ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าเรื่องไปเจอ Mitsubishi Attrage ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามา  (อ่าน 16965 ครั้ง)

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
วันนี้ไปเดินหลบฝนอยู่ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ามาครับ เดินไปเดินมาก็เจอกับ  Attrage ทั้ง 2 คัน สีดำกับสีน้ำเงิน

ก็เลยเข้าไปนั่งเบาะคนขับดู เบาะหน้านั้นกระชับตัว นิ่มกำลังดี ที่ผมนั่งอยู่เป็นรุ่น Top เบาะหนังสีเบจ วัสดุหนังถือว่าดีใช้ได้เลย แต่การหุ้มดูไม่ค่อยเนียบเท่าไรนะ

คือมันดูยับๆ ย่นๆ ตรงบางจุด โดยเฉพาะตรงหมอนรองศรีษะ  พวงมาลัยดูดีมาก ผมชอบ มีการตกแต่งด้วยสีเงิน หุ้มหนัง มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงให้

เครื่องเสียง+แอร์ดิจิตอล ดูดีมากครับ แต่คุณภาพวัสดุโดยรวมไม่ต่างจากมิราจ

ผมสูง 175 น้ำหนัก 56  เบาะหลังเป็นตำแหน่งที่ผมว่าสบายที่สุดใน Eco Car เบาะรองนั่งหนานุ่มกำลังดีเลย องศาของพนักพิงก็เหมาะสม

นั่งได้สบายๆ มีที่วางแขนตรงกลาง ใส่แก้วน้ำได้  ผมปรับเบาะหน้าให้พอดี แล้วยังเหลือพื้นที่วางขาเยอะมากๆ

ดูด้านท้ายของตัว Top จะมีกล้องมองหลังให้มาด้วย

รุ่นรอง Top ก็ยังมีแอร์ออโต้นะ จะตัดออกไปแค่ จอ navi,กล้อง, เบาะหนัง ,พวงมาลัยไม่หุ้มหนัง, ไม่มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียง,

ไม่ชอบมือจับประตูแบบนี้ที่สุด ดูโบราณมากๆ

ด้านหน้าของรุ่นท็อปสีดำ 

ส่วนเรื่องราคาผมมองว่าคนที่ชอบขับเกียร์ธรรมดาอยู่แล้ว ไปเอาตัวล่างสุด คุ้มนะ 443,300 มีทั้ง ABS แอร์แบค กระจกพับไฟฟ้า

ตัวท็อปก็ให้ของเล่นมาเยอะแยะเกินหน้าเกินตา B segmen ด้วยซ้ำ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากได้มากครับ  ;)

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ไม่ชอบมือจับประตูแบบนี้ที่สุด ดูโบราณมากๆ

คันใหญ่ ขนเยอะ
มีจับประตูจะเล็กไปไหน 555

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
ไปมาเหมือนกันครับแต่ดูจากเวลาตั้งกระทู้คงจะหลังจาก จขกท.
ข้างหลังกว้างดี แต่มือเปิดประตูนี่มันขัดใจจริงๆแหละ
เซลยืนอยู่ 2-3 คน ที่เหลือนั่งกดไอแพด,โทรศัพท์  :D

เดินไปอีกนิด มีนิววีออสใส่ชุดแต่ง แคมรี่ Extremmo โฟกัส เฟียสต้า และ เรนเจ้อ

ไม่ไ้ด้ถามโปรซักเจ้า เดินดูอย่างเดียว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณครับ ให้มาเยอะดีแต่ก็ไม่มี ASC อยู่ดี

ออฟไลน์ Mighty-X

ชอบออพชั่น แบบว่าจัดเต็ม
แต่เห็นมือจับประตูแล้วรับไม่ค่อยได้ครับ
นึกว่ายังอยู่ยุค 90 :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมยังไม่มีโอดาสเจอตัวจริงเลย
ดูแล้วน่าใช้น่ะนั่น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ csamabat

โดนใจมากๆ ตรง MT ABS  นี่ล่ะครับ
ที่ ตอนนั้นผมไม่ตัดสินใจเอา almera เพราะเหตุผลนี้ เจอ เจ้าี่นี่แล้วอยากได้สุดๆครับ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ 6162002

