ผู้เขียน หัวข้อ: ==ถามความเห็นสมาชิก HLM ว่าผมควรรอ city model change 2014 หรือซื้อตัวปัจจุบัน  (อ่าน 6936 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
เนื่องจากผมจอง honda city ไว้ เซลล์บอกว่า คาดว่าจะรับรถประมาณเดือนตุลาคม 2556

จึงอยากสอบถามสมาชิก HLM ว่า
    1. honda city full model change ที่จะขึ้น motor show เขารับจองด้วยหรือไม่ และเขาจะส่งมอบเร็วไหม
    2. ผมควรรอ city model change หรือซื้อตัวปัจจุบันไปเลย (กลัวรอนานเป็นปี)

ป.ล. ขอบคุณที่ให้ความเห็นครับ (ตอนนี้สับสนจริง ๆ) กลัวตัวใหม่สวยกว่ามาก แล้วเสียดายทีหลัง

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ไม่รีบก็รอครับ

เป็นผม รีบผมก็ยังรอครับ 555+

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
ถ้าไม่สบายใจ รอดีกว่าครับ ซื้อรถแล้ว จะได้ต้องไม่มาคิดมากภายหลัง การซื้อรถสักคัน มันต้องทำให้เรามีความสุขเพิ่มขึ้น ฉะนั้น เอาให้แน่ใจไปเลยครับ

ออฟไลน์ Navapol11za

• Jr. Member
  • **
ดูจาก ออฟชั่น แอคครอดแล้ว   ซิตี้ตัวใหม่จัดเต็ม น้ำลายหกแน่ คงอัดลูกเล่นมาฆ่าวิออสชัว รอเถอะ ถ้ามะรีบ แปบเดียวก็มาละ ออกมาตอนนี้เสียใจทีหลังชัวๆ

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
1.ไม่ทราบครับ
2.ลองนึกภาพตัวเองขับตัวปัจจุบัน เจอตัวใหม่ขับผ่าน คุณจะพูดกับตัวเองไหมว่า "รู้อย่างงี้ ซื้อตัวใหม่ดีกว่า"

เป็นผมคงจะรอครับ เพราะไม่อยากเซ็งทุกครั้งที่เห็นตัวใหม่

ดูจาก ออฟชั่น แอคครอดแล้ว   ซิตี้ตัวใหม่จัดเต็ม น้ำลายหกแน่ คงอัดลูกเล่นมาฆ่าวิออสชัว รอเถอะ ถ้ามะรีบ แปบเดียวก็มาละ ออกมาตอนนี้เสียใจทีหลังชัวๆ

ก็รีบใช้อยู่ครับ ไม่มีรถใช้ครับ เป็นรถคันแรก ตอนนี้ยืมพี่ชายใช้ city zx แต่ก็อยากจะรอครับ เพราะ city minorchange ก็ใช่ว่าจะชอบสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ ectomor

• **
ผมรอ ด้วยครับ ถ้าตัวเก่า ก็ต้อง ของแถมกระจายครับ ถึงไม่รอ
 :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าตัวเก่าลด+แถม ไม่ถึงแสน
ยังไม่ต้องเอาครับ รอไปก่อน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Yeahyeahs

- รับรถตุลา
- มีรถใช้อยู่ (ถึงจะยืม ยังไงก็ต้องยืมถึงตุลาอย่างต่ำ)
- จองตอนนี้ ส่วนลดก็ไม่ได้เท่าไหร่ (แต่ถ้าได้ลด 100,000 จากรถคันแรกก็ค่อยคิด)
- เรื่องเสียดาย เห็นรุ่นใหม่แล้วเซ็ง ยังไงคุณก็เป็นแน่นอน ไม่งั้นไม่มาตั้งกระทู้ถามหรอก

ผมไม่เห็นเหตุผลดีๆข้อไหนที่คุณจะเอาตัวปัจจุบันนะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ชีอตัวปัจจุบันเลยครับมีส่วนลด20000ครับยังไงแล้ว city model changeมาสิ้นปีครับผมเองก็ไปดูตัวเก่ามาเปนตัวVชุดแต่งMODULOครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ udis

