ผู้เขียน หัวข้อ: review request ถึงพี่จิมมี่ครับ  (อ่าน 7807 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
review request ถึงพี่จิมมี่ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 14:52:14 »
review request คือรถที่อยากให้พี่จิมมี่รีวิวครับ  เริ่มกันเลย

benz s class , cls , slk
audi a6 , a8
jaguar xf,xj ถ้าเป็นไปได้ xk ด้วยครับ
bentley ตระกูล continental ครับ
ferrari ตระกูล f
lombogini
maserati grand turismo
สุดท้าย rolls royce ghost กับ maybach 62s

คือ ผมสงสัยว่ารถหรูๆแพงๆนี่เค้ามีให้เราทดลองขับกันหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นไปได้พี่จิมมี่ช่วยทดสอบด้วยครับ :)

ผมต้องขอโทษนะครับที่ทำให้กระทู้ first impression mazda 2 ต้องกลายเป็น non first impression mazda 2 ไปซะงั้น อิๆ :-X

อ่อ  เชิญผู้อ่านทุกท่านร่วมโวต review request ด้วยนะครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 15:14:06 โดย car mood »

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
Re: review request ถึงพี่จิมมี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 20:00:53 »
ตั้งแต่ f ลงมาผมว่ายากครับ   ข้างบนนั้นก็ยากพอกันน -*-
JC TU #54

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

Re: review request ถึงพี่จิมมี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 20:39:41 »
ผมเชื่อว่า พี่จิมก็ อยากรีวิว ให้ท่านผู้อ่านเเน่ๆครับ

เเต่คงติดปัญหาบางประการ

เเล้วเเค่นี้ พี่จิมก็ยุ่งตัวเป็นเกลียวๆ เหมือนผ้าขนหนูบิดหมาดเเล้วครับ

จนป่าวนี้ยังหลับอยู่เลยครับ ZZZzzzz...

พักผ่อนเยอะนะครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 23:31:38 »
J!MMY นะครับไม่ใช่ Jeramy Clarkson

ทีม Headlight ก็หวังว่าจะไปถึงจุดนั้นเข้าสักวันถ้ามีคุณผู้อ่านสนับสนุนครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 23:55:51 »
ผมสนับสนุนเต็มที่เลยคับ พี่จิมมี่ สู้ๆๆๆๆๆ :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 00:04:51 »
โห..ถ้ามีโอกาสได้เทสต์พวกนั้นถือว่าเราก็ไปถึงจุดสุดยอดแล้วครับ หวังว่าคงมีวันนั้นสักวัน
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้น่ะ คงไม่ใช่ครับ เราคงต้องมีชื่อเสียง มีพลัง และมีฐานะทางการเงินอีกมาก
ลองคิดดูง่ายๆว่าลุงปราจิน ลุงขวัญชัย และผู้อาวุโสอีกหลายท่าน เขาอยู่ในวงการมาก่อนเราหลายสิบปี
เครดิต และความสามารถเขาดีกว่าเราเยอะ ก็ใช่ว่าเขาจะได้รถเหล่านี้มาทดสอบกันง่ายๆครับ

ลองคิดดูละกัน ผมเคยได้ยินว่ารถอย่าง Ferrari ถ้าคุณจะทดลองขับ คุณต้องเอาเงินไปวางมัดจำเขาก่อน 50,000 จึงจะได้ลองขับ ย้ำว่าลองสั้นๆ นับประสาอะไรกับเราซึ่งนอกจากเอามาทดสอบอัตราเร่งแล้ว ยังต้องไปทดสอบการกินน้ำมัน แถมผ่านมือคลิปโลกบ้าของเราอีก

ตอนนี้เหรอครับ? ผมว่าถ้าได้ลอง GT-R กับ 370Z แค่นั้นก็กรี๊ดบ้านแตกแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 01:06:35 »
ได้เทสพวกนั้น กลายเป็น TOP Gear Thailand เลยนะนั่น

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:08:24 »
Lamboน่าจะผิดนะไม่ใช้Lombo พิมพ์ให้ถุกจะดีกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:02:30 »
ถ้าไปได้ถึงขนาดนั้น
แล้วจะให้ใครมาเป็น Stig ดีล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 10:11:31 »
พลัง ชื่อเสียง เครดิต   

รอสะสมไมล์ก่อนครับ ผมว่าHeadlight ไปถึงได้แน่นอน

ออฟไลน์ new kid

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 13:54:37 »
BENTLEY CONTINENTAL GT   พี่  JIMMY  เคยลองแล้วนี่ ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_fjrelated&view=fjrelated&id=185&Itemid=144

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 14:28:02 »
ขอๆกันมา อันไหน จัดได้ก็จัดให้ แต่ดูลิสต์นี้ จัดให้ไม่ไหวจริงๆในตอนนี้ครับ

benz s class , cls , slk  <------ SLK กำลังจะได้รับรถมาแล้วละ แต่ขอไม่บอกว่า วันไหน รีวิวนี้ เจอกันในช่วงครึ่งหลังของเดือนธันวาคมแน่นอน
CLS เค้าเลิกทำแล้วครับน้อง เค้ามีแต่ E-Class Coupe ซึ่งตัวนั้น สงสัยต้องรอให้ชาวบ้านชาวช่องเขาขับกันไปให้หมดเสียก่อน ผมถึงน่าจะได้ลอง
แต่จะมี ML โผล่เข้ามาแน่ๆ ตามติด SLK ส่วน S-Class ถ้าจะได้ลอง S320 CDI คือสิ่งที่เรามองอยู่ครับ เอามา เทียบกับ 730Ld ใหม่ไปเลย

