ผู้เขียน หัวข้อ: Autobild เล่มล่าสุด มีรูปที่คุณJIMMY ทำรีวิวไว้ด้วยครับ...  (อ่าน 10203 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
พอดีว่าจำมือของเจ้าของเวปนี้ได้ ไม่รู้ว่ามีการขอยืมรูปเพื่อนำไปใช้แล้วหรือยังน้อ  :o :o :o

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
Re: Autobild เล่มล่าสุด มีรูปที่คุณJIMMY ทำรีวิวไว้ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 08:20:14 »
อาจจะเป็นคนมือเหมือนก็ได้นะ

(ทีหน้าเหมือนกันยังได้เลย ป๊าดดด)

ออฟไลน์ golf8023

Re: Autobild เล่มล่าสุด มีรูปที่คุณJIMMY ทำรีวิวไว้ด้วยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 09:37:33 »
รูปที่ถือรีโมทใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 10:06:03 »
มือนี้...น่าจะใช่นะ แต่เขาน่าจะขอลงรูปล่ะมั้ง นิตยสารใหญ่โต อยู่ในวงการนี้มานาน ไม่น่าพลาดเอารูปของคนอื่นมาลงหรอก แต่ถ้าเอามาลงโดยไม่ขอ ก็แย่นะ

ออฟไลน์ Ponthakorn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 10:23:24 »
คุณJIMMY ทำงานกับ Auto Bild ปี 2004 ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 10:31:52 »
สมาชิก HLM ไม่ธรรมดา

จำได้กระทั่งมือพี่จิมมี่ อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:21:10 »
ถึงขั้นจำมือกันได้ทีเดียว อึ้งเลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:34:06 »
น่าจัดแข่งแฟนพันธุ์แท้ J!MMY จังแฮะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:00:30 »
ไหนๆก็เห็นมือแล้ว ใครดูลายมือก็ทำนายให้หน่อยครับว่าดวงเป็นอย่างไร  ;D ;D ;D
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:03:21 »
ใช่เลยครับ ท่านใดที่อ่านรีวิว HLM จะจำได้เป็นอย่างดี  ;D

รูปนี้จากรีวิว Sylphy ครับ

ออฟไลน์ voodoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:10:43 »
casio g-shock ที่ใส่ก็เรือนเดิมด้วย หุหุ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:14:45 »
มือที่อบอุ่น

:D :D :D

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 22:49:00 »
ผมก็จำได้ครับมือที่จิมมี่แน่นอน

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 23:19:54 »
เดี๋ยวขอไปเปิดดูก่อน เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้  ;D

ทำใจอยู่นานว่าจะซื้อดีไหม เพราะไม่ชอบเนื้อหาเทสไดร์ของคนไทยเอาเสียเลยครับ เขียนเนื้อหาไม่ชัดเจน คลุมเครือ
รถต่อไห้ดีหรือแย่แค่ไหน ก็ไห้ 4 ดาวเท่ากัน

ผมชอบเนื้อหาของรถยนต์ต่างประเทศมากกว่าครับ แปลได้ดีเข้าใจง่าย มีผลการเปรียบเทียบที่มีตัวเลขสถิติอ้างอิงด้วย
เสียดาย เดี๋ยวนี้เล่มนึงมีอย่างมากก็ 1-2 บทความ เมื่อก่อนสมัยเปิดตัวแรกๆนี่ มีแต่เนื้อหาของรถยนต์ต่างประเทศทั้งนั้น

บ่นนอกเรื่องไปหน่อยครับ แฮะๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 01:26:58 »
ไม่มีการมาขออนุญาตกันก่อนใดๆทั้งสิ้นครับ...

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 09:01:54 »
อ่าวววววววววววว
: )

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 10:14:26 »
มาอ้าว..........ด้วย
ค่ายหนังสือระดับนั้น
ทำแบบนี้เลยเหรอ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 11:29:52 »
ตะลุ๊ง ตุ๊ง แช่!!! 
...
เอาละเหวย

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 12:32:30 »
มือนี่มัน ...

นิตยสารต้องออกมารับผิดชอบครับเนื่องจากละเมิดลิขสิทธิ์

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 15:20:41 »
น่าจะคล้ายๆ กรณีก่อนหน้านี้หรือป่าวครับ ที่หนังสือหัวใหญ่ สุดท้ายก็ให้เด็กๆ เขียน column กัน
น้องๆ เค้าปั่นไม่ทัน ก็เล่นหาเก็บรูปตามเวบ นี่หล่ะ

ติดตาม update นะครับ เห็นอะไรแบบนี้ แล้วรู้สึกเสื่อมกับ industry จริงๆ (นิตยสารรถเมืองไทย)

