ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาเบื้องต้น Mazda CX-5  (อ่าน 15602 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_O

• Sr. Member
Re: ราคาเบื้องต้น Mazda CX-5
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 21:43:59 »
.
.
.
งง ครับตัว top ดีเซลมี Sunroof นะครับ
บอกเลยละกันราคา 1.65 ล้าน
ผมยิ่งงงเข้าไปใหญ่เลย
ตกลงตัวtopมีsunroofไหมครับ
ผมจองไว้แล้วด้วย(ในสเปคที่ดูไม่มีบอกไว้)

งงด้วยครับ ได้คราวว่ามีSun roofเหมือนกัน แต่พอดูในไฟล์รายละเอียดกับไม่มี ผมว่ามีSun roofไม่ไร้สาระนะขับต่างจังหวัดได้ใช้บ่อย และมีดีกว่าไม่มี เพราะมีมันปิดได้ แต่ไม่มีSun roof หากอยากเปิดหลังคา รับแดดอ่อนๆหรือลมจะทำอะไรไม่ได้เลย

ออนไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 00:02:32 »
เรื่อง cx-5 มีsunroof ไม่มีนี่ ผมว่าประโยชน์ของมันหลังจากได้สัมผัสมากับเจ้า mazda3ตัวล่าสุด

ใช้ตอนวิ่งออกต่างจังหวัด ตอบโจทย์อะไรผมไม่ได้เลย ตอนจอดตากแดดเปิดรับลมหายร้อนเร็วมั้ย

ก็ไม่!!! สองตำแหน่งด้านหน้าหายร้อนเร็วหน่อยแบบชัดเจน ด้านหลังเปิดกระจกเอา แถมตอนตกดึกว่าจะรับลม

เปิดกระจกยังรู้สึกเย็นกว่า ไม่งั้นรู้สึกเหมือนอบๆอับๆ มึนๆยังไงไม่รู้ เพราะฉะนั้นไม่มีผมก็ว่าไม่น่าสำคัญในกานใช้ประโยชน์

น่าจะใช้ในภาพลักษณ์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวท็อปมากกว่า!!!

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 04:12:14 »
อยากได้ขับ 2 ดีเซล ตัวขับ 4 ถ้าไม่ได้ลุยป่าลุยโคลนไม่ได้ใช้แน่นอน

อีกเรื่องผิดหวังโคด ๆ กับ สี ครับ blue mica คือสีแบบด้านล่าง

อยากให้ทำสีน้ำเงินแบบของฟอร์ด (ไม่รู้เรียกรหัสว่าอะไร)

ออโรร่า บลู

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:20:41 »
เรื่อง cx-5 มีsunroof ไม่มีนี่ ผมว่าประโยชน์ของมันหลังจากได้สัมผัสมากับเจ้า mazda3ตัวล่าสุด

ใช้ตอนวิ่งออกต่างจังหวัด ตอบโจทย์อะไรผมไม่ได้เลย ตอนจอดตากแดดเปิดรับลมหายร้อนเร็วมั้ย

ก็ไม่!!! สองตำแหน่งด้านหน้าหายร้อนเร็วหน่อยแบบชัดเจน ด้านหลังเปิดกระจกเอา แถมตอนตกดึกว่าจะรับลม

เปิดกระจกยังรู้สึกเย็นกว่า ไม่งั้นรู้สึกเหมือนอบๆอับๆ มึนๆยังไงไม่รู้ เพราะฉะนั้นไม่มีผมก็ว่าไม่น่าสำคัญในกานใช้ประโยชน์

น่าจะใช้ในภาพลักษณ์ให้คนอื่นเห็นว่าตัวท็อปมากกว่า!!!

เห็นด้วยครับ ผมไม่เห็นประโยชน์จากมันเลยเจ้า sunroof ปีๆหนึ่งผมได้เปิดสักครั้งก็ยาก มาลุ้นอีกน้ำจะรั่วหรือป่าว

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:14:50 »
เรื่อง Moon roof นี้คนที่มีก็บอกเฉยๆ คนที่ไม่เคยมีก็บอกอยากมีกันบ้าง สุดท้ายก็แล้วแต่คนชอบครับ

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:29:39 »
เรื่อง Moon roof นี้คนที่มีก็บอกเฉยๆ คนที่ไม่เคยมีก็บอกอยากมีกันบ้าง สุดท้ายก็แล้วแต่คนชอบครับ

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 18:08:25 »

รถบ้านผมคันที่มีก็เห่อช่วงแรกๆ ครับ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับมันมากมายนัก