ผู้เขียน หัวข้อ: เดินทางผ่านแถวๆแยกบางขุนนนท์ ลดความเร็วกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 2643 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
มีการขุดถนนแล้วใช้เผ่นเหล็กมาปิดเอาไว้โดยขอบของแผ๋นเหล็กใช้ยางมะตอยมาแปะๆไว้นิดหน่อย
แต่ที่เด็ดก็คือรอยปะนี่สูงกว่าพื้นถนนปกติซัก10ซมได้ เมื่อเช้าผมขับผ่านต้องใช้วิธีย่องๆเอา
ความรู้สึกเหมือนขับรถขึ้นลูกระนาดยังไงยังงั้น ถ้ามาเร็วแล้วเบรคไม่ทัน เดี๋ยวจะบินเอา
ถ้าต้องใช้เส้นทางผ่านตรงนี้ก็ชลอความเร็วกันหน่อยนะครับ

รูปนี้ถ่ายตรงไฟแดงบางขุนนนท์มุ่งหน้าสามแยกไฟฉาย ส่วนฝั่งตรงข้ามก็ไม่แพ้กัน
เป็นแผ่นปูนอยู่ต่ำกว่าผิวถนนเดิมไม่ต่ำกว่า5ซม เลยจากนั้มไปซัก20เมตรเป็นแผ่นปูนนูนขึ้นมาซัก5ซมได้

อ้อ อีกจุดนึงที่อยากให้ระวังกันก็คือตรงสามแยกไฟฉายก่อนที่จะเลี้ยวซ้ายมารพศิริราช
หัวหน้าผมเสียยางรถป้ายแดงไป2เส้น เพราะมีหลุมอยู่ โชคร้ายที่ขับตกหลุมจนยางแตก2เส้น
(ยางซิตี้ตัวท๊อป ซีรี่ส์เท่าไหร่ไม่ทราบ แต่แก้มก็ไม่ได้เตี้ยใช่มั้ยครับ) ขับด้วยความเร็วไม่มากเลย
แก้มยางฉีกปะไม่ได้ เปลี่ยนสถานเดียว

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
นึกถึงใจคนที่เปลี่ยนแม็กแท้ 4เส้นแสนกว่าบาทเลย ไหนจะยางอีก  :'(

แม็ก18+โหลด คลานไปจะรอดไหมเนียะ ต้องมีดุ้งมีคดบ้างละ ถ้าไม่ระวัง
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ redsun

ผมขับช้าๆ เซฟๆเลยครับเจอถนนแบบนี้

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เส้นนี้ผมเลิกผ่านชั่วคราว
เพราะเคยมาจาก แยก 35 โบวล์ (แยกบรม)
ติดตั้งแต่โชว์รูม Mazda Sime Darby กว่าจะผ่านแยกบางขุนนนท์ได้
ใช้เวลา 30-45 นาที เป็นแบบนี้ 2-3 รอบ

ไม่รู้เดี๋ยวนี้ดีขึ้นหรือยัง

ออฟไลน์ tate_27

• Full Member
ผมอยู่ท่าพระจะไปเซนปิ่นทีก็ต้องวิ่งผ่านเส้นนี้ล่ะครับ  ถนนเส้นนี้ขุดทำทั้งรถไฟฟ้า ทั้งอุโมงค์ ผิวถนนนี่ยังกะอยู่บนดาวไหนสักดวง

ยิ่งถ้าจากบางขุนนนท์วิ่งไปทางสามแยกไฟฉาย  แถวๆหน้าฟู้อแลนด์นี่เหมือนอย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้แจ้งเลยครับ สาหัสจริงๆ

วันธรรมดานี่รถก็ยังติดเหมือนเดิมนะครับ  ...เลี่ยงได้ควรเลี่ยงนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ รถโคตรจะติด

ออฟไลน์ YAmodels

ผ่านทุกวันครับ ทำใจ แต่เดี๋ยวหลังจากนี้จะติดยิ่งกว่านี้อีกแน่นอนครับ
เพราะจะมีการสร้างสะพานข้ามถ.จรัลตรงถ.เลียบทางรถไฟข้ามไปทางศิริราช
จะมีการสร้างทางยกระดับจากแถวอรุณอัมรินทร์ยาวไปจนถึงแยกไฟฉาย
และอีกหลายอย่างเลย จำไม่ได้
สงสัยโครงการเปลี่ยนล้อ17ผมคงต้องพับซะแล้วล่ะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยเจอครับ ล้อนี่เทียบจะตามแผ่นเหล็กเลย เสียวยางแตกมาก

ออฟไลน์ peterpat

แถวบ้านผมเลยครับ ช่วงนี้ตั้งแต่เส้นวงสว่างก่อนขึ้นพระราม 7 ยาวไปถึงท่าพระตลอดเส้นจรัญฯ ลามไปถนนเพชรเกษม กำลังจำลองเป็นสนามแข่งออฟโรดอยู่ครับ
รถที่บ้าน 2 คันซ่อมช่วงล่างไปหลายรอบแล้วครับในรอบ 2-3 ปีนี้ ยังดีอีกคันเป็นฟอร์จูนเนอร์ทนกว่าเพื่อนยังไม่มีปัญหาอะไร ได้แต่ทำใจครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ผมเลิกใช้เลยครับ  ท่าพระ-จรัญ-พระราม7-รัชโยธิน  เลิก!  เปลี่ยนมาพระราม3-ทางด่วน-ดินแดง-รัชโยธิน

รอจนกว่าจะสร้างเสร็จล่ะครับทีนี้ ;)