ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันเดาหน่อยนะคะ ว่า City กับ Jazz โมเดลใหม่จะเติมE85ได้ไหม?  (อ่าน 6696 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paff

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยค่ะ ด้วยความอยากรู้และลุ้นจริงๆ เลย
เพราะเห็นว่า sonic 1.6ที่จะมาสามารถเติมe85 ได้แล้ว
และถ้าเกิด city กับ Jazz ใหม่ที่กำลังจะมาเติมได้เหมือนกัน งานนี้ vios ใหม่จะเอายังไงเอ่ย?

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ก่อนหน้า City กับ Jazz

Honda ช่วงปี 2012-ปัจจุบันเอง ก็มี Civic , CRV, Accord เติม E85 ได้แล้วครับ

รุ่นใหม่ของ City กับ Jazz น่าจะเติม E85 ได้เหมือนกัน
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ผมว่าควรจะเติมได้แล้วนะ..อย่างไงพี่ฮอนก็ช่วยทำให้เติมได้มาด้วยนะจะเป็นพระคุณอย่างสูง -/\-

ออฟไลน์ TeslaX

ถ้าจะเอาชนะยอดขาย vios ต้องเติม e85 ได้ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าไม่พลาดนะครับ ราคาเบนซินปัจจุบันแรงจริง ไม่ใช่ไฮบริทหรืออีโค่คาร์ปาดเหงื่อครับ

ออฟไลน์ Freekick042

เติมได้อยู่แล้วล่ะมั้ง ไม่งั้นลอยแพกันน่าเกลียด
แต่เซ็งตรงปั้มอย่างเดียวทุกวันนี้จะเติมทีเหมือนเสียไปฟรีๆลิตรกว่าๆ

ออฟไลน์ porasit33

ตอน E20 ก็มี ครบทุกรุ่นก่อนใคร
ครั้งนี้ E85 คงไม่น่าพลาดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตอน E20 ก็มี ครบทุกรุ่นก่อนใคร
ครั้งนี้ E85 คงไม่น่าพลาดครับ

+1 ถ้าจำไม่ผิดฮอนด้าบุกเบิก e20 มาก่อนใครเพื่อนเลย

รุ่นต่อๆไป e85 ไม่น่าพลาด เพราะ รุ่นพี่ๆเติมได้หมดแล้วทุกคัน

ส่วนพี่โต ต้องรอดูตลาดครับ ถ้าตลาดต้องการเค้าก็ทำมาเอง ถ้าเรื่อยๆปกติ เค้าก็ไม่ทำ

ออฟไลน์ PorrMacKenna

• Full Member
น่าจะมีความพร้อมให้เติมได้
เพราะได้ยินว่าขอให้รัฐลดภาษีให้อยู่ (E85 ได้ลดสรรพสามิต 3% เฉพาะเครื่องใหญ่)
ถ้าไม่ได้ ก็ต้องวัดใจว่าจะปล่อยมาเลยมั้ย

ออฟไลน์ Lammerison

ผมก็อยากได้ ใส่มาเถอะ

ออฟไลน์ AMG GT

ได้แน่นอน  ครับ  เพราะว่ารุ่นอื่นเติมได้รุ่นนี้  ก็ต้องได้ครับ  และผมคิดว่า  option  คงจัดเต็มแบบแอคคอร์ด  อ่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ได้แน่นอน
ถ้าเติทไท่ได้ มันจะดู ปญอ. มากๆ
รุ่นอื่นๆที่เพิ่งเปิดตัวไปเติมได้กันหมด
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

อาจจะไม่ได้ครับ เพราะมันมีรุ่น City CNG  อยู่แล้วสำหรับตอบโจทย์ความประหยัดครับ

ถ้าจะเอาชนะยอดขาย vios ต้องเติม e85 ได้ครับ
ต่อให้มี CNG VSA ด้วย ผมว่า ก็ไม่ได้ *-*

ออฟไลน์ mothsan

ได้แน่นอน
ถ้าเติทไท่ได้ มันจะดู ปญอ. มากๆ
รุ่นอื่นๆที่เพิ่งเปิดตัวไปเติมได้กันหมด
แต่ถ้าคิดเอาเปรียบลูกค้าไปเรื่อยๆแบบบางค่ายรถใหม่แต่เติม e85 ไม่ได้เครื่องก็ไม่ได้เปลี่ยน
มัน ปญอ. แบบเอาเปรียบลูกค้ามากกว่านะครับ
แล้วถ้าลูกค้าก็รู้ว่าเอาเปรียบแต่ยังไปซื้อมาขับนี่ เรียกว่าอะไรครับ มากกว่าค่ายรถอีก

ออฟไลน์ benzd

อาจจะไม่ได้ครับ เพราะมันมีรุ่น City CNG  อยู่แล้วสำหรับตอบโจทย์ความประหยัดครับ

ต่อให้มี CNG VSA ด้วย ผมว่า ก็ไม่ได้ *-*
ถ้าเป็น LPG คงมีลุ้นกว่าเยอะครับ ^^

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ส่วนตัวผมคิดว่า ได้ครับ..