ตกรุ่นตั้งแต่ป้ายแดง รับได้ก็รอครับ
 ;D ;D ;D

ชีอตัวปัจจุบันเลยครับมีส่วนลด20000ครับยังไงแล้ว city model changeมาสิ้นปีครับผมเองก็ไปดูตัวเก่ามาเปนตัวVชุดแต่งMODULOครับ
จองอยู่ 101 ไม่มีส่วนลดอะไรเลยครับ แถมแต่ฟิล์มกับ accessories นิดหน่อย
ดังนั้น ตัดเหตุผลเรื่องส่วนลดและของแถมครับ ไม่มีส่วนในการตัดสินใจ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าตัว CNG เอาคับ

แต่ขอของแถมด้วย

ออฟไลน์ ichok

รอตั้ง4-5เดือนผมว่าถ้าอยากได้โฉมปัจจุบันรอช้อนซื้อตอนใกล้เปลี่ยนโฉมไม่ดีกว่าหรือครับ อาจมีส่วนลดของแถมไรที่มันเย้ายวนสำหรับการแลกกับการขับตกรุ่นตั้งแต่ป้ายแดง ถ้ารับรถได้เลยก็ว่าไปกว่าตัวใหม่จะมาวิ่งให้เห็นก็น่าจะเป็นปีนะครับ แต่ถ้าเป็นผมรอครับ เพราะรถรุ่นนึงกว่าจะเปลี่ยนโฉม5-6ปีเลยนะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

จองอยู่ 101 ไม่มีส่วนลดอะไรเลยครับ แถมแต่ฟิล์มกับ accessories นิดหน่อย
ดังนั้น ตัดเหตุผลเรื่องส่วนลดและของแถมครับ ไม่มีส่วนในการตัดสินใจ

ส่วนลดมีแค่บ้างศูนย์อะทีผมไปถามมาฮะ

http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ puo

ไหนๆ รอแล้วก็รอจนเห็นตัวใหม่ และอ๊อปชั่น ค่อยตัดสินใจอีกที  พอถึงตอนนั้นแล้วตัวปัจจุบันอาจจะรับได้เลยพร้อมของแถมเพียบ  ส่วนตัวใหม่สดจริง แต่ไม่มีอะไรแถม แล้วคุณจะตัดสินใจได้ครับว่าเลือกตัวไหน

ปล. ผมก็รอตัดสินใจระหว่างรถเจ็ดที่นั่ง กับซิตี้ตัวใหม่อยู่เหมือนกันครับ ;)

ออฟไลน์ diow_1991

ถ้าเป็นผม...ผมจะรอตัวใหม่ดีกว่านะ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เป็นผมรอตัวใหม่ดีกว่า อีกไม่ถึงปีเองครับ

ซื้อตัวเก่ามา ไม่กี่เดือน เปลี่ยนโฉมแล้วมันช้ำใจกว่าอะครับ

ออฟไลน์ WRD79

แสดงว่าแอบคาดหวังกับรุ่นใหม่ด้วยแน่ๆเลย
ถ้าไม่รีบรอก็ดีครับ แล้วถ้าไม่ถูกใจตอนนั้นโฉมก่อนรุ่นใหม่ คงลดราคาเยอะแล้ว
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ jacky933

• **
ถ้าไม่ได้ 1 แสนคืน ก็รอ ดีกว่าครับ อีกไม่ถึงครึ่งปีเอง
ผมก็เพิ่งได้รถมา แต่เป็นโครงการรถคันแรก เลยเอาแสนคืนดีกว่า อีก 6 ปี ค่อยรอเปลี่ยนไมเนอร์อีกที
แต่ได้มาก็ o.k. ครับ แฮปปี้มาก ชอบกว่าวีออสตัวเก่าของพี่มาก

ออฟไลน์ tap-mzr

อยากได้ city ตัวใหม่เหมือนกันครับ ... แต่จอง น้องเขี้ยวเงิน Ertiga ไปแล้ว ...
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

พึ่งจองต้นเดือนนี้ครับ ยังไงก็ไม่ได้เงิน 1 แสน
ดังนั้น 1 แสน ไม่มีผลต่อการตัดสินใจครับ

แต่แค่อยากใช้รถเร็ว แต่ติด city model chnage กำลังจะมาและไม่ถึง 6 เดือน ด้วยซ้ำ

แต่ที่กังวลคือ เอามาโชว์โฉมใหม่ เฉย ๆ หรือเปิดจองด้วย ถ้าเป็นประเด็นแรกกลัวว่ารอไปเป็นปี แต่ถ้าเป็นประเด็นหลังก็จะรอครับ