ผู้เขียน หัวข้อ: เจอคลิปนี้มา พวกมอเตอร์ไซร์ขึ้นบูรพาวิถี  (อ่าน 6674 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
มันยังไงกัน มันเหมือนมีรถตำรวจนำด้วย  เดี๋ยวนี้แค่มีเงินจ้างตำรวจก็เอาขึ้นทางด่วนได้ใช่มั้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2013, 16:27:28 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
Re: เจอคลิปนี้มา พวกมอเตอร์ไซร์ขึ้นบูรพาวิถี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 17:51:56 »
สรุปว่ามีเงินทำได้ทุกอย่างใช่ไหม แล้วจะให้อยู่ในกฎระเบียบโดยที่มี่คนที่สามารถแหกกฎ และมีสิทธิเหนือคนอื่น

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Re: เจอคลิปนี้มา พวกมอเตอร์ไซร์ขึ้นบูรพาวิถี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 18:06:44 »
คงเป็นกรณีพิเศษหนึ่งในหลายๆกรณีพิเศษ ที่ชาวบ้านๆประชาชนเต็มขั้นไม่มีทางทำได้ครับ บ้านนี้ดีครับ มีเงินทำได้ครับ 555

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 18:18:01 »
เส้นวิภาวดีมันวิ่งทางรถยนต์กันเป็นปกติแล้วเดี่ยวนี้ โดยเฉพาะขาเข้าตรงหน้าสนามบินดอนเมือง

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 20:53:57 »
ผมว่าเขาขับกันเป็นกลุ่มเป็นขบวน น่าจะเป็นกรณีพิเศษๆไป ซึ่งน่าจะทำเรื่องกับทางด่วนไว้แล้วมั้งครับ....

แต่ขึ้นไปเดี่ยวๆ คงไม่
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 22:45:48 »
ไปเป็นกลุ่มเป็นขบวน ผมก็ไม่ซีเรียสอะไรหรอกครับ..

แต่ถ้าไปใครไปมัน ใครคิดอยากจะขึ้นก็ขึ้น อันนี้ไม่ไหวนะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 23:08:38 »
จริงๆแล้ว มอไซค์ ขึ้นทางด่วนได้เหรอครับ ผมไม่แน่ใจ แล้วทำไมถึงปล่อยให้ขึ้นไปได้ รึมีข้อยกเว้น รึแล้วแต่กรณี รึแล้วแต่เจ้าหน้าที่ รึแล้วแต่ว่าใครสั่งมา ดีจัง ทำอะไรก็ได้  เฮ้อ..... :-\
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 03:53:22 »
ผมว่าเขาน่าจะขออนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรเรียบร้อยแล้วล่ะครับถึงทำได้แบบนี้ มันก็เหมือนกับเอารถที่ไม่มีป้ายทะเบียนจริงแปะอยู่เพื่อใช้วิ่งถ่ายทำโฆษณานั่นล่ะครับ หรือที่ปิดถนนบางส่วนชั่วคราวเอา F1 มาวิ่งโชว์ ยังไงก็ต้องทำเรื่องขออนุญาตก่อน จะได้หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของเจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

ถ้าเขาทำตามขั้นตอนถูกต้องหมดก็ไม่น่าไปว่าอะไรเขานะครับ ถ้าจะว่าก็ว่าเรื่องบางคนไม่ใส่หมวกกันน็อคยังจะดีกว่า  :-\
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ singving

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 06:29:17 »
ผมว่าเขาน่าจะขออนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรเรียบร้อยแล้วล่ะครับถึงทำได้แบบนี้ มันก็เหมือนกับเอารถที่ไม่มีป้ายทะเบียนจริงแปะอยู่เพื่อใช้วิ่งถ่ายทำโฆษณานั่นล่ะครับ หรือที่ปิดถนนบางส่วนชั่วคราวเอา F1 มาวิ่งโชว์ ยังไงก็ต้องทำเรื่องขออนุญาตก่อน จะได้หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของเจ้าหน้าที่ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้อง

ถ้าเขาทำตามขั้นตอนถูกต้ิจองหมดก็ไม่น่าไปว่าอะไรเขานะครับ ถ้าจะว่าก็ว่าเรื่องบางคนไม่ใส่หมวกกันน็อคยังจะดีกว่า  :-\

เห็นด้วยกับคำตอบนี้   ตามคลิบน่าจะเป็นกิจกรรมอะไรสักอย่างที่ทำเรื่องแล้ว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:23:34 »
เคยเห็นแก๊งค์ชอปเปอร์มากันเป็นขบวนเลยครับ ช่วงสงกรานต์ ปีใหม่ที่ทางด่วนให้วิ่งฟรี

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:23:56 »
ด้านล่างทางด่วนในคลิป ปิดซ่อมถนนหลายจุดครับ
ผมเจอทุกวัน เพราะวิ่งแต่ข้างล่าง

ตำรวจเลยมาอำนวยความสะดวกให้ไม่ต้องไปผจญรถติดข้างล่างมั้ง

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 10:06:29 »
                             >:( >:( >:( อยู่ประเทศไทย  ใครจะทำอะไรก็ได้อะ   >:( >:( >:(

ผมเจอบ่อยนะครับ อย่าว่าแต่บูรพาวิถีน่ะ   บนทางด่วนเนียะเจอ ประจำ มาเป็นขบวนก็มี มาเดี่ยวก็มี เคยสังเกตุ ก่อนผ่านด่านเขาเหล่านี้ผมเคยขับตาม เหมือนโชว์บัตรอะไรไม่รู้ให้เจ้าหน้าที่ทางด่วนดู แล้ววิ่งผ่านไปได้เลยไม่เสียตังค์ด้วย เห็นมากะตา  นึกในใจคนเดียว  ว่าทุเรศหว่ะ 

ขอขึ้นได้สักพัก แห่มมมมม   ร่อนซ้าย ขวา เต็มที่ เหมือนโลกนี้มีแต่มันผู้เดียว และทางด่วนก็ เหมือนราวกับว่าพ่อมันสร้าง

ที่ด่าแบบนี้ เพราะ เห็นมันร่อน ปาดไปมา สร้างความเดือดร้อนให้ผู้ร่วมทางครับ

ออฟไลน์ rotorsx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 10:41:54 »
ผมเจอบ่อยบนเส้นทางมอเตอร์เวย์จากชลบุรี ไป สุวรรณภูมิครับ
เรื่องนี้ผมขอฝากถึงผู้ขับขี่มอเตอร์ไซที่ขึ้นบนทางด่วนหน่อยครับ ช่วยขับด้วยความระมัดระวังหน่อยครับ
เพราะบางทีผมเองหรือคนขับรถยนต์ไม่ได้คิดว่าจะมีมอไซมาวิ่งบนเส้นทางนี้ครับ

เหตุการณ์ที่ผมเจอมาก็เกือบชนมอไซครับ ผมเปลี่ยนเลนโดยไม่ได้มองว่ามีมอไซมา พอผมเปลี่ยนเลนแล้วไปมอไซเจ้ากรรมก็โยกหลบ
ที่ดีผมขับมาไม่เร็วแต่มอไซน่าจะมาเร็ว พอโยกหลบไปได้เขาหันมามองแปปนึงแล้วก็เร่งเครื่องไป
ผมไม่อยากให้ใครต้องบาดเจ็บหรือเสียหายอะไรครับ ช่วยขับระวังหันหน่อยนะครับ 
แล้วต่อไปนี้เวลาผมใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์ผมคงต้องดูว่ามีมอไซมาไหม ผมเองก็จะระวังเพิ่มขึ้นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 11:01:12 »
รถใหญ่ชนขึ้นมา ซวยอีก

ออฟไลน์ huhu515

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 13:32:56 »
ยังไงก็ไม่ควรขึ้นครับ ถึงจะอ้างว่าจัดกิจกรรม ทำเรื่องขอเรียบร้อยแล้ว (ซึ่งผมเชื่อว่าไม่มีทาง) เพราะมันไม่ยุติธรรมกับผู้ที่สัญจรบนนั้นโดยที่ไม่ทราบว่าจะมีขบวนจักรยานยนต์มาวิ่งขึ้นมาด้วย ยกเว้นว่าคุณต้องติดป้ายแจ้งล่วงหน้าว่าวันนี้ๆ จะมีงานมีกิจกรรมพิเศษดังนี้........

ผมว่าตลกครับ กลายเป็ยประเทศไม่มีขื่อมีแป ทั้งๆที่ทางด่วนทั้งหลายเป็นโครงการของการทางพิเศษโดยให้เอกชนเช่าทำและเก็บตัง แต่กลายเป็นว่า มีใครก็ไม่รู้สามารถปล่อยให้ขึ้นได้โดยไม่ต้องคำนึงถึงกฎ ก็แปลกดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 17:04:31 โดย huhu515 »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 16:25:50 »
ยังไงก็ไม่ควรขึ้นครับ ถึงจะอ้างว่าจัดกิจกรรม ทำเรื่องขอเรียบร้อยแล้ว (ซึ่งผมเชื่อว่าไม่มีทาง) เพราะมันไม่ยุติธรรมกับผู้ที่สัญจรบนนั้นโดยที่ไม่ทราบว่าจะมีขบวนจักรยานยนต์มาวิ่งขึ้นมาด้วย ยกเว้นว่าคุณต้องติดป้ายแจ้งล่วงหน้าว่าวันนี้ๆ จะมีงานมีกิจกกรมพิเศษดังนี้........

ผมว่าตลกครับ กลายเป็ยประเทศไม่มีขื่อมีแปร ทั้งๆที่ทางด่วนทั้งหลายเป็นโครงการของการทางพิเศษโดยให้เอกชนเช่าทำและเก็บตัง แต่กลายเป็นว่า มีใครก็ไม่รู้สามารถปล่อยให้ขึ้นได้ดดยไม่ต้องคำนึงถึงกฎ ก็แปลกดี
ไม่แปลกหรอกครับ เพราะนี่คือประเทศไทย T^T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 21:16:20 »
ผมเห็นด้วยกับคำตอบของน้อง  ikrit ครับ

ออฟไลน์ KinGmO

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 21:58:34 »
ขออนุญาติ เรียบร้อย แล้วครับ มี ตำรวจ นำครับ ห้ามขี่เกินหน้าตำรวจครับ มีการจำกัดความเร็วของผู้ร่วมขบวนครับ 120 หรือ 140 ผมไม่แน่ใจครับ จำไม่ได้ครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ tyong

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 22:45:29 »
ตามคลิปเค้าก็มีตำรวจนำนี่ครับ น่าจะมีการขออนุญาติกันมาแล้ว ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไร ขอให้ขับขี่กันเป็นระเบียบ ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนให้ผู้ร่วมทาง ก็น่าจะพอรับได้ครับ 
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2