong

• Newbie
  • *
งดงาม

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
กลัวมันจะหนาวกันแต่ในเวปนี้ซิครับ  ;D
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
อย่าติดมาเลยครับ ที่ย่างหมูในรถ ผมเคยคิดเหมือนกันว่าทำไมไม่ติดมาให้ฟร่ะ เวลาติดมามันดูเท่ แต่พอเวลาใช้จริง ซาเล้งยังนั่งหัวเราะเลย
เมืองไทยเมืองร้อน เอามูนปรู๊พ มายังพอรับได้

เอามาต้นทุนมายัดอย่างอื่นดีฟ่า พวกเตือนก่อนชนหรืออะไรประเภทนี้ เพราะรถ sub-com ยังไม่มีอุปกรณ์พวกนี้เลย ถ้าติดมานะ หุหุหุ เลยน้องสองเรา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nioka

มี ซันรูฟแล้วมันจะร้อนยังไงหรอครับ

เพราะว่า ตรงซันรูฟมันก็มีที่กันแสงก่อน1ชั้นนิครับ

ยังไม่เคยเห็นรุ่นมีซันรูฟแต่ไม่ให้ไอ้ที่กันแสงเลยสักคัน

แล้วไอ้มูนรูฟกับซันรูฟมันต่างกันหรอครับ - -

ผมคิดว่าเหมือนกันสะอีก แค่เรียกต่างกันเท่านั้น โดยเฉพาะเมืองไทยน่าเรียกมูนรูฟมากกว่า

เพราะตอนกลางวันใครละอยากดูพระอาทิตย์ ^^

ออฟไลน์ arta1722

• **
ข้อแตกต่างของหลังคา Sunroof กับMoonroof

ทั้งสองแบบ จะเป็นหลังคาที่มีช่องให้เปิดได้เหมือนกัน แต่แตกต่างกันตรงที่
Sun roof จะเป็นแผ่นเหล็กทึบ
Moon roof จะเป็นแผ่นกระจกพร้อมม่านดึงปิดบังแดด
ไม่รู้เข้าใจถูกไหม ติได้ครับ
ของเจ้าสอง ซีดาน คงจะเป็นมูนรูฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 15:52:54 โดย arta1722 »

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
สวยลงตัวดีครับ  แต่เมืองไทย จะมี MoonRoof  เร้อ 
แต่ถ้ามีเด็ดมากๆ คู่แข่ง หนาวๆ ร้อนๆ เป็นแถว  แถมเหมาะกับ Target อีก  โผล่หัวเล่นได้แบบนี้

ออฟไลน์ remontage

ชอบ.. เป็นหนึ่งในลิสต์ที่เล็งอดใจรอไว้ปีหน้าเหมือนกันถ้าให้ABSAirbag เหมือนรุ่นแฮตแบ็ค

แต่สงสัยครับว่า ในแฮตแบ็ค เบาะหลังเล็ก พอมาเป็นซีดาน นี่เบาะหลังมันจะกว้างขึ้นไหม
เพราะฐานล้อน่าจะเท่าเดิม

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
มะวานไปคุยกะเซล พี่เค้าบอกว่า ตัว 4 ประตู

น่าจะเข้าไทยในช่วงเดือนเมษายน

ส่วนราคา เค้าว่า น่าจะแพงกว่าตัว 5 ประตูราวๆ 30,000 บ นิดๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
(โดยส่วนตัว) ไม่มีความรู้เรื่อง roof หรอนะครับ แต่อย่าติดมาดีที่สุด ราคามันจะแรงในรถระดับนี้ แล้วอนาคต ราคามันจะดีดไป เท่า civic อีกไม่เกิน 5 ปี แล้วอีโคคาร์ ราคามันจะมาแทนที่รถระดับนี้เอา แล้วรถราคาที่คนเอื้อมถึง
มันจะกลายเป็น อากาศไป

ทางที่ดีติดอุปกรณ์ด้านความปลอดภัยมาดีกว่า แล้วที่น่าจะมีก็ควรเป็น BT ในรถ เพื่อใช้โทรศัพท์ น่าจะเป็นอุปกรณ์มาตรฐาน แล้ว (อย่าให้พูดถึงคนไทย โทรแล้วขับไม่เห็นจะจับซักราย)