audi a6 , a8 <-------- เขายังไม่ค่อยพร้อมจะทำคอนเนคชันกับเรามั้งครับ ผมเดานะ

jaguar xf,xj ถ้าเป็นไปได้ xk ด้วยครับ  <--------- Xj เคยขับไปแล้ว แต่เป็นตัวเก่า และ XF หนะ อยากลอง แต่ ยังไม่บังอาจส่งจดหมายไปขอยืม
เราเกรงใจเขา พูดตรงๆ อยากลอง แต่เกีรงใจเขา ครับ

bentley ตระกูล continental ครับ <------- เปิด Headlightmag.com ของเราได้เลย มีแล้วแน่นอนครับ เป็น Continental GT
แต่เป็น First Impression ที่ เป็นผู้โดยสาร ไม่ใช่ผู้ขับ มีพี่ Greg ขับให้นั่งครับ และพี่เกร็กนี่ ก็ระดับเซียน
ตอนนี้ กลับไปอยู่อเมริกาเสียแล้ว น่าเสียดายจริงๆ

ferrari ตระกูล f
Lambogini
maserati grand turismo
สุดท้าย rolls royce ghost กับ maybach 62s

^
^
^

เราไม่มีคอนเนคชัน กับผู้จำหน่ายรถสปอร์ตเหล่านี้เลยครับ
และไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ถึงจะเป็นไปได้...เฮ้ออออออออออออ

แต่ถ้ามว่า ถ้าให้ขับหนะ กล้าขับไหม?

ผมก็ยังขอคิดดูก่อนละครับ พังขึ้นมา เป็นหนี้หัวโตเลยทีเดียว

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 22:44:49 »
รถที่ จขกท กล่าวมา ผมว่าในแง่ของประโยชน์ต่อสาธารณะแล้วมีน้อยมาก ๆ ครับ

คนที่จะซื้อรถระดับนี้มีน้อยถึงน้อยที่สุด และส่วนใหญ่คงไม่คิดอะไรมาก ประมาณว่าชอบถึงซื้อ

คงไม่คำนึงถึงอัตราเร่ง อัตราการบริโภคน้ำมัน หรืออะไรจิปาถะ เท่าไหร่นัก

ผมว่าให้คุณจิมมี่ซึ่งกำลังหัวปั่นอยู่แล้ว เอาเวลาไปทดลองขับรถที่เราคนไทยส่วนใหญ่ได้ใช้น่าจะเป็นประโยชน์กว่ามาก ๆ ครับ

--------------------------

อันนี้ถามเป็นการส่วนตัวนะครับ

เห็นนิตยสาร Autobild เค้าเทสต์รถแบบคร่าว ๆ (หน้าถึงสองหน้า)หลายรุ่นมาก ๆ และรถแปลก ๆ ด้วยทั้งมือหนึ่งและมือสอง

อันนั้นเค้ายืมมาหรือต้องใช้การเช่ามาด้วยน่ะครับ อยากรู้จริง ๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 00:45:38 »
คือผมก็คิดไว้แล้วหละครับว่า  มันค่อนข้างไกล   แต่ก็ขอให้ www.headlightmag.com สู้ต่อไปนะครับ  ผมว่าความจริงใจที่ทางทีมงานของเว็บมีต่อผู้อ่านทุกคน  จะทำให้ไปถึงฝันแน่นอนครับ :)

แต่ผมก้ดีใจมากๆๆที่จะได้อ่านรีวิว slk ในไม่ช้านี้ครับ ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2009, 08:22:03 »
ขอบคุณสำหรับความมั่นใจครับ

เราเองก็ฝันไปถึงจุดนั้นเหมือนกัน ชีวิตมันต้องเดินตามหาความฝันต่อไป
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 18:59:14 »
รถที่ จขกท กล่าวมา ผมว่าในแง่ของประโยชน์ต่อสาธารณะแล้วมีน้อยมาก ๆ ครับ

คนที่จะซื้อรถระดับนี้มีน้อยถึงน้อยที่สุด และส่วนใหญ่คงไม่คิดอะไรมาก ประมาณว่าชอบถึงซื้อ

คงไม่คำนึงถึงอัตราเร่ง อัตราการบริโภคน้ำมัน หรืออะไรจิปาถะ เท่าไหร่นัก

ผมว่าให้คุณจิมมี่ซึ่งกำลังหัวปั่นอยู่แล้ว เอาเวลาไปทดลองขับรถที่เราคนไทยส่วนใหญ่ได้ใช้น่าจะเป็นประโยชน์กว่ามาก ๆ ครับ

เห็นนิตยสาร Autobild เค้าเทสต์รถแบบคร่าว ๆ (หน้าถึงสองหน้า)หลายรุ่นมาก ๆ และรถแปลก ๆ ด้วยทั้งมือหนึ่งและมือสอง

อันนั้นเค้ายืมมาหรือต้องใช้การเช่ามาด้วยน่ะครับ อยากรู้จริง ๆ

เขาก็ต้องยืมรถมา แบบเรานั่นละครับผม เหมือนกัน

Update ให้ว่า รีวิว SLK 200 Kompressor ตามที่ขอ เสร็จแล้ว

เชิญได้ที่นี่ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=887:-mercedes-benz-slk-200-kompressor&catid=70:sport-a-specialty&Itemid=89

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 00:44:58 »

เขาก็ต้องยืมรถมา แบบเรานั่นละครับผม เหมือนกัน

Update ให้ว่า รีวิว SLK 200 Kompressor ตามที่ขอ เสร็จแล้ว

เชิญได้ที่นี่ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=887:-mercedes-benz-slk-200-kompressor&catid=70:sport-a-specialty&Itemid=89

ขอบคุณพี่จิมมากเลยครับที่ยังตามกระทู้เก่าๆให้ครับ  ซึ้งเลย