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 17:48:26 »
อีกแล้ว

คงคิดว่า แค่มือ คงไม่เป็นไร

ทำไมคนเขียนคอลัมน์ไม่ไปถ่ายรูปมือตัวเองมาลงล่ะ จะได้มีมือลงหนังสือด้วย

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 19:34:38 »
ก็ว่าทำไมรูปมันคุ้นๆตอนที่อ่านบทความนี้ครั้งแรก :-\

จะว่าไปรูปรีวิวของพี่จิมมี่ไม่ได้ถูกเอาไปลงแค่นิตยสาร ตอนนี้แม้กระทั่งหนังสือเรียนก็ยังมี :P

รูปนี้ผมถ่ายมาจากหนังสือเรียนของผมเอง(เศรษฐศาสตร์ ม.4-6 พิมพ์ครั้งแรกน่าจะปี 2553) เทียบกับรูปจากรีวิว Mercedes-Benz SLK200 Kompressor R171 (หรือรูปใน iPad ในภาพ)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 20:45:27 »
ลงนิตยสารรถยังไม่แปลกใจเท่าลงหนังสือเรียนนะเนี่ย ป้าดติโท้ะ  :o

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 22:47:03 »
เค้าเล่นกันง่ายๆแบบนี้เลยหรือ ถือว่าแย่มาก

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 01:51:38 »
หนังสือเรียน!! อันนี้ถือว่าเพื่อการศึกษาละกันนะ

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 06:45:09 »
รูปตอนเติมน้ำมันถ่ายเองก็ไม่น่ายาก ทำไมต้อง copy รูปของคนอื่น??

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:09:38 »
หนังสือเรียนผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ ใครเคยค้นหาข้อมูลทำเป็นรูปเล่มส่งอาจารย์เวลาจำกัดจะรู้ดี
ว่า เวลามันจำกัด แทบจะไม่มีเวลาไปข้ออนุญาตแต่ละเว็บที่จะไปเอาข้อมูลหรอก มันรีบทำส่ง
แต่รู้ไหม ส่วนนึงของรายงานของนักศึกษาบางส่วนที่ครูเค้าดูแล้วว่ามันดีจริง มันจะถูกเสนอส่งต่อ
และอาจจะมาอยู่ในรูปเล่มหนังสือเรียนก็ได้ โดยที่ผู้จัดทำเองก็ไม่รู้ต้นตอว่ามายังไง
เพราะงานบางอย่างจะถูกส่งมาจากหลายๆที่ ที่ครูรึนักวิชาการมองว่ามันมีประโยชน์ควรค่าที่จะเป็น
ความรู้ให้กับคนอื่น อันนี้น่าภูมิใจนะครับ ถ้ามีรายงานของเราได้ไปอยู่ในหนังสือเรียน แล้วเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่น
มันจะต่างกับ ธุรกิจหนังสือยานยนต์ เพราะมันจะได้อยู่แค่หน่วยงานเดียวที่ได้ผลประโยชน์
รายละเอียดเชิงลึกผมไม่ทราบเหมือนกันว่าระบบงานตรวจสอบเป็นอย่างไร

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:14:03 »
พี่J!IMMY ต้องทำลายน้ำในรูปละครับแบบนี้

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:15:14 »
หนังสือเรียนผมว่าไม่เท่าไหร่ครับ ใครเคยค้นหาข้อมูลทำเป็นรูปเล่มส่งอาจารย์เวลาจำกัดจะรู้ดี
ว่า เวลามันจำกัด แทบจะไม่มีเวลาไปข้ออนุญาตแต่ละเว็บที่จะไปเอาข้อมูลหรอก มันรีบทำส่ง
แต่รู้ไหม ส่วนนึงของรายงานของนักศึกษาบางส่วนที่ครูเค้าดูแล้วว่ามันดีจริง มันจะถูกเสนอส่งต่อ
และอาจจะมาอยู่ในรูปเล่มหนังสือเรียนก็ได้ โดยที่ผู้จัดทำเองก็ไม่รู้ต้นตอว่ามายังไง
เพราะงานบางอย่างจะถูกส่งมาจากหลายๆที่ ที่ครูรึนักวิชาการมองว่ามันมีประโยชน์ควรค่าที่จะเป็น
ความรู้ให้กับคนอื่น อันนี้น่าภูมิใจนะครับ ถ้ามีรายงานของเราได้ไปอยู่ในหนังสือเรียน แล้วเป็นประโยชน์ต่อผู้อื่น
มันจะต่างกับ ธุรกิจหนังสือยานยนต์ เพราะมันจะได้อยู่แค่หน่วยงานเดียวที่ได้ผลประโยชน์
รายละเอียดเชิงลึกผมไม่ทราบเหมือนกันว่าระบบงานตรวจสอบเป็นอย่างไร

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :)

I agree with you.  :) :) :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:24:36 »
พี่J!IMMY ต้องทำลายน้ำในรูปละครับแบบนี้

จริงครับ สนับสนุนวิธีนี้ด้วยคน ถ้าไปเจอแบบพยายามลบลายน้ำออกก็เล่นให้หนัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น