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
ผมว่า ทรงด้านท้ายยังไม่ลงตัวเท่าไร
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ Sunnook

ผมว่า ทรงด้านท้ายยังไม่ลงตัวเท่าไร

ผมเป็นคนชอบมาสด้านะ แต่ว่าก็เห็นด้วยแหละว่าท้ายไม่ลงตัวเท่าไร ( เป็นกลาง ๆ )

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สัดส่วนด้านท้ายแปลกๆอ่ะครับ ดูสูงโย่ง แต่ซุ้มล้อเล็กนิดเดียว ดูพิการๆยังไงก็ไม่รู้ >:(

ออฟไลน์ koruru

ในรูปมันตัวก่อน mc นิคับ
ส่วนตัวชอบไฟท้าย มากกว่าตัว 5ประตูซะอีก
ไฟท้ายสวยดี ตัว mc คงจะสวยกว่านี้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ยังไม่เห็นตัวจริง แต่ดูจากภาพ เรื่องความสวยภายนอกเจ้าสองได้ใจผมไปมากกว่า City นะโดยเฉพาะด้านท้าย
ด้านหน้าไม่กินกันเท่าไหร่เพราะผมชอบด้านหน้าของฮอนด้า

ทำมาขายเถอะครับ มันคือทางเลือกของผู้บริโภคและคนทำงานอีกหลายคนที่กำลังรอรถที่ตรงใจพวกเขาอยู่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Tonaka

ตรูดมันโด๊งโด่ง  อ่าาาา
阿蘇山

ออฟไลน์ simcity

ชอบท้ายมากๆ  มาแนวเดียวกับ New Mazda3 

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่าไม่หนาวหรอกครับ ทั้ง T และ H

ผมว่าท้ายมันยังไม่สวยเท่าไหร่ ความสวยมันยังไม่ฉีกคู่แข่งมากนัก
(ส่วนตัวผมว่าท้ายซิตี้สวยกว่า)

ไม่เหมือนมาสด้า 2 ที่ออกมา สวยฉีกยาริสกระจุย  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ lexus

จะมีfiesta sedanป่าวอะ

เห็นในเน็ตมี ไม่รุภาพจิงหรือตัดต่อ

ออฟไลน์ new kid

^
FIESTA SEDAN  มีแน่นอน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เฮ้ยยย ทำไม รูปถ่ายชุดนี้ ดูสวยกว่าตัวจริงได้ขนาดนี้เลยเหรอ?

เพิ่งคุยกับทาง พี่ซู แห่ง มาสด้า เรื่องนี้ เมื่อเช้านี้เอง

ทางทีมงาน ก็เริ่มรายการคิดหนักแล้วละครับ

5 ประต๔ู ติดตลาดแล้ว ทำยังไง ให้ ซีดาน มันแตกต่างไป แต่ต้องอยู่ร่วมกันได้ และ มีแนวทางชัดเจนอีกต่างหาก

พี่เค้ามองว่าไม่ง่าย

แต่เรา กลับมองว่า โคตรง่ายเลย

อิอิ !

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เฮ้ยยย ทำไม รูปถ่ายชุดนี้ ดูสวยกว่าตัวจริงได้ขนาดนี้เลยเหรอ?

เพิ่งคุยกับทาง พี่ซู แห่ง มาสด้า เรื่องนี้ เมื่อเช้านี้เอง

ทางทีมงาน ก็เริ่มรายการคิดหนักแล้วละครับ

5 ประต๔ู ติดตลาดแล้ว ทำยังไง ให้ ซีดาน มันแตกต่างไป แต่ต้องอยู่ร่วมกันได้ และ มีแนวทางชัดเจนอีกต่างหาก

พี่เค้ามองว่าไม่ง่าย

แต่เรา กลับมองว่า โคตรง่ายเลย
 ;D ;D
อิอิ !

ตัว 4 ประตู ราคาถูกกว่า ออกแนวหรูๆ :)หน่อยครับ ;) ;)

ออฟไลน์ Sunnook

^
FIESTA SEDAN  มีแน่นอน

ก้นก็ออกแนวสูง ๆ เหมือนน้อง 2 เลยเเหะ

ออฟไลน์ mtech

• **
รอชมตัวเป็นๆ ;D