เพราะสมัยก่อน ฮอนด้าเปิดตัวเติม E20 ครบก่อนใคร..

มาถึงยุคนี้ Civic เปิดตัวใหม่ก็ตัว E85 ได้ มา CRV ก็เติมได้ Accord ก็เติมได้.. รุ่นใหม่ที่เปิดตัวมาได้ E85 ครบ

ณ เวลานี้รอแค่เปิดตัวรุ่นใหม่ของ City และ Jazz ใหม่เท่านั้น

จึงคิดว่า ไม่น่าพลาดสำหรับ E85 สำหรับ City และ Jazz ครับ..

ต่อให้ซิตี้มี CNG แล้วก็ตาม.. มันยังไม่ตอบโจทย์ได้ทั้งหมดกับกลุ่มคนที่แอนตี้เรื่องแก๊ซ รวมทั้งตัวผมเองด้วย..

ส่วนเรื่องยอดขายคงยังไม่ถึงกับไปเทียบวิออสครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 23:26:15 โดย pladaek »
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมก็คิดว่าได้ครับ พี่แกน่าจะ E85 ยกทั้ง lineup เร็วๆ นี้แน่ ยกเว้นรถนำเข้าอย่าง Freed, CR-Z, StepWGN Spada ที่ขึ้นกับ spec ประเทศต้นทาง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
ได้แน่นอน และมาพร้อมเพื่อน CNG / IMA ด้วย

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าเป็น LPG คงมีลุ้นกว่าเยอะครับ ^^

เท่าที่ทราบรํฐไม่สนับสนุนรถติด LPG ครับ
ฉนั้นเราจึงเห็นแต่รถติด NGV จากโรงงานเท่านั้น
;D

ออฟไลน์ banch

โมเดลปัจจุบันก็เติม E85 กันเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดีครับดี ปั๊ม E85 จะได้ผุดขึ้นมาเยอะๆอยากเติมมากเลยแต่อยู่ใกล้สุดก็เกือบ 30 โล ถ้าขับทางไกลกลับบ้านหล่ะก็แทบลืมได้เลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tate_27

ต้องมีแล้วครับ  เพราะทุกวันนี้น้ำมันแพงเหลือเกิน  จะได้เป็นอีกทางเลือกในการตัดสินใจซื้อรถให้คุ้มค่ามากขึ้น

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าผมจำไม่ผิด Ford Focus โมเดลก่อนหน้านี้ จะรองรับ E20 เป็นรุ่นแรกนะครับ สังเกตุจากสัญลักษณ์ใบไม้สีเขียวติดที่รถ  ส่วน Civic พึ่งจะมาทำตอนที่รัฐบาลจะลดภาษีกับรถที่ใช้ E20 ได้

ออฟไลน์ superden

ผมเดาว่าได้ แต่จะทันที หรือตอนMC นั้น ว่ากันอีกที

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Honda เป็นประเภทที่ เทคโนโลยีอะไร ที่ไม่ได้เหนือบ่ากว่าแรง
เวลาทำอะไรก็จะทะยอยทำทุกรุ่น โดยไม่กั๊กว่า รุ่นไหนออกมาใหม่ ก็ยังไม่รองรับอันนั้น

- E20 ก็ทะยอยปรับ จนครบในปี 51
- ถุงลมคู่หน้า ก็ยัดทุกรุ่น ABS EBD มาตรฐาน ในปลาย ปี 2011  (เมื่อ CIVIC FD S ATและ City 09 S,V AT หมดไป)
- Immobilizer (Brio S)

แต่ของบางอย่าง ก็ยังกั๊กแล้ว กั๊กอีก

หวังว่า City/Jazz ใหม่จะมี Keyless กับ Air Auto ในรุ่นท็อป

ออฟไลน์ WRD79

ขอให้ได้ ขอให้โดนครับ  8)
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มีความเป็นไปได้สูงมากนะครับ รุ่นใหญ่กว่าอย่าง Accord CR-V Civic ก็เติมได้กันหมดแล้ว

ออฟไลน์ Sappe!

ผมว่าเติมได้แล้วแหละครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium