ผู้เขียน หัวข้อ: รถมันเบา หรือ รถขนมันอึดคะ??  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
รถมันเบา หรือ รถขนมันอึดคะ??
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 22:02:16 »

มาบ้านเรา คงโดนพี่ปิงปองดักแล้วค่ะนั่น  พี่จีนนี่ทำได้จริงๆ -..-

ปล. รถพวกนี้ เห็นขาย บ้านเราก็น่าสนใจนะคะ ถ้าไม่ติดว่าฮาราคิริตัวเอง เห็น DFM SOKON ออก รถตู้ รถกระบะ สี่ประตู เอามาขับเจิดๆ นี่คงจะดี เครื่องพังค่อยไปดู เชียงกง K tuck ญี่ปุ่นใส่เอา นะคะ  งุงิส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 22:04:46 โดย อร่อยหมี -..- »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: รถมันเบา หรือ รถขนมันอึดคะ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 22:08:10 »
ลงจุดรับน้ำหนักพอดีมั้งครับ

ออฟไลน์ Minny

Re: รถมันเบา หรือ รถขนมันอึดคะ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 22:30:43 »
เขาใช้หัวลากรุ่นไหนอ่ะ Kenworth ป่าว
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ chaivat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 07:53:11 »
ตำแหน่งล้อหน้าลงตรงล้อหลัง OK
ตำแหน่งล้อหลังไม่ได้แตะพื้นรถ แต่แตะอยู่กับฝาปิดกระบะท้าย
ฝากระบะท้ายดูเหมือนมีแค่สายพานคล้องอยู่กับคอถังเติมน้ำมันของด้านนี้

ถ้าฝากระบะท้ายไม่พังน้ำหนักหายไปไหน วิศวโครงสร้างช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
คงมีจุด  Support แต่มองไม่เห็นมั้งครับ

ออฟไลน์ Neo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 08:19:34 »
ขนอย่างนี้สินค้าเสียหายมีตำหนิแน่นอน ดูวิธีการยึดตัวรถต่อๆกันอีก เพ่เขาลืมไปแล้วมั้งว่าตอนรถกำลังวิ่งมันมีการเคลื่อนตัวตลอดเวลา ไหนจนเบรกกะทันหันอีก ถนนก็ไม่ได้เรียบตลอดทางไหนจะเจอสะพานอีก คิดแล้วเสียดายของ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 13:47:13 »
ขนอย่างนี้สินค้าเสียหายมีตำหนิแน่นอน ดูวิธีการยึดตัวรถต่อๆกันอีก เพ่เขาลืมไปแล้วมั้งว่าตอนรถกำลังวิ่งมันมีการเคลื่อนตัวตลอดเวลา ไหนจนเบรกกะทันหันอีก ถนนก็ไม่ได้เรียบตลอดทางไหนจะเจอสะพานอีก คิดแล้วเสียดายของ
เอามาตรฐานรถบรรทุก กับ ถนนไทย ไปใช้กับเขาก็ไม่ถูกมั้งครับ -.-

เขาก็ดูยึดแน่นหนาดีนะครับ  แต่สงสัยทำไมไม่ให้ล้อหลังมันติดพื้นไปเลย หรือกลัวไหล >_<

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 17:35:35 »
อั๊ยย่ะ