ตัว MT น่าสนมากครับ ทั้งราคาและออพชั่น

ส่วนคนที่จะซื้อ ผมว่ารุ่นรองทอปน่าสนมากๆครับ เครื่องเสียงกับหุ้มหนัง ไปทำข้างนอกได้ ดีกว่าโรงงานก็ยังได้

ส่วนต่างขนาดนี้ จัดเบาะหนังเกรดฟูลเกรนได้เลย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

ประตูจับเปลี่ยนได้มั้ย

มองละเพลีย  ประตูจับแบบนี้มันดูแล้วเหมือนรถตกรุ่น  ผมคงไม่ได้คิดไปคนเดียวน่ะ

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนเป็นที่จับประตูแบบสมัยนิยมน่าจะดูดีกว่านี้นะ  ::)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สีภายในห้องโดยสารโดยรวมผมว่าน่านั่งมากเหมือนกันนะ
คิดว่าน่าจะตอบโจทย์สำหรับคนซื้อไม่น้อยเลยล่ะ

ออฟไลน์ YAmodels

ไปลองนั่งมาแล้วครับ ในฐานะที่ใช้อัลเมร่าอยู่ รู้สึกว่ามาตรวัดมันเล็กไปหน่อย(เล็กกว่าอัลเมร่า V)
ตัวท๊อปพวงมาลัยสวยเลย ทรงสวย จับสบายกว่าอัลเมร่า มัลติฟังชั่นสวยน่าใช้ ไม่ดูเด็กๆเหมือนอัลเมร่า
ที่วางของตรงคอนโซลกลางลึกเข้าไปจนอยู่เข้าไปไต้แอร์เลยชอบๆ(เยอะกว่าอัลเมร่า)
คอนโซลกลางจะติดเข่าซ้ายมากกว่าอัลเมร่า แต่กลับไม่รู้สึกอึดอัดเหมือนอัลเมร่า เพราะอะไรก็ไม่รู้
เบาะผ้านั่งสบายกว่าอัลเมร่า ออกแนวมันๆ น่าจะจับฝุ่นน้อยกว่า เบาะหนัง เป็นหนังแท้ตรงส่วนที่สัมผัสตัวเรา
หัวหมอนเป็นหนังเทียม เลื่อนเบาะหน้าให้พอดีแล้วลองมานั่งเบาะหลัง หัวเข่าอยู่ใกล้เบาะหน้ามากกว่าอัลเมร่า
ผมชอบประตูหลังของแอททราจมากกว่าอัลเมร่าอีก เส้นโค้งสวยกว่า อัลเมร่ามันทิ่มลงยังไงก็ไม่รู้
ถ้าวาดเส้นแนวประตูหลังให้โค้งมากกว่านี้ ให้เท่าๆกับแอททราจคงจะดี
การเข้าออก ง่ายกว่า อัลเมร่า เข้าไปนั่งแล้วโปร่งกว่า ผมนั่งอัลเมร่าแล้วเลื่อนตัวให้พอดี
หัวจะติดกับหลังคาพอดีเลย แต่แอททราจนี่เหลือพื้นที่อีก2-3เซ็นน่าจะได้
แต่แผงประตูตัวท๊อปน่าจะมีหนังแปะมาบ้าง มันดูโล้นๆยังไงก็ไม่รู้
การเปิด-ปิดประตู อัลเมร่าใช้แรงปิดน้อยกว่า รู้สึกเหมือนประตูของแอททราจมันเบาๆยังไงก็ไม่รู้
ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

ถ้ามีชุดแต่งบอดี้พาร์ทEVO X ออกมานะ สุดๆ

ออฟไลน์ voodoo

• Newbie
  • *
ขัดใจตรงที่มือจับประตูนี่แหล่ะ ตำแหน่งก็อยู่ซะตํ่าเลย ถ้าทำแบบของนิวแลนเซ่อร์ได้ล่ะลงตัว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมชอบคอนโซลกลางจัง