ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาวิ่งบนถนนเปียก พวงมาลัย สั่น เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
ยางก็ใหม่ หรือเป็นเพราะหน้ายางกว้างขึ้นกว่าเดิมครับ แต่เวลาถนนแห้งๆ ขับปกติ ไม่สั่น

หรือเป็นเพราะเกรดยางคุณภาพต่ำครับ

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
ความเห็นส่วนตัว อาจเกิดจากหลายๆปัจจัยครับ ตัวอย่างเช่นพื้นถนน ลมยาง

หน้ายางที่สัมผัสผิวถนน การรีดน้ำของยาง แต่โดยรวมส่วน

มากปัญหาแบบนี้อยู่ที่ยางครับ ยางใหม่บางตัวก็กลัวถนนเปียกน่ะครับ

หรือไม่ ยางยังใหม่อยู่ คงยังไม่เข้าที ลองขับดูอาการอีกสักระยะ หาก

ยังคงเป็นอยู่ให้ตรวจเช็คระบบบังคับเลี้ยว พวงมาลัย ดูครับ รอท่านอื่นๆ

ฟันธงด้วยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ยางรีดน้ำไม่ดีก็เป็นครับ

หรือโช๊คอัพไม่ดีก็เป็นเหมือนกัน เวลามันดิ้นน้ำสปริงมันก็ดีด ๆ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ลูกหมากปีกนก